วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:25:56

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ถามเรื่อง volt stabilizer ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง volt stabilizer ครับ  (อ่าน 948 ครั้ง)
iceman
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2007 เวลา 09:54:15 »

405 จีอาร์ ติดแล้วจะเกิดประโยชน์อะไรมั่งครับ
แล้วก็พวก ground wire นี่ก็ด้วย
ติดแล้วช่วยอะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2007 เวลา 10:33:31 »

ไม่รู้ผมจะ อธิบาย ให้เข้าใจไหม เอาเป็น ว่า

1 volt stabilizer   เสมือน ถังเก็บลม กับ ตัวกรอง นั้น  คือคุณสามารถ ดึงกระแสไฟ จาก แหล่งจ่าย ได้โดยที่ กำลัง ไฟไม่ตก  ดังเช่น รถที่ติดพาวเวอร์แอมป์  ถ้าคุณไม่ใส่ condencer ค่าเยอะๆ  เวลาคุณเล่นเบส เบสจะไม่ออกครับ
ถ้าคุณใส่ สัก 10000Uf  เวลาเบสออก  จะมีไปจ่ายให้ตรงนั้นได้ทัน เช่นถ้าตอนนี้ คุณเปิดไปเลี้ยว แล้ว ไปนาฬิกา กระพริบ นี่แหละ ครับ

2  ground wire  เสมือน  ท่อน้ำที่ไหล วนในระบบ ครับ  ถ้า ไฟ + ใช้เส้นโหญ่ แต่ สายดิน เส้นเล็ก การไหลวนก็จะทำได้ไม่เต็มที่
   ลองดู  1 คุณสตาร์รถ แบบ ธรรามดา นะครับ สังเกตุ แล้ว ฟังเสียงดีๆ นะครับ
             2  คุณลองหาสายพ่วง มาจั้ม จากขั้ว batt ลบ ไปลง ที่ ไดสตาร์ กับ ตัวเครื่อง แล้ว ลอง สตาร์ไหม่ ฟังเสียงแล้ว ดู ว่า ไดสตาร์ หมุนดีหว่าเดิมไหม ครับ

นั้นก็ คือทำให้ กระแสไฟหมุนเวียน ได้ สมบูรณ์ ขี้น  โอ้ย  งง  อยากรู้โทรมาคุญแล้ว กัน 5.5.5.5.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2007 เวลา 17:15:14 »

โทรไปต้องคุยหลายเรื่องเลยครับ
เรื่องสวิทช์ เซ็นทรัลล็อคด้วย อิ อิ
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2007 เวลา 18:05:34 »

Grin Grin Grin  ได๋ เลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์