วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 19:35:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากเปลี่ยนโช๊ค 306 XR ด่วน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนโช๊ค 306 XR ด่วน  (อ่าน 1131 ครั้ง)
totofun33
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 พฤษภาคม 2007 เวลา 18:00:01 »

ขอความรู้ด้วยครับ คือ ว่าอยากทราบว่า โช๊คของ 306 Xr คู่หน้าราคาเท่าไร ครับ แล้วซื้อที่ไหนครับ หรือโช๊คทั่วไปสามารถเปลี่ยนใส่กันได้ไหมครับ เช่น KYB ที่มีอยู่ตามท้องตลาดนะครับ รุ่นไหนใส่ได้บ้าง แล้วคู่หลังของ 306 XR นี้มีโช๊ครึเปล่าครับ เห็นตัวเล็กๆ ค้ำอยู่ 2ตัวไม่แน่ใจครับ แล้วราคาเท่าไร ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ หรือใครเคยเปลี่ยนที่ไหนบอกด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 พฤษภาคม 2007 เวลา 09:18:40 »

ถ้าไม่เน้นของแท้ ของใหม่ราคาย่อมเยาก็มี Record ร้านเอกชัย คู่ประมาณ 3000 มีทั้งหน้า-หลัง ถ้าขับไม่เร็วนักเจอหลุมเจอเนินค่อยๆหย่อนผ่านไป ไม่ตะบี้ตะบันเหมือนรถกะบะ ก็ใช้ได้ครับ

http://www.vlovepeugeot.com/parts.html
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 พฤษภาคม 2007 เวลา 10:30:27 »

ใช้ของเดิมๆของมันดีที่สุดครับ แต่ก็ราคาสูงอยู่เหมือนกันครับ ถ้าใช้งานไม่มากไม่โหด ก็ใช้ Record

ราคาไม่แรงมาก แต่ก็ต้องค่อยๆใช้ แต่ประหยัดเงินได้มากครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
totofun33
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2007 เวลา 20:03:07 »

ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะลองไปดูของ record ดูครับ
totofun33
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2007 เวลา 20:14:06 »

เออ ว่าแต่ Record นี่มันมีขนาดบอกไว้รึเปล่าครับ จะได้รู้อะครับ เช่นคู่หน้าเท่าไร หลังเท่าไร
ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์