วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 19:23:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ใครมาแถวๆ ปลวกแดงตอนกลางคืนดึกๆระวังนะครับ อันตรายมาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมาแถวๆ ปลวกแดงตอนกลางคืนดึกๆระวังนะครับ อันตรายมาก  (อ่าน 7914 ครั้ง)
เล็ก
New PG User(ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยครับ)
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 09:25:12 »

เป็น FW mail น่ะครับ เลยส่งมาเล่าสู่กันฟัง
From: Apirat Sansit

Subject: Fw: กู้ภัยอันตรายแห่งอำเภอปลวกแดง
. . . เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 30 มีนาคม พ.ศ. 2550

ขณะนั้นเวลา 21.00 น. ผมได้ขับรถกลับจากที่ทำงานไปดูทำเลเปิดออฟฟิศที่ อ.ปลวกแดง
เสร็จธุระแล้วก็กำลังจะเดินทางไปส่งเพื่อนที่บริษัทในซอย 3 นิคมอีสเทิร์นซีบอร์ด(ระยอง) และกลับบ้าน
ผมได้เลี้ยวเข้าถนนด้านหลังนิคมฯ มีรถกระบะวีโก้สีขาวติดไซเรนวิ่งตัดหน้าไป 

ผมไม่สนใจอะไรก็ขับตามไปแต่กะบะคันนั้นก็เหมือนจะจงใจแกล้งขับช้าแต่ไม่ให้เเซง 

ผมไม่สนใจ ผมรีบ ผมจึงเเซงขึ้นไปและปาดหน้าเพราะเป็นถนนวิ่งสวนและแคบ
จากนั้นรถคันดังกล่าวได้ตามผมมาตลอด ผมลองกลับรถไปทาง อ.ปลวกแดง รถคันดังกล่าวก็กลับรถตาม (แน่ๆเลยเค้าตามผม)

ผมไม่เข้าใจทำไมเค้าถึงตามผม ผมรู้สึกไม่ปลอดภัย เค้าไม่ใช่ตำรวจ เค้ามาตามผมทำไม
ไซเรนที่เปิดก็เปิดมาก่อนจะเจอผมแล้ว ผมเลยเร่งความเร็วเพื่อหนีไปที่ชุมชน . . . 

แต่เจ้ากรรมตลอดทางดูเหมือนเค้าวิทยุเรียกพวกเดียวกัน
รปภ.ปลวกแดงเอารั้วเหล็กกั้นไม่ให้ผมหนี  แต่ผมขับหลบมาได้อย่างหวุดหวิด
ก่อนถึงตัวอำเภอมีรถกู้ภัยจอดขวางถนน 2 คัน ทั้งๆที่ผมขับมา 140 กม./ชม. (นี่มันคิดว่าผมเป็นโจรปล้นธนาคารรึไง ผมคิดในใจ)
ด้วยความเร็วที่เหยียบมาผมเบรคไม่ได้อแล้วผมหาช่องไหล่ทางหลบรถกู้ภัยปลวกแดง
และก็หวิดจะเป็นอุบัติเหตุร้ายแรง ผมขับรถวิ่งผ่านอำเภอปลวกแดง ขณะนั้นผมกะจะไปที่สถานีตำรวจ

แต่ผมขับเลยออกไปทางถนนที่มุ่งหน้าไประยอง  รถที่ตามผมทีนี้ไม่ใช่ 2 แล้ว มีกะบะอีซุซุ ไฟหน้าติดเพียงดวงเดียว
ตามผมมาอย่างกะชั้นชิดสองข้างทางก็เปลี่ยวมืด  และเวลานี้ก็ดึกแล้ว ผมไม่กล้าจอด
ในใจคิดว่าถ้าจอดคงต้องมีเรื่องแน่ๆเลยขับหนีต่อไป ระหว่างทางมีรถกู้ภัยปลวกแดง พยายามกีดขวางอีกหลายคัน
แต่ผมก็ขับหนีไปได้ จนหลงทางเข้าไปในป่ายางบริเวณอ่างหนองปลาไหล  ทางเป็นถนนลูกรัง . . .

ผมเหยียบรถหนีอย่างไม่คิดชีวิติ กะว่ายังไงๆก็ต้องไปที่ชุมชนเพื่อความปลอดภัย
แต่รถผมเสียหลักบริเวณโค้งหักศอก รถอีซุซุที่ตามมาชนรถผมอย่างแรงจนไถลเกือบตกอ่าง  แต่ผมก็ขับต่อไป ซึ่งรถคัน
ดังกล่าวก็ตามมาอย่างกะชั้นชิด  และมาชนข้างจนรถผมเสียหลักอีกครั้งและแซงขึ้นไปจากนั้นก็
พยายามปาดซ้ายปาดขวาและเบรกรถเพื่อให้รถผมหยุด จนที่สุดผมเห็นรถกู้ภัยหลายคันจอดขวางทางมีคนจำนวนมากยืนดักอยู่
ผมเห็นว่าหนีไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร  รถก็เสียหายมาก และมันหนีต่อไปอีกไม่ได้แล้วจึงเปิดกระจกและยกมือพร้อมพูดออกไปว่า . . .
“พี่อย่าทำอะไรผม ผมยอมแล้ว...!!” สิ้นเสียงมีชายวัยกลางคนที่ในมือกำท่อนไม้อยู่ปราดเข้ามาเปิดประตูและกระฉากผมอย่างแรง

พร้อมด่าด้วยถ้อยคำหยาบคาย  ก่อนผมจะเสียหลังล้มลงและถูกกระทืบ เตะ และต่อยอย่างไม่ยั้ง

ผมได้ยินเสียงด่าทอผมและมีคนอีกนับสิบที่แต่งชุดกู้ภัย เข้ามาทำร้ายผมอย่างบ้าคลั่งกะให้ผมตายอยู่ตรงนั้น

ผมกระร่วมด้วยช่วยกันกระสนหนีไปใต้ท้องรถ หูที่อื้อตาที่บวม และเลือดที่ไหลออกมาทำให้ผมคิดว่าผมไม่รอดแน่ๆ 

แต่ผมก็ไม่อาจทานแรงดึง ผมถูกดึงออกมารุมต่อช่วงนาทีชีวิต  ผมทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากถูกรุมทำร้าย 

สักพักก็มีเสียงชายที่เข้ามาห้าม “เอ้ย  หยุดได้แล้ว พอแล้วๆ” เวลานั้นผมก็แทบจะเดินไม่ไหวแล้ว แต่ก็รู้สึกตัว
รู้พวกมีคนห้ามและก็ลากผมไปยังรถกะบะคันหนึ่งนำผมไปทิ้งที่โรงพยาบาลปลวกแดง โดยแจ้งพยาบาลว่าผมเมาและขับรถประสบอุบัติเหตุ
ตอนนั้นผมมีสติ แต่ผมยังไม่ได้แสดงอาการอะไรออกไป เพราะผมอยากรู้ว่าพวกมันจะทำอะไรต่อไป 

พยาบาลก็จัดการกับหูที่ถูกไม้ตีจนขาด แต่บาดแผลอื่นๆที่มีทั่วร่างกายพยาบาลไม่ได้ทำอะไรเลย . . .

แม้ผมจะพอมีสติแต่ร่างกายมันบาดเจ็บมากจนขยับตัวไม่ไหว
รุ่งขึ้นผมถูกส่งตัวไปเอ็กซ์เรย์และรักษาที่รพ.พญาไท ศรีราชา นอนพักรักษาตัวอยู่ 3 วัน
ด้วยค่ารักษาพยาบาลที่เกินประกันสังคมไปแล้วกว่าห้าพันบาท จึงตัดสินใจออกมาพักฟื้นต่อที่บ้านอีก 2 วัน
ก่อนจะไปแจ้งตำรวจที่ สภอ.ปลวกแดง ผมถูกทำร้าย เงินหาย โทรศัพท์มือถือถูกขโมย ผมรู้ตัวคนร้าย
เพื่อนผมจำหน้าได้หมด และระหว่างที่อยู่ที่รพ. มีนายกเทศมนตรีปลวกแดงและคณะฯ ได้เข้ามาเยี่ยมผมด้วย
ให้นมผมมา 1 โหลกับรังนกอีก 6 ขวด พร้อมกับขอโทษที่เข้าใจผิดนึกว่าเป็นกู้ภัยคู่อริที่ข้ามถิ่น (ดูมันพูดครับ)
แถมท้ายด้วยว่า “พี่ว่าน้องอย่าเอาความกันเลย แล้วไปแล้ว ต่างคนต่างซ่อมรถ ฟ้องไปก็มีแต่เปลืองเงินทั้งคู่. . .

นี่ถ้าเป็นเมื่อก่อนน้องถูกยิงตายไปแล้ว แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วล่ะ” (ดูคำพูดมัน)
จำไว้นะครับไอ้นายกเทศมนตรีบ้านปลวกแดงที่ชื่อ "นายชัยยงค์ คูเพ็ญวิจิตรตระการ"

ไอ้นี่มันเป็นประธานมูลนิธิกู้ภัยด้วย  หากินบนกองทุกข์คนอื่น . . .

หลังแจ้งตำรวจไปหลายวันผมไม่เห็นอะไรคืบหน้า
ผมจึงตัดสินใจไปตามหาวายร้ายในคราบกู้ภัยที่ทำร้ายผมและขโมยเงินผมและขโมยโทรศัพท์มือถือผมไป
ผมตระเวณตามร้านมือถือในปลวกแดงกว่า 10 ร้าน จนมาถึงร้านขายมือถือ เยื้องกับธนาคารศรีนครในตัวอำเภอปลวกแดง
ผมเห็นโทรศัพท์มือถือผมวางขายอยู่   ไม่รอช้าผมไปแจ้งให้ตำรวจมาจัดการเจ้าของร้าน

(มาทราบทีหลังว่าเจ้าของร้านเป็นอดีตกู้ภัยที่เอาทรัพย์สินมีค่าของผู้ประสบเหตุมาฟอกเงิน)
มันเป็นขบวนการที่เ(ห)ลวต้มยำ  จนแล้วจนรอดผมก็ได้แค่มือถือคืนตำรวจปล่อยตัวเจ้าของร้านไป

เพราะมันอ้างว่ามีคนเอามาซ่อม จำหน้าไม่ได้ (ดูความต้มยำของมัน) . . .

จนวันนี้วันที่  5 พฤษภาคม 2550   ตำรวจที่ชื่อ รตท.กิตติพงษ์  ศรีชำนาญ  พงส. สบ.1 สภอ.ปลวกแดง
ก็ยังให้คำตอบกับผมว่า “กำลังขอคัดรูปจากกู้ภัยปลวกแดงอยู่”

ผมฟ้องร้องเรื่องดังกล่าวไปยังจเรตำรวจแห่งชาติภายใต้ รักษาการอธิบดีกรมตำรวจที่ชื่อเสรีพิสุทธิ์ เตมีย์เวช ที่กำกับดูแลอยู่ เรียบร้อยแล้ว
แต่ก็ยังเงียบครับ  ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าตำรวจกำลังเข้าข้างใคร ความยุติธรรมในสังคมนี้ไม่มีเหลือให้ผมศรัทธาอีกต่อไป
เจ้าหน้าที่รัฐกินภาษีจากประชาชนเพื่อกลั่นแกล้งประชาชนโดยเฉพาะสถาบันตำรวจมันเสื่อมไปแล้วสำหรับผม  หมดศรัทธาครับ
ขอให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนอื่นๆ นะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เล็ก   [email protected]
soda_za
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 10:04:37 »

เลวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Angry
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thom2005
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 11:19:59 »

Angry ถ้าเป็นจริงตามที่เล่มมาผมว่าต้องจัดการครับ ผมเคยเจอแค่(คิดว่าคงเจอกันทุกคน) เก็บส่วยผ่านทาง แม่งหาข้อหาให้จนได้เถียงก็เสียมากก็เลยต้องยอมๆ เรื่องนี้ผมว่าถ้าจริงต้องพึ่งสือ ถ้าเป็นข่าวดูซิจะเป็นยังงัย แต่คุณต้องระวังความปลอดภัยตัวเองนะครับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 13:19:41 »

ลองแจ้ง ITV ดู จะได้เป็นข่าว

ป.ล. ตอนนี้ ด่านชั่งน้ำหนักสีคิ้ว แถวนั้น หญ้าโดนตัดเรียบหมดเลย สงสัยกลัวนักข่าวไปซุ่ม แล้วเป็นข่าว 55++
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 15:26:04 »

ผมไม่ทราบความเป็นจริง แต่ที่ควรระวังก็คือ การเข้าใจผิด แล้วโดนเล่นผิดตัว ถ้าเคลียร์ตั้งแต่ทีแรก

อาจจะไม่เจ็บตัวขนาดนี้ แต่อย่างว่าไม่มีใครไว้ใจใครได้หรอกครับ ไปไหนๆก็ให้ระวังตัวกันหน่อย

ถ้าเป็นไปได้ ก็ควรมีของเอาไว้ป้องกันตัวก็จะดีไม่น้อย ผมส่วนใหญ่ไป ตจว จะพาเอาไปด้วย

แต่จะแยก กระสุน เอาไว้ที่ท้ายรถ ถ้าเห็นว่าเริ่มจะไม่น่าไว้วางใจ ก็จะเอามาไว้ด้านหน้ารถ ถ้าท่านใดยังไม่มีไว้

ในครอบครอง ขอแนะนำให้มีเอาไว้ครับ เพราะ มีแล้วไม่ได้ใช้ ยังดีกว่า จะใช้แล้วไม่มีครับ

* 01ที่ต่างๆ0071.jpg (13.59 KB, 352x288 - ดู 1432 ครั้ง.)

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
Pet405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 17:35:37 »

ผมเคยเจอ  พวกผู้ร้ายที่มันมีเจ้านี่  และมันก็ไม่เคยกลัว  เพราะมันร้ายอยู่แล้ว  พอมีเรื่องกะมัน  ที่เมืองทองธานี ตึกสูง  ผมโทรเรียก 191  ตอนนี้ประจักษ์ความจริงแล้ว  ว่า  รีบหนีไปก่อน  เพราะโทรกว่าสิบนาทีไม่มีทีท่าจะติด

ผมระแวดระวังตัวอยู่นาน  กะว่าจะไปหาเจ้านี่มาไว้ใช้  ไปสอบถามแล้วต้องเปลี่ยนใจ  เก็บเงินไว้ซื้อ  ไอ้ที่มันพาหนีไปเร็วๆ  ดีกว่าเจ้านี่ไว้สู้  เพราะดูแล้ว  หากมีเรื่องยิงออกไป  ก็อาจเจอเรื่องที่ทำให้จนได้มาก  เพราะหน้าที่การงานอย่างนี้  ตำรวจชอบนักแล  เพราะสามารถทำนาได้นาน

ทุกวันนี้ก้พยายามหลีก  ประเทศนี้คนทำตา  มักแพ้ผู้ร้าย
kittipong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 18:07:41 »

ก่อนหน้านี้ ปลวกแดงเคยเป็นที่เก็บตัวของพวกซุ้มมาก่อนครับ
ปัจจุบันนี้(แทบจะ)หายไปแล้ว เหลือแต่พวกเล็กๆน้อยๆ

ถ้าไม่เกิดเรื่อง ก็อย่าไปยุ่งดีกว่าครับ ทางเขาทางเราปกติไม่ค่อยเจอกันอยู่แล้ว
ake305
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 23:45:45 »

มันมีมานานแล้ว สังคมพวกทำดีให้ดูดี ใช้กฏหมายวกกลับมาเล่นงานเรา
...รถชนกันไม่มีประกัน ตกลงกันไม่ได้ เรียกเข้าสน. ไม่ได้ช่วยอะไร ดูตามรูปการจ่ายมาซะ 400 ทั้งคู่...
....จอดที่ไม่มีขาวแดง วันใหนใบสั่งเหลือเขียนซะหน่อย.....(เขียนใบสั่งแล้ว จอดต่อได้)
....เจอมอเตอร์ไซด์เรียกไว้ก่อนค่อยแจ้งข้อหา...(ไม่มีข้อหาขอค่าน้ำ 100.-)....
....อยู่ในเหตุการณ์ระเบิดเวิลเทรด ตั้งแถวรอรับนาย ไม่เห็นเดินตรวจตราอะไร (สุนัขตำรวจยังงงเลย) เลิกแถวระเบิด!! ตูม!!
....รถตำรวจถอยมาชน ฝากระโปรงหน้าเป็นรอยลักยิ้ม มันบอกว่า " น้องไปขับชนอะไรมาหรือเปล่า" แล้วก็รีบวิ่งกลับไปขับรถให้นายมันไปทำงาน.... Angry Angry
....มันเป็นทางลาดลง มันสั่งให้หยุด แต่รถมันใหลไปนิดหน่อย มันตบฝากระโปรง " เฮ้ย..หยุดซิวะ" เลยลงไปด่ากับมันซักหนึ่งเซ็ต....(คนมองเต็มเลย).....
....กระโดดออกมาขวางรถเพื่อเรียกจับ และดูใบขับขี่ (ไฟเหลือง)...อยากตายในหน้าที่เหรอ..

วิธีแก้
...ถ้าจะชนให้รถที่จะชนอยู่ข้างหลัง เบรคกระทันหัน...จะได้มองว่า "ก็คุณชนท้ายเขานิ"
...จะเลี้ยวขวาให้เปิดไฟเลี้ยวซ้าย...แล้วจะได้เลี้ยว
....จะแซงไม่ต้องเปิดไฟเลี้ยว...มอไซด์มา 20 มันจะบิดเป็น 60 กม/ชม.ทันที
...ตำรวจเรียกให้ขับเลยไปนิดนึงทำท่าจอด ข้างหน้าว่างขับต่อไปเลย (โดนด่านิดนึง หรือไม่ก็ ว. ...เท่ เท่ แก้หน้าแตก) แล้วก็ไปเรียกคันอื่นต่อ

.......ความจริงที่เขาปิดบัง  ความจริงที่ทุกคนอยากฟัง  ความจริงที่ทุกคนรู้กัน  ภาษาที่พูด(ด่า)กันก็ใช้กันอยู่ทุกวัน.....
ขำ ขำ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์