วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 01:05:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  405 GR เสื้อสูบร้าว
0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 GR เสื้อสูบร้าว  (อ่าน 1580 ครั้ง)
PJ
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2007 เวลา 18:12:07 »

รถผมเสื้อสูบร้าวตรงด้านท่อไอเสียครับ น้ำรั่วออกมา ตอนนี้ให้ช่างใช้กาวซีเมนต์เหล็กปะไว้ชั่วคราว คาดว่าคงใช้ไม่ได้นาน ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนเสื้อสูบโดยใช้เสื้อสูบเก่าแต่ต้องเจียรหมายเลขเครื่องเก่าออกและตอกหมายเลขเครื่องเดิมไปใหม่ ผมเลยยังไม่ทำไม่รู้จะถูกกฏหมายหรือเปล่า และยังต้องหาเครื่องเก่าเพื่อถอดเอาเสื้อสูบมาใส่ ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย ใครมีข้อแนะนำบ้างครับ หรือใครมีเครื่องเก่าจะขายให้บ้างครับ จะเปลี่ยนเป็นเครื่องญี่ปุ่นใส่ก็เสียดายเกียรออโต้ เพราะพึ่งซ่อมไป 2หมื่นกว่า วิ่งไปได้แค่ 4000 กม. เอง (5เดือน) เพราะรถคันนี้ใช้น้อย เป็นคันสำรองครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Pet405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2007 เวลา 06:55:35 »

สื้อสูบก็แถบเหมือนครื่องล่ะครับ  คือได้ทั้งเครื่องยกเว้นเกียร์  หาที่มีเอกสารกับกับยากเหมือนกัน  แต่ถ้าได้  ก็เอาไปแจ้งเปลี่ยนเครื่อง  ตอนเสียภาษี  หากไม่มี ก็ต้องตัดเอาเลขตัวถังของเดิมมาใส่  เนื่องจากเลขมันอยู่บนเสื้อ

แล้วคุณอยู่จังหวัดไหนล่ะครับ  เวลาเขียนน่าจะบอกที่อยู่คนอื่นให้ชัดเจน   หากมันมีของแต่อยู่ไกลก็คงไม่เหมาะที่จะซื้อหาไป  เพราะค่าส่งจะแพง  แต่ถ้าคุณยินดีจ่ายก็พอหาได้  ก็คงราว  6-7 พัน  ก็มี เครื่องรุ่นเดิมนะครับ  จากประสบการณ์เคยเปลี่ยนเสื้อสูบที่มันผุที่โคราชนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2007 เวลา 08:34:35 »

รถผมเสื้อสูบร้าวตรงด้านท่อไอเสียครับ น้ำรั่วออกมา ตอนนี้ให้ช่างใช้กาวซีเมนต์เหล็กปะไว้ชั่วคราว คาดว่าคงใช้ไม่ได้นาน ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนเสื้อสูบโดยใช้เสื้อสูบเก่าแต่ต้องเจียรหมายเลขเครื่องเก่าออกและตอกหมายเลขเครื่องเดิมไปใหม่ ผมเลยยังไม่ทำไม่รู้จะถูกกฏหมายหรือเปล่า และยังต้องหาเครื่องเก่าเพื่อถอดเอาเสื้อสูบมาใส่ ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย ใครมีข้อแนะนำบ้างครับ หรือใครมีเครื่องเก่าจะขายให้บ้างครับ จะเปลี่ยนเป็นเครื่องญี่ปุ่นใส่ก็เสียดายเกียรออโต้ เพราะพึ่งซ่อมไป 2หมื่นกว่า วิ่งไปได้แค่ 4000 กม. เอง (5เดือน) เพราะรถคันนี้ใช้น้อย เป็นคันสำรองครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ทำได้ครับ ทั่วไปก็ทำกันแบบนี้แหละครับ  ถามว่าผิดไหมก็ผิดครับ
แต่เราไม่ได้ทำให้มัแรงขึ้น หรือ จงใจทำอะไรผิดๆๆนะครับ

ดังนั้นไม่ต้องกลัวหรอกครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
PJ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2007 เวลา 14:56:34 »

ผมอยู่บางบัวทอง นนทบุรี ครับ แต่ตอนนี้ ผมลงมาทำงานที่สงขลา ยังไม่เห็นสภาพรถเลย ภรรยาบอกทางโทรศัพท์ แล้วผมก็คุยกับช่างให้อุดดูก่อน กลับถึงบ้านค่อยตัดสินใจครับว่าจะทำอย่างไร เลยลองโพสต์มาถามความเห็นครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2007 เวลา 22:35:19 »

ถ้าจะวางเครื่อง และต้องการจะขายเกียร์อโต้บอกได้นะครับสนใจอยู่ โทร 0811931494
PJ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2007 เวลา 17:29:47 »

ผมยังทำงานอยู่ที่สงขลาจะกลับเสานี้ ขอกลับไปดูสภาพรถก่อนว่าเป็นอย่างไร ถ้าจะวางเครื่องใหม่แล้วจะติดต่อไปครับคุณRatchai ก็เป็นทางเลือกหนึ่งที่ผมคิดไว้ถ้าขายเกียรออโต้ลูกเก่าได้ก็จะช่วยลดค่าวางเครื่องใหม่ได้บ้าง ช่างบอกว่าวางเครื่องใหม่ประมาณ 50000 บาท ซึ่งราคาเกือบซื้อรถได้อีกคันนึงแน่ะ Smiley
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์