วันอาทิตย์ที่ 15 กันยายน 2024 เวลา 19:04:46

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  306ผม เกิดอุบัติเหตุคว่ำครับ
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306ผม เกิดอุบัติเหตุคว่ำครับ  (อ่าน 4003 ครั้ง)
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 14:47:30 »

ถ้าจะไม่เอารถแล้ว

ก็รื้ออะไหล่แยกขายดีกว่าครับ ยังใช้ได้เกือบทั้งคัน

ขายเป็นซากโดนกดราคาแบบไม่น่าขายให้เลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kapikung
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 15:36:33 »

ผมเป็นเพื่อนเจ้าของรถ พอรู้ว่ารถคว่ำทำให้ผมเสียใจมาก ไม่มีรถนุ่มสมรรถนะดีๆนั่งเลยเสียใจจริง ๆ
ทุกวันน้เจ้าของรถต้องนั้งรถเมล์กลับบ้าน น่าสงสารจริง ๆ แต่ยอมรับว่ารถเข้าดีจริง ๆ ถ้าเป็นรถยี่ปุ่นมันคงตายไปแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kapikung
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 23:30:32 »

555เพื่อนผมมาแอบโพสตอนไหนเนี่ย
blowzo
เก่าก้อจิง...แต่ซิ่งนะเฟ้ย
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2007 เวลา 17:12:55 »

อยากทราบราคาขายนิดนึงคับ   หรือลองโทรมาคุยกันดูครับ  081-586-2625 โบว์ครับ

.....สิงโตไม่กินเนื้อ...... 2JZ-GTE manual F-CON V pro boost 0.8 bar (แต่เวลาไม่ดี เฮ้อ...)
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2007 เวลา 17:28:25 »

ก็รื้ออะไหล่แยกขายดีกว่าครับ ยังใช้ได้เกือบทั้งคัน

ขายเป็นซากโดนกดราคาแบบไม่น่าขายให้เลย

...คุณเด็กโคราชคับ....ซื้อไว้สิคับเผื่อว่าผมจะไปขอซื้อแบ่งอะไหล่ไว้ใช้บ้าง.....อิอิอิ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2007 เวลา 17:56:12 »

...คุณเด็กโคราชครับ....ซื้อไว้สิครับเผื่อว่าผมจะไปขอซื้อแบ่งอะไหล่ไว้ใช้บ้าง.....อิอิอิ

ถ้าผมมีเงินนะครับ

เอารถมาขึ้น web ได้วันเดียว ผมก็สั่งซื้อแล้ว

แต่เผอิญว่าไม่มีเงินครับ
kapikung
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 ตุลาคม 2007 เวลา 22:11:29 »

ครับขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ
laksanova
ไร้ชีวิตชีวา
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 ตุลาคม 2007 เวลา 00:59:57 »

ขอ บอกว่า สภาพเป็นมากกว่า ผม ไม่ เยอะ มากเลยครับ (ลองอ่านวิบากกรรมของผม306ดู )พังเป็นแทบๆ ซ่อมไม่ยากครับ เพราะ บอดี้มันแข็ง ซ่อมง่ายกว่ารถญี่ปุ่น ของผมก็หมดแทบซ้ายทั้งหมดเฃ่นกัน ลองถามใจตัวเองว่า พร้อมรับสภาพซ่อมหรือ ป่าว ถ้าไม่ก็ขายมันไป อย่าคิดมาก คิดเสียว่าขายเศรษเหล็ก แต่ซ่อมก้ทำใจไว้นิดครับ อะไหล่ มันก็ทำให้เรา คิดหนักเฃ่นกันครับ สู้ๆๆๆครับ แล้วอย่าขับเร็วมากครับ ขับเณ็วเป็นจังหวะอย่าเร็วตลอด ๆ เพราะ ผมเคยฟังคนไทยพูดกันบ่อยๆ ว่า จะรีบไปตายที่ไหน จง ขับอย่างปลอดภัยดีกว่าครับ ช้า แต่ชัวร์ เพราะ รถผมตอนชอนก็ไม่น้อยกว่า120 ครับ

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
fikki/406
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ตุลาคม 2007 เวลา 12:18:36 »

:Dถือว่าฟาดเคราะห์ทำจัยหั้ยบายนะ ยิ้มเข้าไว้ งัยก้อถือว่าโชคดีเเว้ว
คนดีสิงห์คุ้ม 
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์