วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:52:05

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ถึงคุณaddyเรื่องหลังคา306ccผมคิดว่าผมซ่อมให้คุณได้นะครับ
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณaddyเรื่องหลังคา306ccผมคิดว่าผมซ่อมให้คุณได้นะครับ  (อ่าน 1257 ครั้ง)
monthon
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2007 เวลา 11:06:00 »

คุณaddyลองเอารถมาให้ผมทำไหมครับเรื่องหลังคาเปิดปิดไม่ได้ผมว่าผมสามารถซ่อมได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
addy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 08:35:53 »

ขอบคุณมากเลยครับ ว่าจะไปหาพี่หลายทีแล้วครับ มีหลายเรื่อง อยากปรึกษาครับ เข้าศูนย์ แล้วกลุ้มใจไงไม่รู้ครับ พอดีช่วงนี้ ต้องดูแล office เป็นพิเศษ ครับ การเมืองแบบนี้ นี่ทำเอางานผมหายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ไปหายยยยยยยยยยยยยยย ไป เลยไม่ได้ติดต่อกับคุณ monthon เสียที  วันเสาร์ นี่แวะไปได้ไหมครับ หรือควรไปวันธรรมดาดีครับ หรือ นัด ชาว cabiolet ไปรวมกันกินข้าวด้วยกันเสียเลยดีครับ
เออ ว่าแต่ ช่วยส่งแผนที่ให้ผมด้วยนะครับ
[email protected] ครับ
ขอบคุณมากเลยครับผม Smiley Smiley Smiley
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monthon

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 12:11:25 »

คุณ
addyมาเมื่อไหร่ก็ได้ครับยกเว้นวันอาทิตย์ผมจะอยู่บ้านนครปฐม แผนที่ รบกวนคุณดูที่เวบไซด์ของผมนะครับ www.starairsound.caronplay.com
แล้วจะนัดเจอพวกccเมือไหร่ก็บอกนะครับ  แต่ผมว่ารอให้รถคุณaddyหลังคาใช้ได้ก่อนดีกว่าครับจะได้เจอกันแล้วสนุกกว่า เรื่องหลังคาอาการเป็นขนาดไหนครับผมจำได้คุณเคยถามเรืองยางยึดเก็บหลังคา หลังคาเปิดไม่ได้เลยหรือเปิดได้แต่ไม่ยอมลงให้สุดครับถ้าเปิดไม่ได้เลยก็ต้องไล่เรื่องระบบไฟและมอเตอร์ปั้มไฮโดรริค แต่ถ้าเปิดได้แต่เปิดไม่สุดก็จะต้องดูที่กลไกของโครงเห็ลกหลังคามันจะมียางยึดเพือเป็นตัวคอยดึงกานเหล็กในโครงหลังคาให้อยู่ในตำแหน่งที่พับลงมาได้ของผมก็เคยเป็นคือพับลงไม่สุดต้องเปิดขึ้นมากลางรถแล้วก็ปิดลงมาแล้วก็เปิดมากลางรถอีกที่หลังจากนั้นถึงจะเปิดประทุนได้ถ้าเป็นตรงนี้ผมทำได้ครับใช้เวลาไม่นานประมาณหนึ่งชั่วโมง แต่ถ้าเป็นที่ระบบไฟ หรือพวกปั้มไฮโดรริคใช้เวลาประมาณสีชั่วโมงครับมาแล้วเดี๋ยวผมดูให้ครับไม่เสียค่าใชจ่ายใดๆทั้งสิ้นนอกจากอะไหล่ของคุณเสียคอยว่ากันราคาล่าสุดที่ผมถามศูนย์มานะครับ
1.หลังคามาทั้งชุดมาทั้งโคลงมาทั้งผ้าทุกอยางราคาลดแล้วบวกแวคแล้ว356,530 บาท
2.ผ้าหลังคาไม่รวมกระจกหลัง ราคา 137,306 บาท
3.กระจกหลัง (ที่มันเป็นพลาสติกอ่ะครับ) ราคา 19,866 บาท
4.ผ้าหลังคา ด้านในรถราคา 63,048 บาท
5.ค่าแรงในการใส่ผ้าหลังคาในกรณีเปลี่ยนเฉพาะผ้าอย่างเดียว ราคาค่าแรงที่ศูนย์สุรวงค์ 30,000 บาทครับ(สามหมื่นบาท)ต้องใส่ตัวหนังสือกำกับเพราะเดี๋ยวจะนึกว่าผมพิมพ์ผิด
ยังมีอื่นๆอีกเช่นน๊อต กาว รีเวตกาบพลาสติกซ้ายขาว ยางรองโครงหลังคา รวมแล้วไม่ต่ำกว่าหนึ่งหมื่นบาทครับ ราคานี้อพเดตครับพึ่งจะถามมาเมื่อเดื่อน พฤษภาคม 50 ที่ผ่านมาองครับ (ตอนนั้นหลังคาผมเสียอยู่)ถามศูนย์แล้วตกใจในราคาครับ เลยกลับมาที่ร้านผมแล้วให้ลูกน้องที่ร้านดู ตอนนี้โอเคทุกอย่างเลยครับ ผมว่าคูณaddyโทรมาคุยอาการก่อนก็ได้นะครับ 086-3280571 ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรงผมทำให้ แต่ผมมั่นใจว่าผมทำได้ครับเพราะรถผมเสียมาทุกอาการแล้วทำจนคิดว่ารู้ระบบของมันแล้ว แต่อาจไม่100เปอร์เซนนะครับฮิๆๆ เพื่อนให้เพื่อน (เรียนแบบคุณaddyครับ)
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 12:23:17 »

ชื่นชมในน้ำใจ และแอบอิจฉาชาว cc อยู่เล็กๆ ที่เปิดหลังคารับลมได้ครับ XSi ขอแจมด้วยคนได้ไหมครับ อิอิ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 13:56:05 »

เจ๋งมากครับ แว่ะมาชื่นชม เพื่อนให้เพื่อน
addy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 15:43:59 »

หลังคาเปิดปิดได้ครับ  แค่ไอ้เจ้ายางยืดที่คอยดึง frame จัดระบบตอนพับเก็บนั่นแหละครับ ที่หมดสภาพไปครับ ดีแล้วครับเดี๋ยวจะหาเวลาไปพบนะครับ จะโทรไปล่วงหน้าครับ ดีจังเลยมีเพื่อนๆ คอยช่วยกันอย่างนี้ ไปศูนย์ที แทบสลบ ในคุณภาพ ต่อราคาครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆครับ
ชื่นชมในน้ำใจ และแอบอิจฉาชาว cc อยู่เล็กๆ ที่เปิดหลังคารับลมได้ครับ XSi ขอแจมด้วยคนได้ไหมครับ อิอิ
เอ หาเรื่อง meeting กันดีกว่า จะได้นั่งคุยกัน  Smiley Smiley Smiley
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 22:31:10 »

ตอนนี้ตอนปิดหลังคา ช่วงที่มันจะลงมาถึงกระจกหน้ารถผมก็จะใช้มือยันไว้เหมือนกัน
ไม่งั้นมันจะลงค่อนข้างแรง บางทีก็กระแทกเลย แล้วก็ทำให้กล่องมันงงไม่ยอมทำงานต่อ
ดูๆแล้วก็น่าจะเป็นที่เจ้ายองยืดที่ว่าแน่เลย  คงได้อายุพอดี
Mai405

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2007 เวลา 23:11:20 »

อดีตขับ 306s16 ไปแจมมั่งได้มั๊ยคะ?
addy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2007 เวลา 01:49:14 »

งั๋นผมว่าเราหาเรื่องจัด meeting ทั้งคลับเลยดีกว่าไหมครับ คุณ ฤทธิ์ อำมหิต  พี่ใหม่ 405
เราไม่แตกแยกกันเนอะ บ้านเมืองไม่วุ่นวายใช่ไหมครับ
ท่านประธานครับ จัดไหมครับ จะให้ช่วยไรบอกครับ ฉลองชื่อใหม่ ท่านประทานก็ได้ครับ อิๆๆๆๆ Smiley Smiley Smiley
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2007 เวลา 06:55:39 »

ได้เลยจะไปเมื่อไรบอกเลยครับ

แหมฉลองชื่อใหม่ ก็ต้องให้พี่ใหม่ไปด้วยสิครับ 55555

หรือจะเอาวันที่ 16 ก.ค.ไปนั่งเล่นที่ศูนย์ด้วย แล้ว meeting ด้วย
เพราะวันที่บอกจะขอลองนัดผู้บริหารทาง ยูโรเปี้ยนฯ มาตอบปัญหาพวกเราไงครับ
แอร์เย็น กาแฟฟรี นั่งสบาย ไม่เสียเที่ยวด้วย

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
addy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2007 เวลา 19:35:59 »

ผมว่าน่าสนใจครับ คนอื่นๆว่าไงครับ  Smiley
pee306

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 กรกฎาคม 2007 เวลา 23:24:30 »

ไปแจมด้วยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์