วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:48:59

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขุดตำนาน ยูโรเปี้ยนเซอร์วิส
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดตำนาน ยูโรเปี้ยนเซอร์วิส  (อ่าน 1449 ครั้ง)
ลีออง
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2007 เวลา 19:53:05 »

วันนี้เผอีญ ไปทำธุระแถว เสรีไทย 43(ซอยสำนักงานเขตบึงกุ่ม) เห็นอู่นึงซ่อมเปอร์โยต์ มี รถจอดหลายคัน เลยแวะไปทักทาย  ปรากฎว่าเป็นเพื่อนเก่าแก่ ไม่เจอกันหลายปี เจ้าของยูโรเปี่ยนเซอร์วิส ช่างอ้อน อดีตช่างศูนย์สุริวงศ์เก่า คลุกคลีกับสิงห์ทรนง มา20กว่าปี เครื่องมือดีอุปกรณ์ครบฝีมือระดับติดดาว ราคาย่อมเยาว์ ร้านเก่าหมดสัญญาเลยมาอยู่แถวนี้ ใครมีปัญหากับสิงห์ ทรนง  เชิญปรึกษาได้ รับประกันราคาย่อมเยาว์แน่นอน (ผมเคยซ่อมเกียร์ออโต้ zf 14  กับเพื่อนคนนี้แค่ 8000 บาท นำใจมีให้เป็นเข่ง ช่วยๆๆกันอุดนุนนะครับ ขออนุญาติ เว็บมาสเตอร์นะครับแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jeff405
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2007 เวลา 20:41:08 »

รบกวนเบอร์โทร.อู่ด้วยครับ
วันนี้เผอีญ ไปทำธุระแถว เสรีไทย 43(ซอยสำนักงานเขตบึงกุ่ม) เห็นอู่นึงซ่อมเปอร์โยต์ มี รถจอดหลายคัน เลยแวะไปทักทาย  ปรากฎว่าเป็นเพื่อนเก่าแก่ ไม่เจอกันหลายปี เจ้าของยูโรเปี่ยนเซอร์วิส ช่างอ้อน อดีตช่างศูนย์สุริวงศ์เก่า คลุกคลีกับสิงห์ทรนง มา20กว่าปี เครื่องมือดีอุปกรณ์ครบฝีมือระดับติดดาว ราคาย่อมเยาว์ ร้านเก่าหมดสัญญาเลยมาอยู่แถวนี้ ใครมีปัญหากับสิงห์ ทรนง  เชิญปรึกษาได้ รับประกันราคาย่อมเยาว์แน่นอน (ผมเคยซ่อมเกียร์ออโต้ zf 14  กับเพื่อนคนนี้แค่ 8000 บาท นำใจมีให้เป็นเข่ง ช่วยๆๆกันอุดนุนนะครับ ขออนุญาติ เว็บมาสเตอร์นะครับแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jeff405

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2007 เวลา 20:42:38 »

รบกวนเบอร์โทรของอู่ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ลีออง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2007 เวลา 21:23:30 »

ขอโทษครับ เบอร์ช่างนะครับ 0831374846  0855535256 ช่างอ้อนครับ
intra

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2007 เวลา 22:15:40 »

ถ้าดีต้องเชียร์
amtep
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน 2007 เวลา 09:49:59 »

แถวๆนั้น ถ้าจะไปจากหนองแขมไปทางไหนดีครับ วานผู้รู้แนะนำด้วย ขอบคุณครับ
anus

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2007 เวลา 08:51:57 »

มีแผนที่มั๊ยครับ...เผื่อใช้บริการ
ลีออง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มิถุนายน 2007 เวลา 12:55:49 »

นับจากถนนรามคำแหงนะ ไปทางมินบุรี
ถึงแยกบ้านม้าเลี้ยวซ้ายไปทางคลองจั่นถึงแยกนิด้าเลี้ยวขวา เข้าถนนเสรีไทย(สุขาภิบาล1)ตรงไปเรื่อยๆๆมองซ้ายมือ มีป้ายบอกซอย ถึงเสรี43 (เขตบึงกุ่ม)เลี้ยวเข้าไปด้านซ้ายมือ120เมตรจากปากซอยเบอร์ช่าง0831374846 รับบริการนอกสถานที่ด้วยนะ(แผนที่ทำไม่เป็น นะครับขอโทษที)
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มิถุนายน 2007 เวลา 16:30:17 »

จากหนองแขม
วิ่งเส้น กาญจนาภิเสก  ชิดซ้ายขึ้นสะพานไปเส้นนครอินทร์ ข้ามสะพานพระราม 5 ไปเลี้ยวขวาที่สี่แยก จำชื่อไม่ได้
เข้าถนนงามวงศ์วาน  ผ่านหน้าเดอะมออล์ วิ่งตรงไปจนสุดถนน เกษรต-นวมิน  เลี้ยวขวาเข้าถนนนวมินทร์
ไปจนสุดเส้นนวมินทร์ เลี้ยวซ้าย  ก็เป็นถนนเสรีไท แล้ว
บอกชื่อถนนไม่ค่อยแน่ใจ ต้องขออภัยด้วยนะคับ 
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์