วันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2024 เวลา 03:42:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  แจ้งเตือนสมาชิกชาวโคราช
0 สมาชิก และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนสมาชิกชาวโคราช  (อ่าน 3860 ครั้ง)
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 08:05:14 »

มีสายข่าวแจ้งมา ว่า

วันนี้ 12/10/2550 โคราช

มีน้ำท่วมหนักหลายที่ครับ 

1.เซฟวัน
2.สายแยก - ปักธงชัย
3.เดอะมอลล์
4.ซอยสามร้อยยอด ทางเข้าบ้านพลเอกชาติชาย

จึงเตือนมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ

อย่าเอาสิงห์ไปลุยโดยไม่จำเป็นนะครับ

ครั้งที่แล้วผมโดนค่าซ่อมไป 28,000 บาท
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tuturanza
..:ili:..
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 08:34:51 »

มีสายข่าวแจ้งมา ว่า

วันนี้ 12/10/2550 โคราช

มีน้ำท่วมหนักหลายที่ครับ 

1.เซฟวัน
2.สายแยก - ปักธงชัย
3.เดอะมอลล์
4.ซอยสามร้อยยอด ทางเข้าบ้านพลเอกชาติชาย

จึงเตือนมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ

อย่าเอาสิงห์ไปลุยโดยไม่จำเป็นนะครับ

ครั้งที่แล้วผมโดนค่าซ่อมไป 28,000 บาท

ซ่อมอะไรไปบ้างครับ

วันก่อนรถผมดับเลย  ในซอยตรงข้ามเซฟวัน  พอเข็นมาที่แห้งแล้วลองสตาร์ทก็ติด 
คิดว่าไม่เป็นไร  เลยขับมาทำงานปกติ 2 วันแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 09:08:38 »

ผมจำไม่ค่อยได้แล้วครับ

รู้แต่ว่า รถผมสตาร์ทในน้ำอ่ะครับ

ที่แน่ๆเปลี่ยนพรมใหม่ยกชุด

เพราะว่าน้ำมันทะลักเข้ามาในห้องโดยสารครับ

ผมขับรถเท้าแช่น้ำเลย

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 09:45:45 »

อ้างถึง

อันนั้นนะมันรถ หรือ ดำน้ำ ครับน้องโอ๊ต  Grin Grin Grin

เข้ามายืนยัน เจ้า PG ไม่ค่อยจะชอบน้ำเท่าไหร่นะครับ ถ้าห่างได้เป็นดีที่สุดครับ  Afro

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 09:54:39 »

อ้างถึง

อันนั้นนะมันรถ หรือ ดำน้ำ ครับน้องโอ๊ต  Grin Grin Grin

เข้ามายืนยัน เจ้า PG ไม่ค่อยจะชอบน้ำเท่าไหร่นะครับ ถ้าห่างได้เป็นดีที่สุดครับ  Afro

ข้อดีอย่างนึงของเปอร์โย คือถึงแม้มันจะขับใต้น้ำไม่ได้

แต่มันสตาร์ทใต้น้ำได้ครับ แต่ค่าซ่อมก็ทำใจไว้เลย

ตอนนั้นผมสตาร์ทรถใต้น้ำ คือน้ำเข้าท่อไอดีครับ น้ำมันสูงกว่าฝาหน้าอีก

ผมยังขับกลับบ้านได้อีกประมาณ 20 กิโลเมตรครับ

แต่ต้องระวังความร้อน เพราะว่า พัดลมมันทำงานไม่ได้ครับ

เศษหญ้าเศษอะไรต่างๆ เต็มเลย
PG.GO
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 09:57:20 »

คิดเสียว่าซ่อมแวมดูแลของที่เรารักก็แล้วกัน
เวลาฝนตกที่ทำงานผมตรงหน้าวัดบูรณ์ ก็เป็นทะเลเลยครับผมอยู่โคราชเหมือนกัน มาเยี่ยมกัน รู้จักกันก็ดีนะครับ
ผมทำงาน ควบคุมโรคติดต่อ แวะมาคุย หรือมาขอ ถุงยางอนามัย เชิญครับ 0897337342
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 10:09:23 »

ผมโอ๊ตครับ อยู่ มทส ครับ
dddongdd
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 10:12:02 »

ตรงย่านสามแยกปักถึงเซฟวันครับอันตรายน่ากลัวมากไม่รุ้ว่าเมื่อไหร่น้ำจะเลิกท่วม ขุดๆเจาะๆ กันหลายรอบไม่เสร็จซะที
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 10:15:40 »

ผมเกิดมา 20 ปี

ถนนซ่อมไม่เคยเสร็จครับ

ดูคุณภาพแล้ว ไร้สาระครับ

ผมไปดูที่เขาขุดถนนกันหน้าสนามกีฬาซีเกมส์

เพิ่งจะเห็นข้างใต้ถนนที่มะกันมาสร้างไว้

เป็นอะไรที่เกิดมาผมไม่เคยเห็นเลยครับ

ชั้นของดินนี่สีเดียวกัน แน่นปึ้ก เรียบยังกะไม้กระดาน

ข้างบนชั้นดินก็คอนกรีต อย่างหนา

ราดยางก็หนาครับ ไม่แปลกใจ ทำไมมันทนจังเลย ถนนหน้ากองบิน

จะ 50 ปีแล้วนะนั่น ไม่เคยซ่อมซักครั้งเลย

ขับสนุกมาก แล้วโค้งแถวนั้น โอ้ว...สุดยอด ด้านในต่ำ ด้านนอกสูงครับ

เอียงแบบนั้นเข้าโค้งกัน 200 ก็ไม่หลุดหรอกครับ
bancha205
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 12:24:55 »

อีกไม่นานจะย้ายไปทำงานที่โคราช  แถวโคกกรวด
หาที่พักแถวไหนดี  ที่น้ำไม่ท่วม  และไปทำงานได้สะดวก

ถึงคันจะเล็ก แต่ก็ขับสนุกจริง ๆ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 17:46:35 »

คิดเสียว่าซ่อมแวมดูแลของที่เรารักก็แล้วกัน
เวลาฝนตกที่ทำงานผมตรงหน้าวัดบูรณ์ ก็เป็นทะเลเลยครับผมอยู่โคราชเหมือนกัน มาเยี่ยมกัน รู้จักกันก็ดีนะครับ
ผมทำงาน ควบคุมโรคติดต่อ แวะมาคุย หรือมาขอ ถุงยางอนามัย เชิญครับ 0897337342
ตอนสมัยเรียนเทคนิคเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว เคยไปขอเล่นๆ เค้าใจดีให้มา 1 กล่อง ใช้ยังไงก็ไม่หมด เลยเอาไปเป่าเป็นลูกโป่งแจกเด็กหน้าโรงเรียนอนุบาลเมือง  เด็กๆแย่งกันจนเป่าแจกแทบไม่ทัน   Grin

* PeugeotPoster-11.jpg (24.47 KB, 198x300 - ดู 377 ครั้ง.)

If you want peace. Prepare for war.
prajakwit
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 17:44:20 »

ละปกติคุณโอตเอารถไปดูแลอู่ไหนอะครับ อู่ช่างด้วงเคยไปไหมดีป่ะคับมีคนแนะนำมาอีกที
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 18:04:59 »

ละปกติคุณโอตเอารถไปดูแลอู่ไหนอะครับ อู่ช่างด้วงเคยไปไหมดีป่ะครับมีคนแนะนำมาอีกที

ขึ้นอยู่กับว่า ส่วนไหนของรถครับ

ถ้าเรื่องเครื่อง ผมจะเข้าศูนย์ แต่เครื่องผมก็ไม่เคยเสียซักที

ส่วนระบบไฟในรถ ก็รุ่งโรจน์มอเตอร์ครับ แถว ตลาด สุรนคร
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2007 เวลา 19:16:11 »

ตอนนี้อัพเดทข่าวครับ

ถนนที่เรียบริมลำตะคอง น้ำเริ่มสูงแล้วนะครับ

ล่าสุด วันนี้ใช้เส้นทาง ประโดก - บายพาส

น้ำตรงฝายกั้นน้ำ ติดกับถนนบายพาส เหลือ อีก 1 ฟุตจะท่วมถนนแล้วนะครับ

แล้วก็ตรง ร.พ. มหาราช ลำตะคองที่เลียบข้าง เริ่มท่วมแล้วครับ เอาเต้นท์มากางรอกันแล้ว

ได้ข่าวว่าท่วมไปแล้วหลายอำเภอด้วยนี่ครับ

เขื่อนลำตะคองน่าจะยังไม่เต็มนะครับ

แต่ที่น้ำจะท่วม  คงเป็นเพราะ ฝนตกใต้เขื่อนครับ ตกหนัก และหลายวันแล้วครับ

บ้านสมาชิกท่านใด ใกล้กับเส้นทางของลำตะคอง เตรียมขนของได้แล้วนะครับ

และบ้านสมาชิกท่านใด ที่อยู่ที่ต่ำคาดว่าน้ำจะท่วม ก็เตรียมตัวหาที่ฝากรถได้แล้วนะครับ

เปอร์โยถ้าโดนน้ำท่วมแล้ว จ่ายหนักครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2007 เวลา 21:33:27 »

มีรุ่นน้องบอกมาครับว่า

เมื่อวาน ถนนมิตรภาพไปกรุงเทพท่วมไปแล้ว ยาวด้วยครับ

แต่ยังไม่แน่ใจว่าช่วงไหนครับ

บ้านสมาชิกท่านใดอยู่แถวลำน้ำมูล รบกวนช่วยบอกระดับน้ำด้วยครับ ว่าสูงหรือยัง

เพราะถ้า ใต้เขื่อนลำตะคองมีน้ำสูง ลำน้ำมูลมีน้ำสูง

โคราชคงไม่รอดครับ

สำหรับท่านสมาชิกที่จะขึ้นมาโคราช

ยอมขับไกลหน่อยดีกว่าครับ  ดีกว่าเผชิญน้ำท่วมครับ

1.ท่านที่จะเข้าตัวเมือง ตามเส้นสีแดงเลยครับ

2.ท่านที่จะไปอีสานตอนล่าง ตามเส้นสีแดง พอถึงปักธงชัย ตามด้วยเส้นสีส้มครับ จะไปบุรีรัมย์ครับ

3.ท่านที่จะไปอีสานตอนบน ตามเส้นสีแดง แล้วตามด้วยเส้นสีเขียวต่อครับ

ถนนเส้นที่จาก อ.สีคิ้วไป อ. ปักธงชัย มันจะเลน 2 เลนครับ ขับยากนิดนึงครับ

ผมยังไม่ได้รับรายงานว่า วันนี้ถนนมิตรภาพท่วมตรงไหน

แต่ปกติถ้าน้ำเยอะแล้ว ตรง อ. สูงเนิน มักจะท่วมครับ

--------------------------------

รบกวนสมาชิกชาวโคราช ถ้ารู้ข้อมูลเพิ่มเติมช่วยอัพเดทด้วยครับ ขอบคุณครับ
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 00:17:21 »

ชอบแผนที่จัง

Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 07:03:41 »

โดนมาแล้วครับที่กุดจิก กะที่ซอยสามยอด

XU9JA/Z+NGV
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 08:00:32 »

โดนมาแล้วครับที่กุดจิก กะที่ซอยสามยอด

ซอยสามยอดตอนนี้ น้ำสูงมากหรือเปล่าครับ

ตอนนี้รุ่นน้องที่กลับจากกรุงเพทเมื่อวานแจ้งมาว่า ถนนมิตรภาพช่วง  อ. สีคิ้ว ถึง  อ.สูงเนิน ท่วมไปแล้วครับ

ท่านสมาชิกที่จะลงไปกรุงเทพ หรือจากกรุงเทพขึ้นมาโคราช ขอให้ใช้เส้นทางตามแผนที่ ที่ได้ลงไว้ครับ

เสียเวลาขับหน่อยครับ แต่ว่า ไม่เสียใจกับค่าซ่อมภายหลังแน่นอน

แล้วก็คลองด้านหลัง ร.พ. มหาราช เห็นว่า ท่วมถึงที่จอดรถแล้วครับ

ส่วนผมเองวันนี้คงต้องขอตัวไปขนของหนีน้ำก่อนนะครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 14:22:41 »

หน้า ร.พ. มหาราช  ท่วมแล้ว รถเก๋งเริ่มผ่านไม่ได้

ตอนนี้ กำลังขนของหนีน้ำอยู่ครับ

เดี๋ยวข่าวล่าจะโทรไปบอกพี่ปอนด์ให้อัพเดทให้นะครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 16:03:19 »

ตอนนี้น้ำท่วมหน้าบ้านแล้วครับ

น้องโอ๊ตบอกครับ

Bypass น้ำท่วม ไปขอนแก่น ให้เข้าเมืองจะดีกว่าครับ
หลังโรงพยาบาลมหาราชท่วม 1 ฟุต

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 17:52:20 »

เห็นโทรมาบอกว่าถนนมิตรภาพ รถติดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 19:24:30 »

เห็นโทรมาบอกว่าถนนมิตรภาพ รถติดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ่ายทอดข้อมูลไม่ครบ หมายความว่าไงครับเนี่ย พี่ปอนด์

----------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้กลับมาที่บ้านอีกหลังแล้วครับ

เหนื่อย สุดๆๆ  ย้ายของหนีน้ำ

อัพเดทเพิ่มเติม หน้า - หลัง ร.พ. มหาราช มีแต่รถออฟโรดยกสูงๆกับเรือท้องแบนที่เข้าได้ครับ

รถเก๋ง รถมอเตอร์ไซค์ เจ้าอย่างหวัง

ถนนมิตรภาพ ช่วงแม็คโครถึงบิ๊กซี  ติดแหง็กครับ

ตลาดสุรนคร พ่อค้าแม่ขาย ย้ายของหนีน้ำเป็นแถว

ข่าวร้ายครับ

ตอนที่น้ำท่วมบ้านผม  น้ำมันเริ่มไหลย้อนกลับครับ

อาจจะเป็นไปได้ว่า ลำน้ำมูล รับไม่ไหวเสียแล้วครับ

ตอนบ่ายกลับไป น้ำเชี่ยวมากครับ  ตกเย็นหนีออกมาน้ำไหลเอื่อยลง

----------------

ตอนนี้ฝนตกหนักมากครับ ยังไม่หยุดเลย

x-mi
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2007 เวลา 08:20:03 »

น้องโอ๊ต บ้านอยู่ช่วงไหนเนี่ย พ่อกับแม่พี่อยู่ละแวก หมู่บ้านกฤษดา นะครับ เมื่อวานโทรไปถามแม่ว่าเป็นไงบ้าง แกบอกว่า อยู่โคราชมาสามสิบปี ยังไม่เคยเจอภาวะแบบนี้เลย สภาวะธรรมชาติปั่นป่วนไปหมด ต้องร่วมกันหยุดโลกร้อนด้วยการปั่นจักรยานท่าจะดีนะ
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2007 เวลา 09:00:22 »

น้องโอ๊ต บ้านอยู่ช่วงไหนเนี่ย พ่อกับแม่พี่อยู่ละแวก หมู่บ้านกฤษดา นะครับ เมื่อวานโทรไปถามแม่ว่าเป็นไงบ้าง แกบอกว่า อยู่โคราชมาสามสิบปี ยังไม่เคยเจอภาวะแบบนี้เลย สภาวะธรรมชาติปั่นป่วนไปหมด ต้องร่วมกันหยุดโลกร้อนด้วยการปั่นจักรยานท่าจะดีนะ

อยู่แถวหน้าร.พ. มหาราช ครับ

ตอนนี้ได้ข่าวจาก ฮุก มาว่า หน้า - หลัง ร.พ. มหาราช ถ้าไม่เป็นรถ 6 ล้อ ก็คงเป็นเรือครับ ที่จะให้บริการ

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์