วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 04:24:42

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  คิดถึงเปอร์โยเหมือนกันนะเนี่ย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงเปอร์โยเหมือนกันนะเนี่ย  (อ่าน 4019 ครั้ง)
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 07:34:35 »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับว่าคุณใหม่เลี้ยงหมาพันธุ์เดียวกับผมเลยนะครับ  Basset hound ชอบรถคล้ายกันและชอบหมาแบบเดียวกันอีก ผมมี 3 ตัวตอนนี้ อายุถึงเยอะแล้วครับ 10 ขวบแล้ว

อ้ออีกอย่างครับ มันยอมนอนอยู่ตรงนั้นดีๆหรือครับ หมาผมเจ้าตัวพ่อมันจะมาช่วยขับรถครับ ถ้าเบื่อขับรถมันก็จะไปนอนบนแผงกระจกหลัง ไปไหนทีวุ่นมากเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #25 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 07:44:12 »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับว่าคุณใหม่เลี้ยงหมาพันธุ์เดียวกับผมเลยนะครับ  Basset hound ชอบรถคล้ายกันและชอบหมาแบบเดียวกันอีก ผมมี 3 ตัวตอนนี้ อายุถึงเยอะแล้วครับ 10 ขวบแล้ว

อ้ออีกอย่างครับ มันยอมนอนอยู่ตรงนั้นดีๆหรือครับ หมาผมเจ้าตัวพ่อมันจะมาช่วยขับรถครับ ถ้าเบื่อขับรถมันก็จะไปนอนบนแผงกระจกหลัง ไปไหนทีวุ่นมากเลยครับ

โห...ฮามากครับ แลดู เจ้าตัวพ่อนี่ซนไม่หยอก ฮ่าๆๆ ขำดี ท่าทางเป็นจอมป่วนมิใช้น้อย

ว่างๆเอารูปมาลงบ้างสิครับ อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
songdej

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 08:28:11 »

แม้จะเปลี่ยนเป็นทีด้า แต่ก็ยังคงจะพยายามอัพเกรดรถให้ช่วงล่างเทียบเท่าเปอโยต์ หรือพอกล่อมแกล้มก็พอได้ ตอนนี้เตรียมของเล่นไว้เพียบแล้วครับไว้จะเอามายั่วน้ำลายนะครับ

ปล. เหลือเวเทอร์การ์ท 405 สองชุดอ่ะ มีใครสนใจป่าว ? สั่งไว้ไม่มาเอา......

สนใจครับ ราคาเท่าไร ไปรับที่ใหน
ผมอยู่แถวรามอินทราครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 09:09:37 »

แถวรามอินทรา ก็อาจจะเจอกันแถววังหินก็ได้ครับ วันนี้เย็นๆ ก็อยู่แถววังหิน
หรือถ้ามาแถว มหาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ เจอกันแถวนี้ก็ได้ครับ ราคา 1,450 ลดได้นิดหน่อยครับ ติดตั้งให้ด้วย
ติดต่อ 081-448-3175 มันเหลือสองชุด ลูกค้าสั่งไว้แล้วอย่างดิบดี ไม่มาเอาสักที ใครอยากได้ก็มาสอยไปแล้วกัน เก็บไว้ให้เขานานมากแล้ว

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
Mai405

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 10:10:03 »

กระทู้จับฉ่ายจริงๆ รถเปอร์โย นิสสันทิด้า คุยเรื่องหมา ขายเวเทอร์การ์ด 555 เดี๋ยวยุเว็ปมาสเตอร์ให้เปิดคอลัมม์สัตว์เลี้ยงเปอร์โยอีกอันท่าจะดี จะได้เอารูปมาลงกัน

เจ้าปั๊บปี้หูแหว่ง ตอนนี้ 4 ขวบ นั่งแค่สิบวินาทีตอนถ่ายรูปแค่นั้นเองค่ะคุณบิ๊ก พอแม่มันมานั่ง (พี่สาว) มันข้ามไปนอนบนเบาะที่พับลง เอาหัวพาดตักแม่ มองวิว 

ตอนเอาเป็นลูกหมาให้มันนอนในครัว ตื่นเช้ามาทำไมหูแหว่ง....หนูกัด (เหมือนโดเรมอนเลย) ก็เลยเป็นสัญญลักษณ์ประจำตัวไปเลย
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 13:54:55 »

เพลินๆ ครับ เพลินๆๆ 555555  กระทู้นี้สุดยอดจริงๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
vichet
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 15:24:00 »

ผมมีอยู่ 5 ตัวครับ
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 15:55:06 »

ฮ่าๆๆ ชมรมชาวเปอร์โยรักสัตว์
เผอิญอยู่หอ ไม่มีสถานที่จะเลี้ยงสัตว์เลยอ่ะ

จะมีก้อแต่เจ้าปีเตอร์(แมลงสาป) ปรากฏตัวมาทักทาย ในบางวัน

บางวันเล่นไล่จับ จับได้ก้อ จับหนวดมัน เอาไปปล่อยหน้าระเบียง

ปีเตอร์สยายปีก อันงดงาม  ร่อน ลงหน้าสนามหญ้าหน้าหออย่างปลอดภัย

อิอิ ปล่อยมันดีก่าเนอะ

นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 16:28:05 »

ของมันคาในบ้านสองชุด จะขายก็เกรงใจคนจอง จะไม่ขายเงินก็จมอ่ะดิพี่ใหม่ เลยต้องเล่นแบบนี้ดีกว่า ไหนๆ ก็ขายรถไปแล้ว ก็ขายเวเทอร์การ์ทมันซะด้วยเลย

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 20:41:34 »

อ้างถึง
ของมันคาในบ้านสองชุด จะขายก็เกรงใจคนจอง จะไม่ขายเงินก็จมอ่ะดิพี่ใหม่ เลยต้องเล่นแบบนี้ดีกว่า ไหนๆ ก็ขายรถไปแล้ว ก็ขายเวเทอร์การ์ทมันซะด้วยเลย

คราวหลังถ้าพี่อาร์ตจะขายของ ก็ลองกำหนดรายละเอียดมาครับ ว่า
สั่งแล้ว ของมาแล้ว แต่ยังไม่จ่ายเงิน และไม่ติดต่อมาเป็นเวลาเท่านั้นเท่านี้
ก็เขียนไว้ว่า มีสิทธิ์ที่จะให้พี่อาร์ตขายของชิ้นนั้นให้คนอื่นต่อได้ครับ

ทำแบบนี้ พี่อาร์ตก็ไม่ต้องใช้ความรู้สึกตัดสินครับ ว่า จะเอายังไงดี

ผมเองก็ทำวิธีนี้ครับ

ผมเคยสั่งของให้เพื่อนมา พร้อมตกลงกันก่อนสั่งว่า  เมื่อของมาแล้ว ผมจะติดต่อไป และ ต้องโอนเงินให้ภายใน......
ถ้าโอนแล้ว เอาหลักฐานมา ผมก็เอาของให้ครับ
และถ้าไม่โอนเงินมา ภายในระยะเวลา.....ต้องติดต่อกลับมาอย่างน้อย 1 ครั้ง
ถ้าสั่งแล้ว ของมาแล้ว ไม่โอนเงินให้ ไม่ติดต่อในเวลา......
ผมมีสิทธิ์เอาของที่เพื่อนสั่ง ไปขายต่อให้คนอื่นได้

ผมทำอย่างนี้ผมก็ไม่หนักใจครับ ผมไม่ได้เบี้ยวด้วย เขาเบี้ยวเอง
เบอร์ติดต่อ ผมก็ให้ไว้ , e- mail ก็ให้ไว้
ชื่อ website ที่เล่นบ่อยๆก็ให้ไว้
เบอร์ fax ก็ให้ไว้
ที่อยู่ก็ให้ไว้

ถ้าอ้างว่าติดต่อไม่ได้ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้วครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 21:50:27 »

บางทีความสนิทมันทำให้เราลำบากใจ สัญญาใจ บางทีใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่สัญญาเงิน ใช้ได้แน่นอนสำหรับการทำธุรกิจ

โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กรกฎาคม 2007 เวลา 21:53:13 »

เวลาผมทำงานกับเพื่อน

เพื่อนร่วมงานก็คือเพื่อนร่วมงานครับ

แต่มาตรฐานการทำงาน ก็ไม่เคยอ่อนให้เพื่อนเหมือนกันครับ

คำว่ามาตรฐานสำหรับผม ถ้ามันสมควรที่จะเป็นอย่างนั้น ไม่ตึง ไม่หย่อน ผมไม่มีทางหยวนๆให้เด็ดขาดครับ
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 11:16:29 »

นี่ไงหมาผม ตัวน้ำตาลคือตัวพ่อ จอมซนตอนหนุ่มๆ ซอยไหนหมาเยอะๆชอบที่จะไป ชอบฝ่าดงนักเลง แต่ดันกลัวฟ้าร้อง  ตอนนี้ 10 ขวบแล้ว ไม่ซ่าและซนแล้วอ้อนอย่างเดียวตอนนี้

ตัวเล็กขาไม่ดีเพราะเป็นโรคหัด จอมซ่าประจำซอยขาไม่ดีแต่กัดกับเขาไปทั่ว สู้จนหูแหว่ง เลือดท่วมตัว ไปหาหมอกลับมา ยังไม่เข็ดจะไปซัดกับคู่อริตัวเดิมอีกทั้งๆที่ตัวเองเมายา เพราะเพิ่งไปเย็บแผลมา ไปยืนเห่าบ้านเขาอีก เจ้านี่ยอมรับใจมันเลย เหมือนพ่อเขา

ตัวอ้วนๆสีดำนั่นเป็นตัวแม่ จอมปราบงู กลัวทุกอย่างในโลก โดยเฉพาะหมาด้วยกันจะกลัวมากเจอปั๊บนอนหงายเลยยอมแพ้ตั้งแต่พวกนั้นยังไม่ขู่ ผิดกับตัวลูกและพ่อเลย แต่ไม่กลัวสัตว์มีพิษ แปลกดี

เมื่อก่อนมี 10 ตัว แจกไปบ้างตายไปบ้างครับ เป็นโรคหัดนี่แหละครับ

* Kaitom004_9Y001.jpg (14.99 KB, 253x207 - ดู 134 ครั้ง.)

* Kaotuu AG001.jpg (42.94 KB, 371x246 - ดู 133 ครั้ง.)
Mai405

« ตอบ #37 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2007 เวลา 21:27:23 »

หมาข่วนรถ ฮือๆๆๆ....มันดีใจที่กลับบ้าน เปิดประตูรถรับมันไม่ทัน มันข่วนแควก  10 เล็บเต็มๆ หวังว่าคงจะขัดออกนะ โธ่ รถยังใหม่อยู่เลย
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2007 เวลา 22:32:25 »

หมาข่วนรถ ฮือๆๆๆ....มันดีใจที่กลับบ้าน เปิดประตูรถรับมันไม่ทัน มันข่วนแควก  10 เล็บเต็มๆ หวังว่าคงจะขัดออกนะ โธ่ รถยังใหม่อยู่เลย
สู้ผมไม่ได้ เมียข่วนครับ 5 5 เท่ากับ 10 เล็บครับ 55555

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์