วันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2024 เวลา 09:49:10

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  เอา 405 GR แม็ก 18 มาให้ดูกัน
0 สมาชิก และ 23 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา 405 GR แม็ก 18 มาให้ดูกัน  (อ่าน 6274 ครั้ง)
LEX @BENZ
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2007 เวลา 22:12:35 »

ไม่ใช่รถผมครับ..เห็นเค้าลงขายไว้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
โป
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2007 เวลา 01:11:11 »

สวยและใหญ่ Jump Girl (แม็กครับแม็ก)

แล้วเค้าขายที่ไหนละครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หลังบ้าน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2007 เวลา 13:31:49 »

ล้อสวยดีครับ...

ความรู้ทุกอย่างเป็นของเก่า..แต่เป็นของใหม่สำหรับผู้ที่เพิ่งเรียนรู้
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2007 เวลา 08:08:28 »

เห็นแล้วอยากเอามาใส่จังเลย สวยเท่ห์ วิ่งหรือเปล่าไม่รู้ แต่นิ่งๆ งามมมมมมมมมมมมมมมมๆๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
chakrit
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2007 เวลา 09:05:06 »

สวยดีครับ แต่ไม่รู้ติดอะไรบ้างหรือปล่าว
LEX @BENZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2007 เวลา 09:53:39 »

ขายแม็กแถมรถ 100000 นึง
สวยและใหญ่ Jump Girl (แม็กครับแม็ก)

แล้วเค้าขายที่ไหนละครับ

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
405spec C
PEUGEOT CREW

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 02 มกราคม 2008 เวลา 12:11:44 »

กล้าดี ใจต้องรักมั่ก แต่ไม่ติดแน่ ใส่ยาง35 ดูโอเวอไซดี คันแรกที่เห็นเลยที่เป็นรถบ้านในไทย แหมกะจะเป็นคันแรกซักกะหน่อย  ถ้าเป็นตอนนู้น17ก้อหายากมากแล้วยางก้อแพง แม็กก้อแพง ตอนนี้ราคาไม่แพงมาก แต่ตอนนี้ไม่ขอสุ้ เสดตะกิดไม่เวิค

Peugeot never die ,Lion never cry
fikki/406
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 มกราคม 2008 เวลา 16:43:28 »

wow !!!! นายเเน่มาก Afro
Mi variable
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 21:50:33 »

แต่ผมว่าดูมันใหญ่เกินไป
SODA_IISJ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 21:57:53 »

lookok
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 22:57:19 »

วิ่งในกรุงจะไหวไหม
ถนนแย่ตลอดทางเลย เส้นสุขุมวิทรถไฟฟ้า

tata shop
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 18:39:28 »

vipมากๆ Smiley
art@505
สิงห์มัธยม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 มีนาคม 2008 เวลา 11:54:48 »

ของเขาดีจริงๆๆ

แต่งไว้ขำๆ ระวังโดนสวน!!
todd

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 มีนาคม 2008 เวลา 15:42:53 »

สวยดีครับ วิ่งอยู่แถวไหน จะได้ระวังไม่ไปวิ่งข้างๆ แบบว่าอายอ่ะ

สนใจ ประกันและพรบ. ทุกค่าย ทุกชั้น ราคาย่อมเยาว์

ติดต่อ ต๊อด 0897802666 ลองสอบถาม และเช็คราคาดูได้ คร้าบ
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 กรกฎาคม 2008 เวลา 09:10:14 »

วงเลี้ยวแค้บไปเท่าได กะด้าบงปะ ผงจะเอาด้วย
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 กรกฎาคม 2008 เวลา 13:25:20 »

ประสบการณ์การใช้ล้อ 18 นะครับ

รถผมล้อ 18 ยาง 235/35/18  รองสเปเซอร์ใส่แมกซ์ 5 รู 114.3 เติมลม 40 ครับ

เลี้ยวสุดมีติดครับ ขนาดระเบิดซุ้มล้อ ตีโป่งหมดแล้ว คิดว่าคงเป็นที่เกียร์ธรรมดาของเครื่อง3Sมันใหญ่ครับ

ขับในกทม เครียดครับเครียด ถนนบ้านเราสุดยอด เจอเนิน ระนาด หยอดตลอดครับ กลัวดุ้งครับ

เคยโง่ไปจอดบนที่จอดรถอาคารศรีวรจักร คลองถมทีนึงครับ แทบบ้า ตีวงไม่พ้นครับ ยึกยักอยู่ประมาณ 20 รอบ+ ดีนะคันหลังใจดี ได้แผลกลับบ้านด้วยครับ T T

ยาง18ถึงตอนนี้ราคาจะถูกลงแล้ว แต่ก็พวกถูกๆคุณภาพไม่ค่อยดีครับ เลยมีปัญญาหาแค่ยางเปอร์เซ็นต์รุ่นดีๆปีใหม่ๆใส่แทนครับ

ข้อเสียมากมายครับ ผมเคยคิดจะเปลี่ยนมาใส่ขอบเล็กลงนะครับ แต่ทุกครั้งที่ล้างรถ ล้างแมกซ์ แล้วมองแล้วก็ตัดใจไม่ลงครับ

แม้ว่า    การใส่ล้อใหญ่จะกินน้ำมัน(เครื่อง3Sล้อเล็กก็กิน)

ขับต้องเหมือนเป้นโรคจิตระมัดระวัง(ดีซะอีกได้ไม่เกิดอุบัติเหตุ สมองคอยAlertตลอดเวลา)

เป็นโรคจิตเพิ่มกับการกลัวโดนขโมยล้อเพราะเพิ่งโดนขโมยถอดน็อตล้อไปมันคงกะขโมยแน่ๆ(ดึกๆดื่นคอยลงมาดูรถ กลัวล้อหาย เลยกลายเป้นคนขยันทำงานตอนกลางคืนทำงานไปเหนื่อยเดินลงมาดูรถไป ดีซะอีกได้งานเพิ่มขึ้น)

ใน (...............) ต่างๆคือเหตุผลที่ผมคิดเองครับ เห็นไหมครับการใส่ล้อใหญ่นอกจาก สวย แล้วยังได้ข้อดีเพิ่มขึ้นอีกตั้งหลายข้อแนะครับ

ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
todd

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 กรกฎาคม 2008 เวลา 12:52:22 »

สวยครับ

สนใจ ประกันและพรบ. ทุกค่าย ทุกชั้น ราคาย่อมเยาว์

ติดต่อ ต๊อด 0897802666 ลองสอบถาม และเช็คราคาดูได้ คร้าบ
โชติกา
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 09 สิงหาคม 2008 เวลา 20:47:19 »

สวยครับ ถ้าอยากแต่งรถบ้างทำงัยคับ มีมัยกลุ่มเปอโยต์แต่งรถอยากรู้ อยากแต่งบ้าง เพราะรถทำสีเสร็จแย้วแต่ยังจอดอยู่นิ่งๆ เครื่องเอ็มไอ16 บอดี้ไม่แน่ใจว่าเป็นsri / gri งงอยู่ ตาดำๆ
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 09 สิงหาคม 2008 เวลา 22:50:52 »

สวยครับ ถ้าอยากแต่งรถบ้างทำงัยครับ มีมัยกลุ่มเปอโยต์แต่งรถอยากรู้ อยากแต่งบ้าง เพราะรถทำสีเสร็จแย้วแต่ยังจอดอยู่นิ่งๆ เครื่องเอ็มไอ16 บอดี้ไม่แน่ใจว่าเป็นsri / gri งงอยู่ ตาดำๆ

ยินดีด้วยครับ เครื่อง MI แรงน่าขับมากๆครับ ถ้าแต่งพื้นฐานก็เปลี่ยนแมกซ์ให้ดูสวยขึ้น ก็สวยขึ้นแล้วครับ

ส่วนที่ว่าดูไงว่าเป็นGRI SRI ดูง่ายๆถ้ารถยังไม่ได้แปลงมานะครับ เบรกถ้าดิสก์ 4 ล้อก็SRI หน้าดิสก์หลังดรัมก็GRI

พวงมาลัยของGRI กับ SRI ก็ต่างกัน รวมถึงแผงหน้าปัด ที่ของ SRI จะครบเครื่องกว่า รวมถึงการตกแต่งภายในที่ต่างกันนะครับ

ขอให้มีความสุขกับการใช้ 405 เครื่อง MI ครับ Ho Ho

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
โชติกา
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 10 สิงหาคม 2008 เวลา 23:39:22 »

:555:ขอบคุณมากคับ อยากจาถามอีกหน่อยว่าถ้าต้องการให้ตัวรถเตี้ยอีก แต่ขับได้ปกตินะคับ ต้องทำงัย เห็นพ่ออิงบอกว่า เครื่องยังเดินไม่เรียบ เป็นเพราะชนมาเปล่า ต้องแก้ไขที่ไหนคับ เช่น เช็คกล่องecu หรือ จะให้เช็คอะไรดีครับ ท่านผู้รู้ ขออีกหน่อยตอนนี้กำลังหาแผงประตูหน้าด้านขวาพอจามีบ้างมัยคับราคาด้วยนะขอรับ คุงพี่ชาย อืมอืมอืมม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์