วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:05:40

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ข้ามพันธ์ Peugeot
| | |-+  รายงานผล 405 GR วางเครื่อง D15B VTEC
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผล 405 GR วางเครื่อง D15B VTEC  (อ่าน 20322 ครั้ง)
MN
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มีนาคม 2008 เวลา 21:31:24 »

UP
 กำลังวางเครื่อง B16A ที่อู่มานิตย์ฯ จ.มหาสารคาม  ใกล้เสร็จแล้ว ถ้าเสร็จแล้วจะมารายงายให้ทราบอีกคนครับ  Afro
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ibara
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #49 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มีนาคม 2008 เวลา 21:40:23 »

UP
 กำลังวางเครื่อง B16A ที่อู่มานิตย์ฯ จ.มหาสารคาม  ใกล้เสร็จแล้ว ถ้าเสร็จแล้วจะมารายงายให้ทราบอีกคนครับ  Afro

ไม่ทราบว่าอู่มานิตย์นี่อยู่ตรงไหนครับเผื่อได้แวะเข้าไปใช้บริการ

หรือว่าอยู่ตรงข้ามศูนย์อีซูสุ รึเปล่าครับ?

หรือมีอู่เปอร์โยต์แถว สารคาม หรือร้อยเอ็ดแนะนำมั๊ยครับ

ผมใช้ 406 D8 อยู่ร้อยเอ็ดครับ...

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MN
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มีนาคม 2008 เวลา 14:02:31 »

โทร ถามคุณมานิตย์เลยครับ 081-261-8857  Smiley
sittipong
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 เมษายน 2008 เวลา 12:20:30 »

งบประมาณวางเครื่องเท่าไรครับ
sittipong
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 เมษายน 2008 เวลา 12:30:10 »

อยากวางhondaบ้าง
MN
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 เมษายน 2008 เวลา 08:01:01 »

สำหรับเครื่อง B16A ที่วางไปใช้งบไปทั้งหมดประมาณ 11 หมื่น เฉพาะค่าเครื่องก็เกือบ 6 หมื่น ถ้าใครอยากเห็นหน้าตาของเครื่องรุ่นนี้ก็ดูได้ที่ one2car.com อยู่ในรถ CRX ของ Honda  เมื่อประมาณ 1 เดือนก่อนมีอยู่ 4 คัน เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเหลือ 2 คัน นับว่าขายได้เร็ว
ที่ทำไว้เยอะพอสมควร บางคนอาจจะเห็นว่าไม่ต้องทำเพิ่มมากขนาดนี้ก็ได้ก็แล้วแต่ครับ ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงใช้ไปปรับปรุงไป คงต้องใช้เวลาสักระยะ ผมเองไม่ได้เป็นคนใช้รถยังไม่ขอให้ข้อมูล ถ้าสนใจก็โทร.ถามตามเบอร์ที่คุณ tu ให้ไว้ก่อนหน้านี้ ก็ต้องขออนุญาตคุณ tu ด้วยครับ  โชคดี
tu
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันพุธที่ 30 เมษายน 2008 เวลา 12:25:48 »

ไม่ได้เข้ามานาน
คุณ MN รถใช้มีปัญหาอะไรมั้ยครับ เท่าที่ผมได้ลองขับรถของน้องตุลย์ขับคงต้องทำช่วงล่างรับกับความแรงที่เพิ่มขึ้นครับ 
อาทิตย์นี้ได้ลอง 405GRI อีกคันที่วางเครื่อง toyota 3S-FE เกียร์ออโต้ ถ้าเทียบเรื่องความแรง D15B ดูจะแรงกว่าครับ วางแล้วก็บาลานซ์ดีครับวิ่งไม่สั่น เสียแต่อืดหน่อยครับ 

คุณ ibara
อู่มานิตย์อยู่ตรงข้ามศูนย์อีซูสุ (เดิม) ถูกต้องแล้วครับ ที่สารคามไม่มีอู่เปอร์โยต์แต่ที่นี่ทำรถเปอร์โยต์มากที่สุดครับ เลยกลายเป็นอู่เปอร์โยต์ไปเลย
MN
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันพุธที่ 30 เมษายน 2008 เวลา 15:42:26 »

ตอบคุณ tu ครับ : หลังจากวางเครื่อง B16A แล้วใช้งานในเมืองก็สบายใจขึ้นมาก เมื่อก่อนมีปัญหาเดินเบาและกินน้ำมันมาก แต่ที่ความเร็วสูงก็ไหลลื่นดี
ทีแรกกะว่าจะบูรณะให้มันสมบูรณ์ แต่ตุลเขาว่า มันเก่าเกินไปกลัวจะบานปลาย (รถปี 89) แล้วผลออกมาไม่น่าพอใจ
- ก่อนหน้านั้นได้เปลี่ยนคอยล์ สายหัวเทียน กรองเบนซิน และปรับ airflow meter แล้ว ก็ไม่ค่อยดีขึ้น ช่วงล่างหลังก็ไม่ค่อยดี ยังไม่ได้ทำ
- หลังจากวางเครื่องใหม่แล้วยังเหลือหน้าปัดยังไม่สมบูรณ์ ตอนนี้รอให้ช่างเขามีเวลาทำต่อให้ ก็เห็นใจเขาอยู่ว่างานเขามาก
ผมยังมีโครงการเปลี่ยนเครื่องให้ 405 GRi อีกคัน แต่รถใช้งานที่ต่างจังหวัดการจราจรไม่ติดขัด ก็ไม่รีบ  โชคดี
chin205
สิงห์มัธยม

« ตอบ #56 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 สิงหาคม 2008 เวลา 13:33:03 »

:love love:อยากได้บ้างจัง :What:ไม่รู้ 205 จะวางได้เปล่า D15B
icon
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 สิงหาคม 2008 เวลา 14:30:37 »

ไม่ได้เข้ามานาน
คุณ MN รถใช้มีปัญหาอะไรมั้ยครับ เท่าที่ผมได้ลองขับรถของน้องตุลย์ขับคงต้องทำช่วงล่างรับกับความแรงที่เพิ่มขึ้นครับ 
อาทิตย์นี้ได้ลอง 405GRI อีกคันที่วางเครื่อง toyota 3S-FE เกียร์ออโต้ ถ้าเทียบเรื่องความแรง D15B ดูจะแรงกว่าครับ วางแล้วก็บาลานซ์ดีครับวิ่งไม่สั่น เสียแต่อืดหน่อยครับ 

คุณ ibara
อู่มานิตย์อยู่ตรงข้ามศูนย์อีซูสุ (เดิม) ถูกต้องแล้วครับ ที่สารคามไม่มีอู่เปอร์โยต์แต่ที่นี่ทำรถเปอร์โยต์มากที่สุดครับ เลยกลายเป็นอู่เปอร์โยต์ไปเลย

เครื่อง toyota 3S-FE กับ 4afe หรือ 4age แนะนำตัวไหนครับ
hrcwclub
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 ธันวาคม 2009 เวลา 15:11:46 »

แจ่มครับ เครื่องฮอนด้าขับมันส์ครับ ใช้กันยาวๆ ถ้าดูแลดีไม่ค่อยมีปัญหาครับ วางเครื่องใหม่แน่ะนำเปลี่ยนสายพานไทมิ่ง+สายพานหน้าเครื่องใหม่เลยดีกว่าครับ ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนปั้มน้ำไปด้วยเลยรับรองวิ่งกันอีกยาวครับ
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์