วันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2024 เวลา 22:42:47

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  น่าน..ไม่ใช่ นาน
0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าน..ไม่ใช่ นาน  (อ่าน 1394 ครั้ง)
JIRAWUD
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2007 เวลา 07:27:30 »

นี่ไม่ใช่การหาอู่ แต่อยากขอความกรุณา ความสงสาร อนุเคราะห์ช่วยเหลือจากเพื่อนๆชาวสิงห์ช่วยหาอู่ที่ จ.น่าน ให้ด้วยครับที่ซ่อมสิงห์ดีๆ อะไหล่มีตลอดไม่รอนาน กราบเถอะ คราบบบบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2007 เวลา 07:56:59 »

Smiley  Wink  Cheesy  Grin  Cool  Roll Eyes  Tongue  Kiss  Evil  Afro

หวัดดีครับพี่  ผม คนเมืองงาช้างดำ เหมือนกันครับ  ใช้ ิ405 GR ปี 92  ครับ  แต่ไม่ได้อยู่น่าน ทำงานอยู่ที่ระยอง ครับ  10 ปีแล้ว  คิดถึง  บ้านเหมือนกันครับ   มีปัญหาใร mail.  คุยได้นะครับ  [email protected]   ครับ

จ๊อด  เด็ก อรัญญวาส ครับ

Smiley  Wink  Cheesy  Grin  Cool  Roll Eyes  Tongue  Kiss  Evil  Afro
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Pet405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2007 เวลา 08:23:28 »

รถประเภทที่คุณใช้อยู่นี่  ไม่ใช่รถที่คนใช้มากมาย  แล้วเสียต้องเข้าซ่อมบ่อยๆ  จนอู่ต้องเตรียมสำรองอะไหล่ไว้รอลูกค้าตลอด

คุณน่าจะเข้าใจนะครับว่า  เรื่องรถ  เปอร์โย นี่แม้แต่ศูนย์ในจังหวัดใหญ่ๆ  อย่างที่ผมอยู่  บางครั้งเอาไปเข้าศูนย์   เขาก็ต้องสั่งต่อไปที่กรุงเทพอีกต่อ  นี่ว่ากันเฉพาะรุ่น 405  ที่มีวิ่งอยู่ในท้องถนนมากกว่า 305 หลายเท่านัก

เมื่อวานผมไปที่อู่ทำสี   ก็เห็นรถเพื่อสมาชิก  วิ่งจากแถวอยุธยา  เข้ามาทำสีโคราช  บางครั้งการอารถไปเข้าอู่ในต่างจังหวัดอาจมั่นใจกว่า  และถูกตังส์  เรื่องอู่นี่คุณต้องแสวงหามากหน่อยนะครับลองถามพวกใช้รถในจังหวัดที่คุณอยู่   หรือถามอู่ด้วยกัน  เขาอาจพอแนะนำช่างที่ถนัดมากกว่าให้  หากเขาไม่อยากทำให้คุณก็เป็นได้  หวังว่าโชคดี

เรื่องอะไหล่  คุณลองดูในรายชื่อร้านขายอะไหล่ในเวบนี้  โทรสั่ง  โอนเงินเข้าบัญชีเขา  นอนรออยู่บ้าน  เขามีบริหารจัดส่งทั้งนั้นแหละครับทุกวันนี้  ถูกกว่าร้านในต่างจังหวัดพอสมควร  บางอย่างก็หลายร้อย   อย่าไปหาที่เขามีอะไหล่รอคุณมากๆ   ในต่างจังหวัดเลยครับ   ผมกลัวคุณรอจนแก่  อาจไม่เจอหร็อกครับในต่างจังหวัด
10 SEC.
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2007 เวลา 16:28:38 »

ลองนำอาการมาสอบถามในเวปซิครับ

พอจะช่วยเหลือกันได้ แนะนำกันไป ท่านอาจจะต้องเรียนรู้ในการซ่อมรถ

เพื่อที่จะได้ไม่ต้องรอ ๆ ๆ  อะไหล่ตัวไหนต้องการของตรงรุ่นก็สั่ง ให้จัดส่งทางรถ / ไปรษณีย์

หรืออาจหาอู่ที่ไว้วางใจ แล้ว เช็คว่าอะไหล่ตัวไหนเสีย ก็จัดอะไหล่เอง จ่ายแต่ค่าแรง

ถ้าท่านอย่ในตัวเมืองน่าน ลองไปเลียบ ๆ เคียง ๆ ถามพนักงานขับรถที่ธนาคารกรุงเทพฯ (น่าจะชื่อคุณอิน ตาคำ)

เพราะเคยเห็นมี 2 คัน แต่ไม่ทราบว่าจัดซ่อมที่ไหน 

โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2007 เวลา 22:15:46 »

ถ้าที่ต่างจังหวัดไม่มีอะไหล่

ก็เข้ามาถามใน web แล้วฝากสมาชิกในกรุงเทพไปดูให้ก็ได้ครับ

ต้องมีว่างซักคนล่ะน่า

อย่างแม็กซ์ ผมก็ให้พี่ปอนด์ดูให้ครับ

อะไหล่บางชิ้นก็ สั่งจากเอกชัย

ส่งให้ถึงบ้านครับ

การซื้ออะไหล่รถ ควรซื้อจากผู้ผลิต ไม่ก็ผู้นำเข้า หรือผู้แทนจำหน่ายรายใหญ่ของเขาครับ

ราคาจะถูกกว่า เพราะกำไรต่อเดียว
whatever
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 กันยายน 2007 เวลา 17:10:14 »

ปีใหม่ พึ่งได้ไปเยือนน่านมา  สวยมาก  ทะเลหมอกที่  ภูสอยดาว และ ภูคา และ คนน่านใจดีมากๆเลย  เสียดายอยู่อย่างเดียว ตอนขึ้นภู  กดตาม VIOS turbo มะทัน พยายามยังไงก็ไม่ทัน 555

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 กันยายน 2007 เวลา 19:45:54 »

ผมอยู่ที่ สงขลา เคยสั่งอะไหล่ที่ เอกชัย เช้าอีกวันก็ได้รับของแล้วครับ อะไหล่ผมว่าไม่ใช่ปัญหา แต่ปัญหามันอยู่ที่ ช่างซ่อม รู้จริงเปล่า

ถ้าซ่อม แบบมั่วๆ ไม่รู้จริง เอารถเราเป็นหนูลองวิชา อันนี้ขอบอก ยังไงก็ไม่หายครับ ต้องหาช่าง ตัวจริงรู้จริง แล้วจะซ่อมง่ายขึ้นครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
JIRAWUD
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2007 เวลา 20:48:49 »

ผมหาอู่ได้แล้วววว เย้ๆๆๆๆๆๆๆ มีสองอู่ คือตรงก่อนถึงสนามบินน่าน และหลังสถานที่ขนส่งน่าน เค้าว่าซ่อมพอได้ แต่อาจจะไม่เจ๋งสุดยอด เพราะซ่อมรถยุโรปยี่ห้ออื่นๆด้วย ส่วนอะไหล่สั่งกับร้านวันรุ่งขึ้นก้อได้แล้ว ก้อยังดีนะ และท่านอื่นว่าอย่างไร
JIRAWUD
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 ตุลาคม 2007 เวลา 21:40:23 »

ตอนนี้น้ำมันเกือบ32บาทแล้ววว เจ้า305ก้อกินประมาณ11-12กม/ลิตร ต้องจอดทิ้งไว้วิ่งสัปดาห์ละวันสตาทร์สัปดาห์ละ2ครั้ง ติดแก๊สดีมะทุกท่านเห็นคนบอกว่า305ระเบิดบ่อยเพราะห้องเครื่องแน่น อบอับ ระเบิดง่ายไม่ระบายอากาศตอนนี้ผมมาอยู่น่านซื้อมอไซด์ดรีม125ใหม่วิ่งแล้วครับวิ่งไปกลับวันละ50กม เต็มน้ำมันสัปดาห์ละ150-200บาทตกเดือนละ600-700บาทถูกกว่ารถเก๋งเยอะๆๆๆ ท่านใดมี่ข้อเสนอแนะบอกด้วยครับนอกจากหาอู่แล้ว
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2007 เวลา 15:58:54 »

ปีใหม่ พึ่งได้ไปเยือนน่านมา  สวยมาก  ทะเลหมอกที่  ภูสอยดาว และ ภูคา และ คนน่านใจดีมากๆเลย  เสียดายอยู่อย่างเดียว ตอนขึ้นภู  กดตาม VIOS turbo มะทัน พยายามยังไงก็ไม่ทัน 555

ถ้า Vios Turbo ยังไม่ได้ปรับบูสต์เจอ mi16 S16 สวนได้แน่ครับ อิอิอิอิ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์