วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:34:48

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ...อยากทราบชื่อไวรัส ที่สร้าง folder ขึ้นมาใน folder ที่เราเปิด....
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...อยากทราบชื่อไวรัส ที่สร้าง folder ขึ้นมาใน folder ที่เราเปิด....  (อ่าน 1172 ครั้ง)
Chapa
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2007 เวลา 10:01:37 »

....เครื่องคอมฯ ลูกสาวผมโดนไวรัส ที่สร้าง folder ขึ้นมาใน folder ที่เราเปิด เช่น ไฟร์ Downloads เราเปิดเข้าไปใน ไฟร์ Downloads จะมี ไฟร์ Downloads อยู่ในนั้นด้วย เป็น file version : 3.2.2.0 size 238 kb ...... เวลาใช้งานเครื่อง เครื่องจะทำงานช้ามาก
...ผมอยากทราบว่า ไวรัสตัวนี้ ชื่ออะไรครับ..... มันเข้ามาในเครื่องได้ยังไง.....จะกำจัดได้ยังไง.....แล้วก็ป้องกันยังไงครับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หลังบ้าน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2007 เวลา 14:16:35 »

คิดว่าเป็นไวรัส..win32.ไวรัสตัวนี้จะคัดลอกตัวเอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความรู้ทุกอย่างเป็นของเก่า..แต่เป็นของใหม่สำหรับผู้ที่เพิ่งเรียนรู้
Ping Mi16
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2007 เวลา 23:17:07 »

น่าจะติด มาจาก Flash Drive หรือไม่ก็ทาง MSN  ครับ 
ลองหา ข้อมูลเเละดาวน์โหลดAntiได้ ที่นี่นะครับ >>http://www.trackerx90.th.gs/

ถ้ายังไม่หายก็ ติดต่อผมได้ครับเดียวจะหาตัว Anti ส่งไปให้ครับ
[email protected]

[
Chapa
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 สิงหาคม 2007 เวลา 08:55:44 »

........ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ  .....ถ้าแก้ไขไม่สำเร็จคงขอความช่วยเหลืออีกครั้งครับ  ..ขอบคุณครับ..
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 สิงหาคม 2007 เวลา 09:00:48 »

ใช้ Nod32 สิครับ ใช้ได้เลย หาซื้อแถวซีเอ็ดไม่กี่ร้อย

อัพเดจไฟล์ เลย น่าจะเรียบร้อย

น่าตลกอย่างที่สุดก้อคือ บริษัทผมใช้ anti virus ตัวล่ะหลายตังค์(เหมารวมทั้งบริษัทนะครับ)

แต่ก้อยังสู้ ตัวล่ะไม่กี่ร้อย ตัวนี้ได้เลย

คิดแล้วแซร็ง ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์