วันศุกร์ที่ 18 ตุลาคม 2024 เวลา 17:20:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ใครใช้ 306 cabriolet ผมมีแผงข้างด้านเบาะหลัง ของเดิมๆสภาพดีให้ฟรีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ 306 cabriolet ผมมีแผงข้างด้านเบาะหลัง ของเดิมๆสภาพดีให้ฟรีครับ  (อ่าน 2773 ครั้ง)
monthon
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 ธันวาคม 2007 เวลา 22:23:56 »

แผงข้าง(เหมือนแผงประตู)ของเบาะหลังทั้งซ้ายและขวา  สภาพดี  เป็นของเดิมๆถอดมาจากท้ายตัด คาบิโอเลต  ให้เอาไปใช้ฟรีนะครับ 
มีลำโพง เดิมด้วยนะครับ ลำโพงหลังที่ติดกะแผงหลังอันนี้ด้วยนะสภาพดีของเดิมๆติดรถ 306 cabriolet   ให้ฟรีนะครับ
คาริปเปอร์เบรคหลัง ของ 306 cabriolet สภาพดีไม่มีอะไรเสีย  ให้ฟรีนะครับ
คุณ addy  คุณ 306cc  สนใจไหมครับ เพื่อนให้เพื่อนครับ ผมว่าเอาเก็บไว้ไม่เสียหายอะไรนะครับถ้าเราใช้รถรุ่นนี้อยู่เนอะๆ เบอร์ผมนะครับ 086-3280571
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ธันวาคม 2007 เวลา 08:21:12 »

ชื่นชมในน้ำใจจริงๆครับ ถ้ามีอะไรใช้กันได้กับ XSi รบกวนช่วยลิสท์ให้ด้วยนะครับ เผื่อสนใจรับซื้อต่อครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
monthon

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ธันวาคม 2007 เวลา 11:05:46 »

คุณฤทธ์ ผมมีสปริงคู่หน้า ของ 306 sedan  อยู่คู่หนึ่งครับ  เดิมๆติดรถนะครับ มารับไปใช้ได้เลยครับ
ชื่นชมในน้ำใจจริงๆครับ ถ้ามีอะไรใช้กันได้กับ XSi รบกวนช่วยลิสท์ให้ด้วยนะครับ เผื่อสนใจรับซื้อต่อครับ
ขอบคุณครับ
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ธันวาคม 2007 เวลา 14:21:56 »

คุณฤทธ์ ผมมีสปริงคู่หน้า ของ 306 sedan  อยู่คู่หนึ่งครับ  เดิมๆติดรถนะครับ มารับไปใช้ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

ขอรับไว้ด้วยใจนะครับ ขอบคุณคุณมณฑลมากเลยครับ ท่านอื่นอาจได้ใช้ประโยชน์มากกว่าผมครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
Mai405

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ธันวาคม 2007 เวลา 15:29:38 »

มาทักทายคุณมณฑล .... สบายดีนะคะ

มีคนเขาชมว่าลำโพงบอสตัน (ที่คุณมณฑลติดให้) ติดที่ไหน วางตำแหน่ง เช็คเฟสมาดีจริง เสียงไม่ตีกันเลย ก็เลยบอกเขาไปว่า..เพื่อนๆ กัน เจ้าของ ร้าน star and sound ไกลปู๊น...พุทธมณฑล
monthon

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ธันวาคม 2007 เวลา 21:00:22 »

สวัดดีครับคุณ ใหม่  และขอบขอบคุณสำหรับคำชม  ผมอ่านกระทู้ที่คุณใหม่ ทดลองขับรถ 306gti 6 เกียร์แล้วผมว่าคุณใหม่ตอบและอธิบายได้ดี เหมือนกะอ่านบท ทดสอบรถในหนังสือ TOP GEAR ของอังกฤษ เลย น่าจะไปเขียนตอบปัญหารถให้ตามนิตยสารนะครับ เหมือนกะ คุณ NANA งัย(นานาไรบิน่า)
addy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 ธันวาคม 2007 เวลา 17:17:54 »

ไม่ได้เข้ามานาน คุณ monthon ใจดีจังเลยครับ เอาไว้ต้นๆปีจะขับรถไปหานะครับ อยากให้ดูเครื่องเสียงให้เหมือนกันครับ ว่าแล้ว รู้สึกว่าผมมีไฟเลี้ยวคู่หน้าของเก่า อยู่ สภาพพอดูได้ 306 ใครอยากได้ผมก็ให้เหมือนกันครับ
ที่หายไปสักพัก มันยุ่งๆ แถมโดนชนท้ายมานิดนึง โดนแค่กันชน เลยไปทำสีมาที่ 0 สุขาภิบาล3 ตอนนี้ปวดหัวเลยครับ ซ่อมเสร็จ สีกันชนเลยขาวกว่าตัวถังเลย แก้มารอบนึงแล้ว ทีนี้ขาวกว่าเดิมอีก โอ้ย ม่ายรู้ว่าไปแก้อีกที หรือ สาดสีมันทั้งคันเลยดีเนี่ยครับ อย่างเบื่อครับ เวลาก้ยิ่งม่ายคอยมีอยู่ด้วย Smiley Cheesy
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 12 ธันวาคม 2007 เวลา 11:25:51 »

ผมตั้มครับ คุณ addy ใช้ คาบริโอเร็ตเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณ addy ใช้ประกันชั้น 1ป่าวครับ ผมไม่มีใครรับเลย อยากให้แนะนำประกันให้หน่อยครับ เพราะช่วงนี้โดนชนบ่อยมากล่าสุดเฉียว คิ้วข้างหายเลย ช่วงนี้ดวงไม่ค่อยจะดีครับ
addy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2007 เวลา 18:14:55 »

ครับ เหมือนกันเลย ผมอยากประกันชั้นหนึ่งเหมือนกัน แต่ไม่มีใครรับเลย ม่ายเป็นไรหาใหม่ ได้แล้วจะบอกครับ ต้นๆปีที่จะถึง เรามานัดกินข้าวกันดีกว่าครับ Smiley Smiley
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2007 เวลา 18:56:48 »

คุณ 306cc  สนใจไหมครับ เพื่อนให้เพื่อนครับ ผมว่าเอาเก็บไว้ไม่เสียหายอะไรนะครับถ้าเราใช้รถรุ่นนี้อยู่เนอะๆ เบอร์ผมนะครับ 086-3280571
ขอบคุณครับคุณ monthon  ของผมสภาพยังพอได้อยู่ครับ

ผมตั้มครับ คุณ addy ใช้ คาบริโอเร็ตเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณ addy ใช้ประกันชั้น 1ป่าวครับ ผมไม่มีใครรับเลย อยากให้แนะนำประกันให้หน่อยครับ เพราะช่วงนี้โดนชนบ่อยมากล่าสุดเฉียว คิ้วข้างหายเลย ช่วงนี้ดวงไม่ค่อยจะดีครับ
ครับ เหมือนกันเลย ผมอยากประกันชั้นหนึ่งเหมือนกัน แต่ไม่มีใครรับเลย ไม่เป็นไรหาใหม่ ได้แล้วจะบอกครับ ต้นๆปีที่จะถึง เรามานัดกินข้าวกันดีกว่าครับ Smiley Smiley

คุณตั๊ม / คุณ addy ของผมประกันชั้น 1 ของทิพยประกันภัย  แต่เริ่มทำเมื่อสัก 2 ปีก่อน ตอนนั้นอายุรถก็ประมาณ 7-8 ปี
ต้องเอารถไปให้เจ้าหน้าที่เค้าดูสภาพโดยรอบ ซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร
ยังไงก็ลองถามทิพยดูก่อนนะครับ
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2007 เวลา 19:10:02 »

เข้ามาอ่าน น้ำใจ ของคนตระกูล 3 สุดยอดจริงๆ  Afro

คุณ monthon ถ้าผมขึ้น กทม อาจจะแวะไปให้ดูเครื่องเสียงพอฟังได้สักชุดครับ เพราะไม่กล้าติดที่นี่ กลัวทำไฟรถเสีย ขึ้นไปเมื่อไหร่จะโทรหานะครับ  Evil

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
monthon

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2007 เวลา 11:59:14 »

ยินดีครับ  มาได้เลยครับจะเอาแบบไหนมีให้เลือกครับ ราคาพิเศษ(แพงกว่าปกติ อิอิ)
เข้ามาอ่าน น้ำใจ ของคนตระกูล 3 สุดยอดจริงๆ  Afro

คุณ monthon ถ้าผมขึ้น กทม อาจจะแวะไปให้ดูเครื่องเสียงพอฟังได้สักชุดครับ เพราะไม่กล้าติดที่นี่ กลัวทำไฟรถเสีย ขึ้นไปเมื่อไหร่จะโทรหานะครับ  Evil
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2007 เวลา 12:13:28 »

ร้านคุณ มลฑลอยู่ตรงไหนครับ  Smiley ผมอยู่ คลองขวางครับ  Grin เผื่อจะไปหาลำโพง
monthon

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2007 เวลา 12:44:41 »

[http://www.starairsound.caronplay.com
ร้านคุณ มลฑลอยู่ตรงไหนครับ  Smiley ผมอยู่ คลองขวางครับ  Grin เผื่อจะไปหาลำโพง
[/quote]
laksanova
ไร้ชีวิตชีวา

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2007 เวลา 01:25:02 »

อะไหล่ รถผม 306 sr ใช้ได้ หรือ ป่าว ครับ

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
monthon

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2007 เวลา 14:16:15 »

สปริงคู่หน้าคิดว่าใส่ 306 sedan  ได้ครับ
อะไหล่ รถผม 306 sr ใช้ได้ หรือ ป่าว ครับ
laksanova
ไร้ชีวิตชีวา

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2007 เวลา 22:03:08 »

พอดี ช่วง ล่าง เริ่ม ต้องทำบ้างแล้ว ช่วงนี้งบไม่ค่อยมี อาจจะไปขอพี่มลทล ครับ

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
monthon

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 ธันวาคม 2007 เวลา 11:43:11 »

ยินดีครับ ถ้าผมมีอะไหล่อยู่ อะไรที่คิดว่าใช้ได้ก็มารับไปได้เลยครับ
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 ธันวาคม 2007 เวลา 15:33:16 »

ผมตั้มครับคุณมณฑล ยังไม่มีเวลาไปเอาแผงข้างเลยครับ แต่ตอนนี้กำลังหาสปริงคู่หน้าอยู่ครับ พอดีที่ได้มาใส่แล้วหน้ามันสูงมากขับเร็วลมตีใต้ท้องรถ คุณมณฑลช่วยแนะนำด้วยครับ
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 ธันวาคม 2007 เวลา 16:06:04 »

มารอฟังเรื่องสปริงด้วยคน...

แล้วโช๊คล่ะครับ มีแนะนำบ้างไหมเอย
monthon

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 ธันวาคม 2007 เวลา 03:12:40 »

หาแบบที่มาทั้งยวงจากหัวตัด คาบริโอเล๊ตเลยซิครับ แต่ถ้าเป็นของเดิมติดรถ จะสูงมากนะครับคาดว่าจะสูงจากล้อเดิมขึ้นมาเป็นเจ็ดนิ้วเลยครับ  ผมเคยหามาใส่แล้ว โหสูงมากๆเมื่อเทียบกะรถผมตอนโหลดอยู่(ถ้าไม่ชอบสูงๆจะทำใจยากนะครับ)แต่ก็ลกกับความสบายในการขับรถ  ผมว่ารถของเพื่อนในคลับตอนนี้น่าจะเป็นโช้คและสปริงเดิมๆนะครับลองขอดุเป็นคัวอย่างได้   ส่วนโช้คกะสปริงเดิมที่มาจากหัวคาบริโอเลตนะ  มีเคยถามเพื่อนที่ทำเชียงกง (ก็คนที่หาท้ายคาบริโอเลตให้ผมน่ะ)  แต่ราคาไม่เบาครับ  13000 บาท มาทั้งโช้ค สปริง ดุมล้อ จานเบรค ดิสเบรค  ราคานี้มาเป็นคู่นะครับซ้าย ขวา และที่สำคัญถอดจากหัวตัดของคาบริโอเลต(ก็หัวของท้ายรถที่ผมซื้อมานั่นแล่ะ)  ถ้ามีใครสนใจก็บอกนะครับจะโทรไปถามเพื่อนผมให้(ขอค่าโทร 10  บาทนะอิๆๆ)  ส่วนเรื่องสปริงน่ะ ผมก็เคยถามศูนย์มาเหมือนกัน เรื่องสีแต้มของสปริงอะไรเนี้ยที่แน่ๆตอนนี้เขาไม่มีของคารบริโอเลต แต่ในเครื่องเขาจะมีเทียบรุ่นอื่นที่ใส่กะคาบริโอ ได้ ตอนผมหาผมก็ไปซื้อของ 405 sri มาใส่ก็โอเค นะไม่รู้สึกแตกต่างอะไร(แต่มันสูงน่ะ) เดิมของคาบริโอเลต ถ้าจำไม่ผิดสปริงจะใช้ตัวเดี่ยวกะ 405 mi16 ครับ แต่โช้คจะไม่เหมือน mi16 นะ  ผมมีข้อมูลประมาณนี้อ่ะครับ เพราะผมก็เคยตามหาช่วงล่างหน้าอยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันครับ  ผมว่าเอาโช้คเดิมสปริงเดิมที่มีอยู่แล้วไปร้านช่ว
ล่างให้เขาเซ็ตใหม่ดีกว่า  หรือไม่ก็หาเดิมจากหัวตัดที่เป็นของคารบริโอเลตจริงๆมาใส่น่าจะจบนะครับ ตอนผมหาของ ผมก็จะเอาที่หัวตัดนั่นแล่ะแต่เพื่อนมันไม่ถอดขายแยกมันจะให้เอาทั้งหัวเลย ราคาผมสู้ไม่ไหว อิๆๆ แต่ตอนนี้สงสัยเริ่มเจอพิษเศรฐกิจเนอะ ฮาๆๆเดี่ยวมันมาอ่านเจอคงโทรมาด่าผมแน่ๆๆ
  ผมมียางหัวโช้ค(ของใหม่ๆ) แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นของ 306 หรือ 405 นะครับตอนนั้นสั่งมาใหม่จะใส่ในรถ คาบริโอเลต แต่ใส่ไม่ได้ ไม่รู้ว่าผมสั่งผิดหรือเขาจัดอะไหล่มาผิดไม่รู้ ใครเอาก็มารับได้ที่ร้านผมนะครับ(ถ้ามันยังอยู่นะ)  แต่ผมมีโครงการจะเอา 306 cabriolet  กลับมาใช้น่ะ แต่ก็ต้องรอจังหวะนิดหน่อยครับ  ถ้าได้ครอบครองอีกที่จะใส่ล้อ 18 -19 นิ้วและตีโป่งซุ้มล้อ สาดสี ไม่ดำก็ขาว ถ้าได้เมื่อไหร่จะเอาไปอวดนะ รอด้วยรอด้วย(ไม่รู้จะออกแนวขี้โม้ไปเปล่าอย่าว่ากันนะครับ)
ผมตั้มครับคุณมณฑล ยังไม่มีเวลาไปเอาแผงข้างเลยครับ แต่ตอนนี้กำลังหาสปริงคู่หน้าอยู่ครับ พอดีที่ได้มาใส่แล้วหน้ามันสูงมากขับเร็วลมตีใต้ท้องรถ คุณมณฑลช่วยแนะนำด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์