วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 03:07:15

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  พี่อาร์ตขอเบอร์หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อาร์ตขอเบอร์หน่อยครับ  (อ่าน 1691 ครั้ง)
RIGHT_____KMUTT
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 13:00:58 »

กำลังจะทำเบรค  อยากขอความรู้หน่อยครับ   

เบรคหลังผมน้ำมันซึมแล้ว  เบรคไม่อยู่แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
maddog
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 16:20:25 »

0814483175  ครับ..เรื่องเบรคนี่อันตรายมาก รีบซ่อมนะครับ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 21:16:00 »

จะทำอะไรหล่ะครับ ? ถ้าซ่อม ผมตอบไม่ได้หรอก ผมไม่รู้จักคำว่าซ่อม รู้จักแต่คำว่าโมดิฟาย 
แต่ถ้าจะโมเพิ่มหล่ะ โทรมาถามได้

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
sun4769
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2007 เวลา 10:38:08 »

รถยนต์รุ่นไหน คุณสง่า โทร086-6099982
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 สิงหาคม 2007 เวลา 08:47:01 »

ไม่รู้ว่ารถของคุณรุ่นไหน  ถ้าเป็น 306 ผมเคยเปลี่ยนเฉพาะลูกยางเบรคหลัง ตัวละ 65 บาท ล้อละ  2ตัว
ถ้าเปลี่ยนทั้งกระบอกประมาณ 600-700 บาทต่อข้าง ราคานี้เฉพาะอะไหล่นะคับ
KT30
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 สิงหาคม 2007 เวลา 09:31:02 »

รีบซ่อมเลยครับอย่าปล่อยไว้  ถ้าเป็น 405 gr รถผมก็เคยซึมแบบนี้เหมือนกันครับ ช่างเปลี่ยนชุดซ่อมลูกยางเบรคให้ครับ  2 ล้อหลัง  ผมเปลี่ยนแล้ว ก็ยังใช้ได้นานเป็นปี  ลองให้ช่างถอดดูอย่างที่คุณ panumat บอกไว้นะครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 สิงหาคม 2007 เวลา 13:09:54 »

405Gr กำลังจะวางเครื่องใหม่แล้วครับ เบรคก็ไม่ค่อยดี ลูกยางคาลิปเปอร์รั่ว กะว่าจะหาชุดเบรคอะไรก็ได้ที่ใส่แล้ว
ไม่ต้องเปลี่ยนล้อเดิม  เสียดายล้อเดิมเพิ่งทำสีมาครับ     

เครื่องก็เริ่มแย่แล้ว  ท่อยางต่างๆเสื่อมแตก   เมื่อวานเจอท่อน้ำมันเครื่องไหลกลับแตก   สายคอยล์ก็สภาพแย่แล้ว
น้ำมันเบนซินรั่วตรงฐานคาร์บูเรเตอร์  คอมแอร์รั่ว 

ตอนนี้กำลังหาเครื่องอยู่ครับ   อยากวางเครื่องญี่ปุ่น กำลังดูระหว่าง 3s ge ไอดีกลม กะ  sr 20 det

แต่ตอนนี้ sr20det หายากมากๆ ใจชักเริ่มเอียงไปทาง 3s ge ซะแล้ว

ป.ล.เสียดายบอดี้ครับ เพิ่งทำสีดำมุกมา

เอ้า...ไหลไปไหนมาตั้งนาน   ถ้างั้นผมจะซื้อชุดซ่อมมาใช้ก่อน แล้วค่อยปรับปรุงทีหลังนะครับ......

ขอบคุณพี่ๆ ที่เข้ามาตอบคร้าบ

ป.ล.2  ผมอยู่โรงงานAAT ประกอบเครื่อง Ford ranger กะ Mazda BT50 ขายอยู่ครับ   ถ้าใครอยากซื้อรถก็พอแนะนำ
 สเปคให้ได้   

นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 สิงหาคม 2007 เวลา 09:31:57 »

อย่างที่เคยคุยกันไว้ ถ้าไม่อยากแปลงหา สี่เอฝาดำ หรือเจ็ดเอลงดีกว่า ง่ายกว่าประหยัดกว่า แต่ถ้าอยากแรงจริงๆ จัง สงสัยต้องให้เป็นสามเอสเทอร์โบไปเลย ทีเดียวจบ แต่แปลงบรรลัย แลกกันครับ

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2007 เวลา 07:55:42 »

update ล่าสุดๆ  ทางบ้านไม่อยากให้ข้ามพันธ์ครับพี่อาร์ต  ตั้งงบไว้ซัก4-5สิบพัน   สงสัยต้องหา เครื่อง D8 มาลง
ซะแล้ว   

จนบัดดนี้ก็ยังไม่ได้ซ่อมเบรคเลยครับ  ทำงานโรงงานไม่ว่างเลย   เลิกวันเสาร์ตลอด  เห้อ....

ป.ล. ใกล้ๆ Eastern Seaboard มีร้านอะไหล่เปอโยต์บ้างไหมครับ

ป.ล.2  หาเครื่องครับ!!!   อยากได้เครื่องเปอโยต์  ดัดแปลงน้อย  รอบกวาดไวๆ (เครื่องเก่าเป็นอืด) 

ป.ล.3 แถวบางนามีเครื่องเปอโยต์ญี่ปุ่นขายอยู่ซอยไหนครับ

ป.ล.4  ปกติอยู่บ้านผมชินกับการขับกระบะ 1J GE ครับ อยากได้อัตราเร่งพอๆกะ1j หรือดีกว่าครับ

ป.ล.5 ขอบคุณครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2007 เวลา 20:34:12 »

ขายเปอโยต์ทิ้งซะ แล้วไปหาซูปร้าขับดีกว่า ยังไงเครื่องเปอโยต์จะให้ได้แรงบิดเท่าเจ ยากกกกกกกกกก
เว้นไปติดต่ออู่อาดำริห์แล้วไปขอซื้อเครื่องที่อยู่ในรถคันเดิมของผม เครื่อง Sri แปดวาล์วชนเกียร์ Mi โมไส้ในเต็มๆ คันนั้นวัดแรงม้าได้แรงบิด 24 พอๆ กับเจฝาขาว แต่เจ้าของคงไม่ยอมยกให้หรอก ของมันแรง

--->p@?N
1988ปีเกิดของมัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 สิงหาคม 2007 เวลา 01:05:08 »

แหมมๆ  น้อง ดา ด้า  ก้อ...

ทำ รถ ไว้ แข่ง กะ ใจ ตัว เอง...!!!     
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 สิงหาคม 2007 เวลา 22:30:29 »

ไปโกดังฟ้าแล้วไปซื้อเครื่อง V6 ของ 406 มาลงถ้าสู้ค่าอะไหล่ไหว พร้อมเบรคและช่วงล่างของ Mi 16 ยกแพ ยกมาให้หมดเป็นทางเดียวที่ทำได้

แต่ถ้าเอาขับสนุกก็ไปซ่อมเครื่องเดิม เครื่อง GR ไม่ใช่อุจจาระน่ะครับ
--->p@?N
1988ปีเกิดของมัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 สิงหาคม 2007 เวลา 22:44:35 »

ไม่  เอา VTC แบบ  คัน  เก่า หรอ ไรท์ Roll Eyes
หรือ จะ QG  เอา  ให้  แนว  ก้อ HR เลย มี กา  ดิก  ด้วย  นา
+55555  เเซว  เล่น  นะ  ไรท์ เอ๊ยยย Grin

ว่า  แต่  คัน  เก่า ไป  ไหน แล้ว...ไม่  เจอ กัน นาน
หาย ไป  ทำ  ไร มา... Afro

ทำ รถ ไว้ แข่ง กะ ใจ ตัว เอง...!!!     

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2007 เวลา 11:04:31 »

สวัสดีครับพี่ป่าน คันเก่า 305 + ga16 de vtc ยกให้น้องเอาไปขับแล้วคร้าบ....  คันนี้ทางบ้านเค้าไม่อยากให้ข้ามพันธ์ เค้ากลัวเสียรถ

คุยกับพี่อาร์ตครั้งล่าสุดก็เลยจะหาเครื่อง sri มาเล่น  เครื่องเก่าท่อน้ำมันเครื่องมันหัก สายหัวเทียน สายคอยล์ก็แย่แล้ว กินน้ำมันอีก

อยากติดแก๊ส  แต่ติดกะคาร์บิวก็กลัวแบ็คไฟร์จะเผารถเอา เหอๆ...  เวลาก็ไม่ค่อยจะมีไปหาอะไหล่ด้วย   ทำโอทีเกือบทุกเสาร์เลย

เหอๆ..........

ป.ล.ตอนนี้ทำงานเป็น QC Engineer แผนก Powertrain ของAuto Alliance Thailand อยู่ระยองคับ

confirm เครื่องกับช่วงล่าง กระบะฟอร์ดกะมาสด้า ดีจริง เทียบกับค่ายอื่นได้แน่นอน
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 สิงหาคม 2007 เวลา 09:41:07 »

ป่านครับ อย่าดูถูกเครื่อง 1.6 แคมกระดิกของผมนะครับ เทอร์โบก็เหอะ อาจจะโดนสวนเอาง่ายๆนะ หึหึหึ โม้มาเยอะจะบอกให้

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์