วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:51:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอคำแนะนำร้านขายอะไหล่ช่วงล่าง 405 sri
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านขายอะไหล่ช่วงล่าง 405 sri  (อ่าน 1186 ครั้ง)
weerayut phattanavisit
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 15 สิงหาคม 2007 เวลา 10:46:12 »

ช่วงล่างผมพังหมดทุกชิ้น รถจอดเกือบครึ่งปีแล้วยังไม่มีเงินซ่อม ถ้าคุณรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าอะไหล่ช่วงล่าง 405 sri ปี 93 หาซื้อร้านที่ราคาไม่แพง คุณภาพอะไหล่ดีได้ที่ไหน ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 15 สิงหาคม 2007 เวลา 12:57:12 »

แน่ใจนะครับว่าพังหมดทุกชิ้น ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์คะนองนา
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 15 สิงหาคม 2007 เวลา 16:02:32 »

ที่เชียงกงไงครับ ปทุมวันไปหาร้านและขอเบอรืเขาไว้ด้วย จะได้โทรถามไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง

ใครสนใจบิท เชิญได้สมัครได้ที่

http://www.bitgoon.com/bit/account-signup.php?refer=ponggoa

มี การ์ตูน ความรู้ต่าง ๆ เพลงสากล เพลงไทย DVD bluray เอยครับ
suchin
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 15 สิงหาคม 2007 เวลา 23:41:33 »

ส่วนตัวถ้าจะซ่อมโดยซื้ออะไหล่เองก็จะ-->...ถ้าขับได้อยู่  ก็เอาเข้าอู่แล้วให้เขาจดรายการมา  จากนั้นก็ซื้อของมาให้เขาเปลี่ยน  ชิ้นไหนอยากจะเป็นแท้จากศูนย์ฯ  หรือเทียบจากร้านก็แล้วแต่เรา  ส่วนร้านที่คนเปอร์โยนิยมใช้บริการก็คือ เอกชัย  และปกติการซื้ออะไหล่จากศูนย์เช่น ศูนย์สุรวงศ์จะมีส่วนลด มีโปรโมชั่น  อันนี้โปรดดูเงื่อนไขประกอบด้วยครับ  บางชิ้นซื้อแล้วให้ทำที่ศูนย์เลยราคาถูกกว่าซื้อแล้วมาเปลี่ยนเองข้างนอก หลากหลาย   ส่วนเอกชัยวรจักรเขาก็รับสั่งอะไหล่ศูนย์ในราคาลดอีก15% แต่เอกชัยอื่นไม่ทราบว่ารับสั่งจากศูนย์ให้ด้วยไหม  ลองโทรถามดูนะครับ

เอ่อ...พังทุกชิ้นจริงๆเหรอครับ  พังจนวิ่งไม่ได้ต้องจอดครึ่งปี  โห้  ท่านใช้รถสุดคุ้มเลย  ส่วนใหญ่แค่มีอาการ มีเสียงก็รีบแก้ไขกันแล้วครับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 15 สิงหาคม 2007 เวลา 23:51:52 »

มันไม่น่าพังง่ายๆนะครับ

รถผมก็ใช้สมบุกสมบัน มันยังไม่เป็นอะไรเลย

รถอุบัติเหตุ เสยฟุตบาท ช่วงล่างยังเปลี่ยนแค่คันชักล้อคู่เดียวเอง นอกนั้นก็พวกแม็กซ์ที่ดุ้ง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์