วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:58:20

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  แก๊สโซฮอล์กะเบนซิน95
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊สโซฮอล์กะเบนซิน95  (อ่าน 1540 ครั้ง)
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 00:18:30 »

มีท่านใดเคยวิ่งเปรียบเทียบระยะทางระหว่างแก๊สโซฮอล์กะเบนซิน95มั่งครับ ผมลองดูประมาณ4-5ครั้งแล้ว เติมราคาเท่ากันรู้สึกว่าแก๊สโซฮอล์มันวิ่งได้ระยะทางน้อยกว่าเบนซิน
ประมาณ 10% วิ่งความเร็วประมาณ 90-100 ครับ Cheesy Cheesy
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

If you want peace. Prepare for war.
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 06:08:31 »

Mi16 ผมเคยลองเติมหลายถังแล้วจับดู ก็วิ่งได้ระยะทางน้อยกว่าจริงๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 07:41:30 »

เห็นด้วยครับว่าวิ่งได้น้อยกว่าและรถไม่กระฉับกระเฉงครับ ผมใช้ของ ปตท รัฐแหกตาครับ ไม่ประหยัดตรงไหนเลย น้ำมัน 1 ลิตรมีส่วนผสมแอลกอฮอล แค่ไม่ถึง 10% แล้วมันจะประหยัดได้เท่าไหร่กัน ในอเมริกาและบราซิล เขาใช้แอลกอฮอลเกิน 50% ครับมันเลยประหยัด แต่แลกด้วยโรคทางเดินหายใจ ตอนนี้อเมริกาเลิกแล้วครับ เหลือแต่บราซิล

ของดีๆอย่าง ไบโอดีเซล กับไม่สนใจทำกัน ประเทศเราผลิตวัตถุดิบเองได้ด้วย

บ่นมากเดี๋ยวเจอข้อหาทำลายความมั่นคงของรัฐ(บาล) อีก

zero1
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 09:25:06 »

ได้น้อยกว่าอยู่แล้วล่ะครับ
สรุปแล้ว ไม่ได้ประหยัดอะไรเลย
แต่ทำให้ชาวไร่อ้อยมีรายได้เพิ่มขึ้น (มั้ง)

ผมใช้ตั้งแต่เริ่มแรกหลายปีแล้ว
ใช้จนหาเติมไม่ค่อยได้
เกิดความรำคาญ เลยเลิกใช้ไปแล้ว

ยุคนี้หาเติมง่าย
แต่ไม่เอาแล้ว

405 GR เครื่องคาร์บิวด้วย

The Good Old Days Of Cheap Puggs Are Over.
 -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 14:34:37 »

ผมก็ว่ามันวิ่งได้น้อยกว่าครับ  Grin
405i-95
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 15:48:12 »

ไม่รู้ว่าใครเป็นคนคิดโฆษณาแก๊สโซฮอลทางโทรทัศน์ มันไม่กล้าบอกว่าใช้ได้เพราะอะไร ใช้ได้กับรถอะไร ปีไหน ... มันคงกลัวว่าถ้าใช้แล้วเกิดเสียหายแล้วจะถูกฟ้องร้อง เลยโฆษณาไปแบบไร้สาระน่ารำคาญวันละหลายเวลา เวรกรรมจริงๆ ทั้งเนื้อหาทั้งพรีเซนเตอร์ ไม่รู้ว่ามันขุดมาจากไหนทุเรศมาก
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 16:23:28 »

คนใช้ไม่ผิด แต่แก๊สโซฮอล์ นั้นละผิด 555555555 ผมยังไม่เคยใช้เลยครับ กลัวครับ ที่อู่เล่าให้ฟัง มี 405sri หัวฉีดตัน

เป็นเพราะ ไปเติม แก๊สโซฮอล์ มาใช้สักระยะหนึ่ง ผมเลยไม่กล้าลอง ขอเติม 95 ดีกว่า ไม่อยากเสี่ยง

ถ้าวันไหน ไม่มี 95 ค่อยเอาไปติดแก๊สดีกว่า แบบ ไม่มี โซฮอล์ ตามหลัง ยังสบายใจกว่า เลยครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 17:51:37 »

ของ ปตท ตอนนี้ ได้ข่าวว่ามีปลอมปนนะครับ

ไปเติม 95 ของ caltex คันเร่งเบากว่าเดิมครับ  วิ่งไหลลื่นกว่าด้วย  แต่มันหมดไว

ตอนนี้ผมก็เลยเติม 95 ของ Jet ครับ ถึงจะไม่ลื่นเท่า caltex แต่ก็หมดช้าหน่อย  และรถไม่สะดุด

สรุปแล้ว 95 ของ caltex นานๆเติมทีครับ เอาไว้ล้างถัง ล้างหัวฉีด
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 กรกฎาคม 2007 เวลา 15:28:20 »

ผมเติมมาตั้งปีกว่าแล้ว ไอ้เจ้าโซฮอลล์นี่แหละ
405 จีอาร์ปี92ครับ ตอนนี้ยังไม่มีอาการใดๆ
wichai
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 กรกฎาคม 2007 เวลา 23:27:39 »

ของผม 505 ปี 88 ลองเติม แก๊สโซฮอล 91 ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหา รู้สึกจะดีกว่า แก๊สโซฮอล 95 นะ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 กรกฎาคม 2007 เวลา 07:25:44 »

เคยวิ่งทั้ง peugeot และ honda
เจอเหมือนกันว่าน้ำมันหมดเร็วกว่าเดิม
พอคิดค่าเฉลี่ยออกมาแล้วก็ไม่แตกต่างจากการใช้หรือไม่ใช้ครับ

เอ้อ น้ำมันไบโอดีเซลไม่รู้จักพัฒนาให้ใช้ได้สักทีหนอ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 กรกฎาคม 2007 เวลา 09:46:40 »

ของดีๆอย่าง ไบโอดีเซล กับไม่สนใจทำกัน ประเทศเราผลิตวัตถุดิบเองได้ด้วย

บ่นมากเดี๋ยวเจอข้อหาทำลายความมั่นคงของรัฐ(บาล) อีก

ชอบจิงครับคำๆนี้ ยุคนี้คิดแต่อย่าแสดงออกมากนะครับ เดี๋ยวเจอ Thailand Double Standard 555
intra
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:05:34 »

เบนซิน 95  ราคาแพงกว่า แต่หมดช้ากว่า   แก๊สโซฮอล์ 95  ถูกกว่า แต่หมดเร็วกว่า  เจอกับตัวมาแล้ว ใช้อยู่ ไม่เกิน 5 ครั้ง  หลังจากนั้น เบนซิน 95 ตลอด ขนาดเจ้าของปั้ม ปตท. ที่รู้จักกันยังใช้เบนซิน 95 เลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์