วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:43:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เรียกมันว่า Sadly Trip
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียกมันว่า Sadly Trip  (อ่าน 1380 ครั้ง)
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2007 เวลา 16:34:08 »

แฟนก้ออยู่ไกล อยู่เชียงไหม่โน่น(เทอบอกเรียนที่ มช อากาศดี..ยอมๆๆ) เดินทางวันพุธที่ผ่านมาก้อเจ้าเดิม605 16V ถึงนครสวรรค์สองโมงเช้าเลยจอดข้างทางโทรศัพท์หาคนที่กำลังไปหา สักพักได้ยินเสียงตูมที่ท้ายรถเรา มองกระจกหลังเห็นผู้หญิงกลิ้งมาข้้างๆรถเรา เย้ย เราโดนชนตูดนี่หว่า รีบลงไปดูปรากฎว่าไฟหลังแตกคิ้วและกันชนเสียรุปไปนิดหน่อยแต่รถเครื่องที่ชนด้านหน้าพังหมด ต้องไปบันทึกหลักฐานที่ สน แล้วไห้ประกันจัดการเอง เฮ้อๆๆ
ถึงเชียงไหม่ก้อรีบไปรับแฟนไปเที่ยวที่แม่ริม ฝนตกตลอด เรื่องมันเกิดอิกที่ตอนจอดรถดูวิวพอสตารทเครื่องมันมีควันด้านหน้ารถแต่ไม่เอะใจเพราะตอนนั้นหมอกเยอะ ขับไปสักพักไฟระดับน้ำมันแดง แค่นั้นละครับรีบจอดลงมาดู ปรากฎว่าท่อเหล็กตรงเสื้อวาวขาด ตอนนั้นก้อจะมืดเระ อยุ่กลางดอยกลางเขาด้วย เหมือนโชคช่วยพอดีมีชาวบ้าน(น่าจะเปนชาวเขา) ผ่านมาพอดี ใจดีมากๆๆช่ายมาดูว่าจะทำยังงัยได้บ้าง สุดท้ายเขาก้อไปตักไม้ไผ่มาเหลาแล้วอุดที่ท่อน้ำวนที่มันขาก ทุลักทุเลมาก แต่ก้อขับลงมาถึงแม่ริมจนได้ สุดท้ายจอดทิ้งไว้ที่อู่ พี่ที่เปนช่างบอกต้องหาอะไหล่ หรือไม่ก้อถอดไปต้๊ปเกลียวไหม่ตอนเช้า ช่างคงคงหาอะไหล่ลำบากเลยเลือกตั๊ปเกลียวแล้วเชื่อมแทน หมดไป 350 ถูกไม่น่าเชื่อ แต่พี่ช่างและคนเหนือได้ใจผมไปเต็มๆ
แค่นี้ยังไม่พอนะครับ วันจะกลับแฟนดันไปเห็นรูปครัยก้อไม่รู้ในโทรศัพท์ผม (อันนี้พลาดเอง) แก้ตัวไม่ได้เลยครับ เทอจะเลิกกะผมท่าเดียว สุดท้ายต้องขับรถกลับกรุงเทบด้วยความเศร้า(พี่ๆเพื่อนๆอย่าทำเหมือนผมนะครับ) แต่ผมตั้งใจว่าถ้ารักกันจิงเราคงไม่แคล้วกัน เหมือนผมคู่กะ สิงห์ ตอนนี้อ่ะครับ Sad
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bg
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2007 เวลา 17:12:39 »

อ่านแล้วก้อเศร้า...........ฮือๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ถ้าเรามาร่วมกันสร้างความมั่นใจใน  PEUGEOT

รถดีๆ แบบนี้ก้อคงจะมีคนกล้าใช้มากขึ้นน่ะครับ  ช่วยกันครับ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2007 เวลา 18:21:01 »

ความลับไม่มีในโลก อิอิอิ สู้ๆนะครับ Afro
Tongichi
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2007 เวลา 23:48:43 »

อย่าเพิ่งเศร้าไป สู้ ๆ
suchin
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 สิงหาคม 2007 เวลา 18:07:59 »

โทรศัพท์อีกแล้ว  ถ้าเป็นเพื่อนผมมันรีบโวยเสียงดัง แล้วคว้าเครื่องมาฟรั๊บ ตามด้วยใช้นิ้วปิดเครื่อง(โดยที่แฟนไม่รู้)แล้วปาทิ้งน้ำทันที  แล้วก็ชิงพูดสั่งสอนแฟนมันแบบไม่ให้โงหัวได้มีเวลาฉุกคิด  แฟนมันก็เอ๋อๆ นึกว่าตัวเองทำผิดร้ายแรง  พอเห็นแฟนมันซึมๆ  มันก็ผ่อนเสียงลง มาปลอบแฟนแทน แล้วไปงมเครื่องเอามาแกะล้าง  เป่าให้แห้งใช้ต่อ  เลวได้ถ้วยจริงๆเพื่อนผม  ตอนหลังนี่มี2เครื่อง  เครื่องนึงอยู่ที่ทำงาน  อีกเครื่องใช้ปกติ
pinky
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2007 เวลา 09:58:23 »

อันนี้ปัญหาอยู่ที่ความจริงใจ จริงจังอะเปล่า
คบทีละคนดีกว่ามั๊งไม่เหนื่อยเลย สุดท้ายมีคนเดียวเองอะ
ที่จะอยู่กับคุณ ตัวคุณเองงัย อย่าเศร้าเลย มีสิงห์อยู่เป็นเพื่อน
อย่างน้อยก็ไม่เคยโกรธ ไม่เคยบ่นเวลาวิ่งไกลๆ ร้อนๆเนอะ 5555+++
(ไม่อยากให้เศร้านะ)
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2007 เวลา 13:48:28 »

อันที่จิงผมก้อแอบชำเลืองรถยี่ห้ออื่นเหมือนกันนะ บ่อยด้วย แต่สุดท้ายตัดใจจากสิงห์ไมได้สักที คงเป็นรักแท้อ่ะครับ สุดท้ายเลยต้องต้องอยู่กะมัน ก็มีเคยโกรธเคยงอนกันเป็นธรรมดาแต่ก็ประคับประคองดูแลกันมาตลอด

ผมพาลคิดไปถึงโน่น……ถ้ารู้สึกจะขาดเธอไป มันเหมือนขาดอะไรในชีวิตก็ไม่รู้
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2007 เวลา 14:19:32 »

สร้างโฟรเดอร์ใหม่
ตั้งชื่อให้เนียน เช่น network, service, setting
ใส่ password
ที่สำคัญ...ควรเก็บให้พ้นมือเด็ก(ของคุณ)

ผมช่วยได้แค่เนี้ยอ่ะครับ
Anuwong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 15 สิงหาคม 2007 เวลา 09:34:20 »

เสียใจด้วย........เรื่องรถ
สมน้ำหน้า.........เรื่องแฟน
pinky
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 สิงหาคม 2007 เวลา 14:48:56 »

เสียใจด้วย........เรื่องรถ
สมน้ำหน้า.........เรื่องแฟน
อันนี้แอบอิจฉาคนมีแฟนอะเปล่าเนี่ย Shocked
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 สิงหาคม 2007 เวลา 00:22:48 »

สร้างโฟรเดอร์ใหม่
ตั้งชื่อให้เนียน เช่น network, service, setting
ใส่ password
ที่สำคัญ...ควรเก็บให้พ้นมือเด็ก(ของคุณ)

ผมช่วยได้แค่เนี้ยอ่ะครับ

ปรกติก็ตั้งชื่อเป็นลูกค้า อ่ะครับ เหอๆๆ
แต่คงไม่ทำอีกแล้ว เข็ดๆๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์