วันเสาร์ที่ 19 ตุลาคม 2024 เวลา 03:31:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  305 GL 1.6 ครับ เวลาเหยียบคลัชท์ เสียงดัง จี๊ดๆ+เหม็นไหม้
0 สมาชิก และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 305 GL 1.6 ครับ เวลาเหยียบคลัชท์ เสียงดัง จี๊ดๆ+เหม็นไหม้  (อ่าน 1505 ครั้ง)
spechies2000
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 12 ธันวาคม 2007 เวลา 01:32:51 »

ตามหัวข้อเลยคับ เข้าเกียร์ ก็ไม่ลง ต้องตบแรงๆ ไปเชคราคาที่อู่ ตรงแจ้งวัฒนะมา ตรงก่อนทางเข้าเมืองทอง เขาตีราคา
ไว้ 5000 แน่ะคับ มีรายการดังนี้
1.จานคลัชท์ Valeo 1800
2.ผ้าคลัชท์ ใช้ป่าวไม่รู้ลายมืออ่านยากมากๆ  - - Valeo 1950
3.ลูกปืน 450
ค่าแรง 800

อยากสอบถามว่า สมควรแก่ราคามั้ยคับ แล้วก็อาการแบบนี้มันเป็นเยอะขนาดนี้เลยหรอคับ

อ้อ เผื่ออีกนิดคับ พึ่งทำเบรกมา ที่อู่แสงชัย ตรงสะพานใหม่ อาการเบรกมันวืดคับ เกือบจูบไปหลายตูดแล้ว
ทำมานึกว่าจะเหยียบแล้วให้ความรู้สึกเหมือนเบรกใหม่ แต่ไม่เลยคับ เปลี่ยนไปตั้งหลายอย่าง  2000 กว่า
ผมจำรายการไม่ได้ แต่เวลาเหยียบเบรก รู้สึกเบรกมันตื้นๆ เหยียบแล้วก็ เหมือนไม่เหยียบ ได้แค่ชลอความเร็ว ถ้าจะเบรกจริงๆ ต้องกระทืบเอาอ่ะคับ หรือ เหยียบแรงมากๆ ไม่ทราบแก้ไขอย่างไรดีครับ

ผมพึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นาน ตอนสมัครไม่ได้มีเวลาอ่านมากนัีก วันนี้มีเวลา นั่งอ่านห้อง 30x ไป 10กว่าหน้า ตาลาย
เลยละครับ ดีครับได้ความรู้เยอะแยะ เลย ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 12 ธันวาคม 2007 เวลา 09:31:20 »

ถ้าซื้ออะไหล่เองได้ก็จะถูกลงครับ ทั้งชุดราคาประมาณ 3000 +,-นิดหน่อย ทั้งจานคลัช หวีคลัช ลูกปืน ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
GR_SRI
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 12 ธันวาคม 2007 เวลา 13:26:56 »

ราคาที่อู่ประเมิณก็โอเคนะ...แต่ถ้าจะเอาถูกกว่านั้นก็ต้องดูเป็นอย่างๆไป เช่น หวีคลัชท์ ถ้ายังดีก็ไม่ต้องเปลี่ยน( - 1800), แผ่นคลัชท์ ถ้ายังหนา ก็ไม่เปลี่ยน(- 1950) แต่สำหรับอาการที่บอกมา ผมฟันธงที่ลูกปืนคลัชท์ กับ หวีคลัชท์ไว้ก่อนเลยครับ...แต่ถ้าจะให้จบแบบสบายใจ ก็ทำทั้งหมดตามที่อู่แนะนำครับ ราคาก็ไม่โหดจนเกินไป พอรับได้ แต่งัยก็ลองเช็คราคา ที่อื่นเปรียบเทียบก็ได้ครับ คิว่าไม่น่าต่างกันเกิน + , - สามร้อย
spechies2000
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 12 ธันวาคม 2007 เวลา 15:06:28 »

คับผม ขอบคุณมากคับ ผมจะได้ัรีบไปจัดการให้เสร็จ เร็วๆนี้

อ้อฝากดูเรื่องเบรกหน่อยคับพอมีอะไรแนะนำบ้างมั้ย เด๊ยวผมหารายการก่อนแล้วจะมาบอกอีกทำคับ
ว่าทำอะไรไปบ้าง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์