วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 04:37:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สมมุติถ้า 3 ชมรม vlove/peugeot4you/peugeotclub จัดกิจกรรมร่วมกัน..
0 สมาชิก และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติถ้า 3 ชมรม vlove/peugeot4you/peugeotclub จัดกิจกรรมร่วมกัน..  (อ่าน 5563 ครั้ง)
LEX @BENZ
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 สิงหาคม 2007 เวลา 20:39:12 »

;Dสมมุติถ้า 3 ชมรม vlove/peugeot4you/peugeotclub จัดกิจกรรมร่วมกัน...จะยิ่งใหญ่กึกก้อง(เวอร์ไปนิส)ขนาดไหน..ผมอยากให้มีจริงๆเลย คุณปอน สานฝันให้หน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
intra
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 สิงหาคม 2007 เวลา 22:07:28 »

ผมเห็นด้วย Afro นึกถึงละคร ญาติกา เลย  แม่น้ำ 1สาย แต่วันนึงต้องแยกสาขา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 สิงหาคม 2007 เวลา 22:08:45 »

อืม.... คงอลังการน่าดูครับ  Roll Eyes
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 สิงหาคม 2007 เวลา 22:11:42 »

คงจะยาก ถึงยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยากเลยครับ จะบอกให้

ไม่รู้จักใช่มั๊ย ? อาร์ต อินไซเดอร์อ่ะ

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
intra

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 สิงหาคม 2007 เวลา 22:24:02 »

ก็ลองคุยกันดู เพราะไม่ใช่ว่าไม่เคยคุยกัน อะไรที่ผิดพลาดไปทำให้ใครเสียใจ เจ็บใจ มันใช้คำว่าขอโทษ แล้วยกมือไหว้กัน น่าจะช่วยได้ หรือใครมีวิธีที่ดีก็แนะนำกันมา ลดทิฐิ  ลองดู  อาร์ตน่าจะประสานได้ เพราะเราดูเป็นกลางๆกว่าไหม๊ หรือว่าเราเป็นแนว ฮอต เอาน่า คนที่ชอบของอย่างเดียวกัน น่าจะคุยเข้าใจกันมากกว่า
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 สิงหาคม 2007 เวลา 22:27:29 »

แล้วชมรมเราจะวิ่งตาม peugeot club ทันเหรอคับ ทางโน้นเค้าสิงห์กิน j ทั้งนั้นเลยอะ แหะๆ ล้อเล่นครับ ถ้าจัดได้ก็สุดยอด

If you want peace. Prepare for war.
--->p@?N
1988ปีเกิดของมัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 01:16:41 »

เอา เลย ครับ...

ทำ รถ ไว้ แข่ง กะ ใจ ตัว เอง...!!!     
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 01:29:20 »

ซ้ายจัด ขวาจัด  มาลงที่ตรงกลางดีไหม ครับ

** แบบผม ง่ะ ศาลยกฟ้องไปนานแล้ว    (ก็ดีนะเรื่องผมยังยกฟ้องได้ แล้วตรงนี้ เป็นกลางจะดีกว่าไหมครับ )

** แต่ก็อีกแหละ ใจเขา ใจเรา ความละอายในใจ มี ความหลังฝังใจก็มี เก็บ ??  Wink Wink Wink Wink
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 03:24:41 »

จัดได้ ก็ เยี่ยม เลย สิ ครับ อิอิ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 06:45:07 »

Grinสมมุติถ้า 3 ชมรม vlove/peugeot4you/peugeotclub จัดกิจกรรมร่วมกัน...จะยิ่งใหญ่กึกก้อง(เวอร์ไปนิส)ขนาดไหน..ผมอยากให้มีจริงๆเลย คุณปอน สานฝันให้หน่อย

ขอบคุณสำหรับการสมมุติที่มีคุณค่าครับ

สิ่งหนึ่งที่ต้องการไม่ใช้การแบ่งพรรคแบ่งพวกหรอกครับ
หลายครั้งผมจัดกิจกรรมขึ้นมาในชื่อกลางๆ เช่น "รวมพลคนรัก Peugeot ครั้งที่ 1 2 และ3" และลงว่าจัดโดย vlovepeugeot.com นั้นก็หมายความว่าใครจะมาก็ได้ ไม่ได้แบ่งว่า "งานรวมพล vlovepeugeot" สักหน่อย

ดังนั้นกิจกรรมของคนรัก Peugeot ผมยินดีที่จะร่วมกันครับ เพราะ Peugeot ก็มีอยู่แค่นี้ ยังจะแบ่งพรรคแบ่งพวกกันมันยิ่งเล็กลงไปใหญ่

ซ้ายจัด ขวาจัด  มาลงที่ตรงกลางดีไหม ครับ

** แบบผม ง่ะ ศาลยกฟ้องไปนานแล้ว    (ก็ดีนะเรื่องผมยังยกฟ้องได้ แล้วตรงนี้ เป็นกลางจะดีกว่าไหมครับ )

** แต่ก็อีกแหละ ใจเขา ใจเรา ความละอายในใจ มี ความหลังฝังใจก็มี เก็บ ??  Wink Wink Wink Wink
แหมขอบคุณนะครับที่บอกซ้ายจัด ขวาจัด 55555 เข้าการเมืองไปสะแล้ว Wink Wink

มันก็เหมือนกับ 3 กลุ่ม 3 ความคิดที่แตกต่างๆ กัน ใจเขา ใจเรา ความละอายในใจ ความหลังฝังใจ และอื่นๆ

มันก็เลยเป็นส่วนที่ยากมากๆ ที่จะจัดกิจกรรมด้วยกันนะครับ

คงจะยาก ถึงยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยากเลยครับ จะบอกให้

ไม่รู้จักใช่มั๊ย ? อาร์ต อินไซเดอร์อ่ะ
นับ "ๆ" แทบไม่หมด กี่ตัวละเนี่ย แสดงว่ายากๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 5555555555555

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 08:09:11 »

ชีวิตมนุษย์แสนสั้น

มิตรสหายนับวันก้อมีแต่น้อยลง

สรรพสิ่งคล้ายภาพลวงตา กาลเวลาล้วนล่วงเลย

น่าจะดีครับ หากพบป่ะ ผู้คนรัก pg ด้วยกัน

สาธุ
ภณ(PON)
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 08:55:54 »

--------------------------------------------------------------------------------
"....รูปัง อะนิจจัง,
รูปไม่เที่ยง;

เวทนา อะนิจจา,
เวทนาไม่เที่ยง;

สัญญา อะนิจจา,
สัญญาไม่เที่ยง;

สังขารา อะนิจจา,
สังขารไม่เที่ยง;

วิญญานัง อะนิจจัง,
วิญญาณ ไม่เที่ยง;

รูปปัง อนัตตา,
รูปไม่ใช่ตัวตน;

เวทะนา อนัตตา
เวทนาไม่ใช่ตัวตน;

สัญญา อนัตตา
สัญญาไม่ใช่ตัวตน;

สังขารา อนัตตา,
สังขารไม่ใช่ตัวตน;

วิญญาณัง อนัตตา,
วิญญาณ ไม่ใช่ตัวตน;

สัพเพ สังขารา อนิจจา,
สังขารทั้งหลาย ทั้งปวง ไม่เที่ยง;

สัพเพ ธัมมา อนัตตาติ,
ธรรมทั้งหลายทั้งปวง ไม่ใช่ตัวตน ดังนี้...."

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 10:38:13 »

สาธุ สาธุ สาธุ อิอิอิอิ
zero1
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 19:30:12 »

ผมเห็นด้วยนะ
รถยี่ห้อนี้ ก็มีกันอยู่แค่นี้
คนใช้ที่เล่นเน็ตก็มีกันอยู่แค่กระจุกเดียว
ดันแบ่งเป็นก๊กเป็นเหล่ากันอีก

แต่นั่นแหละครับ
มันเป็นลักษณะนิสัยประจำชาติของคนไทยโดยแท้

แต่ผมก็ยังหวังนะ ลึก ๆ

The Good Old Days Of Cheap Puggs Are Over.
 -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
intra

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 21:13:56 »

ถ้าใน 3 เวบ นี้ มีเวบละ 1คน ที่มีความคิดว่าน่าจะรวมกันได้ ก็ดี ลองเอาไปคุยในแต่ละเวบที่ตัวเองเป็นสมาชิกอยู่ ก็น่าจะดี เป็นการหาเสียงสนับสนุนไปในตัว แค่มีคนที่คิดจะเริ่มต้น มันก็คงเป็นลางที่ดีแล้วล่ะ  ผมเข้ามาดูเวบนี้ เป็นสมาชิกมาตั้งแต่สมัย ปอนด์ใช้ชื่อเวบว่า 212 ( ชื่อยาวมาก )จนมาถึงวันนี้ ต้องมาสมัครสมาชิกใหม่  ต้องมาโพสข้อความ ก็เพราะเห็นว่าสิ่งที่เราพอจะรู้ เราก็อยากที่จะแบ่งปันให้คนอื่นรู้เช่นกัน ตามอ่านกระทู้มาตั้งแต่อดีต  ก็ได้เห็นคนแต่ละคนมีความคิดอย่างไร คนไหนเป็นยังไง แม้ไม่เคยที่จะไปงานซักครั้ง แต่ถ้าผมเห็นหน้า ผมบอกได้เลย ว่าคนนี้ชื่ออะไร ใช้ชื่อ ในเวบ ว่าอะไร ว่าแต่จะมีใครซักกี่คนที่อยากทำให้มันเป็นจริง ยังไงก็อยากให้นึกถึงสมาชิกที่เข้ามาหลังจาก กลุ่ม peugeot4you แยกออกไป เพราะหลายคนก็เป็นสมาชิกทั้งที่นั่นและที่นี่ คนเหล่านั้นเขาไม่รู้หรอกว่าเพราะอะไร บางคนก็อาจจะรู้ แต่ถ้ามันจะทำให้ผลประโยชน์ของคนใช้รถ peugeot นั้นเป็นตัวตั้ง เรื่องอื่นๆก็น่าที่จะคุยกันได้ เคยกิน เคยเที่ยว เคยเมา ด้วยกัน มันน่าจะลองดู ดีกว่าปล่อยมันผ่านเลยไป  ปอนด์ลองทำหัวข้อโหวตใส่ไว้หน้าแรกซิ ว่าใครเห็นด้วยกับการรวม หรือไม่เห็นด้วย ก็ลองโหวตดู ส่วน peugeot4you นั้น ก็ในเมื่อ เวบมาสเตอร์ก็รู้จักกัน ก็บอกให้เขาทำดูซิลองให้สมาชิกเขาโหวตดู เว้นแต่เขาตั้งแง่ไม่อยากรวม เขาก็คงไม่ทำโหวตให้สมาชิก peugeot4you ก็แค่นั้นเอง.
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 21:14:47 »

ผมไม่อย่างเป็นกาวประสานใจเหมือนครั้งก่อน เละไม่มีดีเลย เหมือนหมาหัวเน่า ผีเน่ากับโรงผุๆ ลิ้นกับฟันพบกันเมื่อไหร่ก็เรื่องใหญ่ ฯลฯ ตอบได้คำเดียว ว่า "โคตรยาก"
เอาว่าเก็บทั้งสามเวปไว้ละกันเล่นมันทุกเวปจะได้ฉลาดเหมือนอาร์ตไง อิอิอิ

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 21:18:11 »

พี่อินทราไม่รู้อะไรลึกๆ ผมแนะนำว่า "อย่าทำ" ต่างคนต่างอยู่น่าจะดีที่สุด เพราะอุดมการณ์ต่างกัน มีแต่มาเจอกันแล้วจะบลาฟกัน เลี่ยงไม่ได้ แตกเป็นเสี่ยงๆ อย่าหวัง อย่าคาดหวัง เพราะมันไม่มีวันนั้นแน่นอน ไม่ได้ตัดกำลังใจ แต่ตอบจากประสบการณ์ตอนที่เป็นหมาหัวเน่า

intra

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 21:32:19 »

ขอบใจมากนะอาร์ต
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 22:04:41 »

อ้างถึง
เอาว่าเก็บทั้งสามเว็บไว้ละกันเล่นมันทุกเว็บจะได้ฉลาดเหมือนอาร์ตไง อิอิอิ

มิกล้าเหมือน 55++   เดี๋ยว......
ภณ(PON)
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 22:12:42 »

อาร์ตคิดมากไปหรือเปล่าครับ 5555

--->p@?N
1988ปีเกิดของมัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2007 เวลา 01:23:18 »

เปิด ใจ ให้ กว้าง กัน หรือ ยัง ล่ะ
เดี๋ยว ไป  เจอ อะ ไร ที่ ไม่ เหมือน กะ ตัว เอง
จะ มา ต่อ ต้าน กัน อีก น่ะ

ทำ รถ ไว้ แข่ง กะ ใจ ตัว เอง...!!!     
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2007 เวลา 12:18:14 »

ผมว่า ทุกอย่างใดๆในโลก มันมีที่มาของมัน และมันก็ย่อมมีที่ไปของมัน เหมือน คนที่เลิกกันไปแล้ว มีผัวมีเมียใหม่ไปแล้ว จะให้กลับมามีอะไรกันใหม่ มันก็กะไรอยู่ นะครับ ผมว่าแยกกันทำเวป นะดีแล้วครับ

พวกเรา ชาว peugeot ก็ไปร่วมงานได้ทุกงานครับ ใครจัด เราก็ไปกับ คนนั้น ก็แค่นั้น ดีซะอีก จะได้มีการ หลากหลายกันมากขึ้น แต่ถ้ารวมกัน ผมว่า อาจจะต้อง มีการ ขัดแย้งกัน ในเรื่องต่างๆมากมาย ในที่สุด ก็ต้องแยกอยู่ดีครับ

ผมว่า คงไม่มี การแยก ไปมากกว่านี้แล้วครับ เพราะแค่ 3 เวปนี้ ก็พอที่จะรองรับ สมาชิกแล้วครับ ใครชอบแบบไหน ก็ไปที่นั้นมากหน่อย

ถ้าที่ vlovepeugeot ก็จะเป็น แนว ชิวๆ สบายๆ ไม่ค่อยเคร่งเครียด ขำๆ คุยกันได้ทุกคน ครับ

ถ้าที่ PG4You ก็จะเป็นแนว หนักๆหน่อย วิชาการเยอะ จะมีกลุ่มที่กินเที่ยว กันอยู่ ถ้าชอบเรื่อง กินเที่ยว และ ความรู้แน่นๆ ก็ที่นี่เลยครับ

ถ้าที่ peugeotclub แนว แรงอย่างเดียว อย่างอื่นไม่สน ขอโมอย่างเดียว เอาแรงเอามัน คุยอย่างอื่น ก็ไม่ค่อยมันเท่า เรื่องความแรง

ก็แล้วแต่ ความถนัดของแต่ละ บุคคลครับ ชอบแบบไหน ก็ไป ที่นั้น บ่อยหน่อย แต่ผมส่วนใหญ่ จะ เล่นที่นี่เป็นหลัก ที่อื่นเข้าบ้าง ครับ

เพราะผมถนัดที่นี้มาก กว่า เพราะว่า สามารถ ตอบอะไรที่ กวนๆขำๆ ได้  อะครับ  Grin Grin Grin

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2007 เวลา 20:22:47 »

โฟ พี่วุฒิ เห็นภาพเลย พอหย่ากันแล้ว จะให้กลับมามีอะไรๆ กันอีก มันคงยาก ต่างคนก็ต่างมีใหม่กันแล้ว

แต่ หมาหัวเน่าอย่างอาร์ต มันก็ชั่วคราว ตอนนี้ยิ่งกว่า ไม่ใช่แค่หัวเน่า เน่าทั้งตัว อิอิอิ เลยสันโดษสุดๆ ครับ แต่เปอโยต์มีอะไรปรึกษาได้นะ ยินดีๆ โดยเฉพาะแนวทางการโม้ดิควาย (Modify) ที่ถูกต้อง

vichet

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2007 เวลา 20:37:29 »

เวลารักษาได้ครับ...แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลาเท่าไหร่
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์