วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:34:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  กลับมาจากนครศรีฯแล้วครับ เจ้า405 ไม่เกเรเลย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาจากนครศรีฯแล้วครับ เจ้า405 ไม่เกเรเลย  (อ่าน 1409 ครั้ง)
iceman
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 18 เมษายน 2007 เวลา 15:15:45 »

ตามที่ได้เปิดกระทู้สอบถาม การเตรียมรถเดินทางไกล
ตอนนี้กลับมาถึงกรุงเทพฯ เรียบร้อยแล้วครับ
405 จีอาร์ จ่ายค่าน้ำมันไปเกือบ4000 โซฮอลล์95ครับ
วิ่ง110-120ตลอด สาดโค้งมันมาก ได้ลุยฝนช่วงชุมพรด้วย
ที่สำคัญเจ้า405 มันน่ารักไม่เกเรเลยตลอดทาง
มีขากลับช่วง อ.ไชยา สายพานไดชาร์ทขาดตอนเกือบ 3ทุ่ม ทั้งที่เพิ่งเปลี่ยนก่อนไป
โชคดีเจอชาวบ้านใจดี พาไปเคาะประตูที่อู่ ช่างตื่นมาคุ้ยหาสายพานเปลี่ยนให้
จ่ายค่าซ่อมไป 200บาท รีบยกมือไหว้เลย
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ สำหรับคำแนะนำดีๆ
ช่วยเพิ่มความมั่นใจได้เยอะเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 18 เมษายน 2007 เวลา 16:44:41 »

ดีใจด้วยครับสำหรับความราบรื่นในการเดินทาง
ทำให้รู้สึกรักและมันใจในรถเรามากขึ้นล่ะเนอะ
อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 18 เมษายน 2007 เวลา 17:16:31 »

เจอ 405 จีอาร์ สีขาว สาม สี่ครั้ง ที่สระแก้ว(ท่าศาลา)ด้วยครับ
จะเข้าไปทักก็ไม่กล้า ได้แต่มองอยู่ห่างๆ
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 18 เมษายน 2007 เวลา 17:37:39 »

ผมก็กำลังจะขึ้น กทม วันที่ 26 พรุ่งนี้ก็จะเอารถไปตรวจเดินทางไกล แต่ต้องเปลี่ยน ยางตีนวาล์วก่อน

สงสัยงานนี้ ตัวเบาก่อนขึ้น กทมแน่ๆ จากสงขลาไป กทม sri น่าจะกินน้ำมันประมาณ 2000 กว่าบาท

แต่เท่าไหร่ ไปกลับมาแล้วจะได้บอกอีกที่ครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
sensen
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 18 เมษายน 2007 เวลา 20:04:16 »

สงสัยมาเที่ยวนครคราวนี้  ได้ของดีกลับไปเยอะ  เลยเดินทางปลอดภัย  ไม่มีปัญหา  หุๆ  ยินดีด้วยครับที่เดินทางปลอดภัย  ที่มาเล่า  อย่างน้อยผมก็จะได้สำรองสายพานไว้ท้ายรถบ้าง 
docdheey
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 18 เมษายน 2007 เวลา 20:12:41 »

หากเพิ่งเปลี่ยนสายพานก่อนไป  แล้วสายพานขาดผมว่ามันน่าจะมีปํญหาอะไรแฝงอยู่หรือเปล่าครับ  สายพานไม่น่าจะมีอายุใช้งานน้อยขนาดนั้น  ท่านเจ้าของรถลองปรึกษาผู้ร้หรือตรวจสอบหน่อยดีไหม  จะได้ใช้ PUG ไปนานๆไงครับ
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 เมษายน 2007 เวลา 09:45:08 »

งานนี้ได้ของดีติดไม้ติดมือมานิดหน่อยครับ จากคนพื้นที่

เรื่องสายพาน ก่อนใส่ผมลองหมุนพวกพูเล่ย์ ทุกอันแล้วมันก็ลื่นดีครับ
ตอนกลับมากรุงเทพฯ เอามาใส่สายพานใหม่ ก็ให้ช่างเค้าตรวจดูความเรียบร้อย
ช่างบอกก็ปกติดี
แต่ว่าก่อนขาด ผมจอดรถดับเครื่องไปห้องน้ำ กลับมาขับต่อมีเสียงสายพานดังอี๊ดๆๆลั่นเลย
จากนั้นก็ตามมาด้วยเสียงก็องแก็งของเศษสายพานขาด งงเหมือนกันครับว่าอยู่ๆมันขาดได้ไง
bg
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 เมษายน 2007 เวลา 10:18:43 »

ไปเที่ยวส่วนไหนของนครครับ
ที่นครเป็นไงบ้างครับ......
คงไม่มีที่ไหนไม่คุยเรื่อง จตุคาม รามเทพ  แน่นอนเลย

ถ้าเรามาร่วมกันสร้างความมั่นใจใน  PEUGEOT

รถดีๆ แบบนี้ก้อคงจะมีคนกล้าใช้มากขึ้นน่ะครับ  ช่วยกันครับ
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 เมษายน 2007 เวลา 11:29:08 »

ไปบ้านแฟนที่ท่าศาลาครับ ที่นครฯนี่จตุคามทั้งเมืองแล้วครับ
ตั้งแต่ในห้างไปยันแผงลอยริมถนน
ที่เที่ยวมีเยอะครับ แต่เวลามีน้อย เลยไปได้ไม่กี่ที่ ได้ไปไหว้หลักเมือง กับพระธาตุ
กับไปนั่งเล่นในบรรยากาศสงบๆริมทะเลแถวบ้าน แค่นั้นเอง
ไว้คราวหน้าจัดเวลาดีๆ จะแวะเที่ยวตั้งแต่ประจวบ ชุมพร ยันสุราษฎร์ไปเลย
ขับรถผ่านเห็นที่แวะเที่ยวเพียบเลย
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2007 เวลา 21:31:45 »

สายพานอาจจะข้ามร่องก็เป็นได้นะครับ พอมันเบี่ยงผิดไปนิดเดียวก็ทำให้อาจข้ามร่องได้ครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 เมษายน 2007 เวลา 13:58:03 »

น่าจะเจอกันบนถนนกันบ้างน่ะครับ  ผม 405 SRI  กลับพัทลุงลงวันที่ 12 เมษา  ขึ้นมา 15 เมษา มากินปูหวาน ๆ ที่ชุมพร  1 คืน แล้วถึงกรุงเทพ รวมระยะทาง  2500 พอดี จ่ายค่าเชื้อเพลิงไป  2500 บาท
  ( แก๊ส )   เที่ยวไม่หนำใจไปต่อภาคอิสาน  ผ่าน  โคราช  ขอนแก่น  อุดร  หนองคาย ข้ามไปเที่ยว ลาว ขากลับไปทดสอบช่วงล่างเขาภูพานอย่างมัน  กลับถึงกรุงเทพ วันที่  21  เมษา  รวมระยะทางก็  4200  กิโล  จ่ายค่าแก๊สก็  4200  นิด ๆ  แบบเที่ยวไปแบบฉายเดี่ยว  รถไม่มีเกเรใดๆ ทั้งสิ้น
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 เมษายน 2007 เวลา 14:44:53 »

ถ้าไม่ติดว่าต้องกลับมาทำงานนะครับ
จะขับเที่ยวให้ทั่วเมืองไทยเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์