วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:37:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ติดไฟเบรคดวงที่ 3 เพิ่มเพื่อความปลอดภัย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดไฟเบรคดวงที่ 3 เพิ่มเพื่อความปลอดภัย  (อ่าน 1256 ครั้ง)
pong_rungsit
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 เมษายน 2007 เวลา 16:05:49 »

ของเดิมไม่มี ผมเลยเพิ่มเข้าไป ใช้หลอด LED สว่างดีมาก ใครอยากติดเพิ่ม ติดต่อผมได้ 08-9214-9596 รูปมีแต่ลงไม่ได้ ใครลงรูปเป็นบอกด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 เมษายน 2007 เวลา 23:17:53 »

ลองกดปุ่มแก้ไขที่ด้านบนขวาของกรอบกระทู้ดูครับ

ทีนี้พอเข้ามาได้ ให้มองไปที่ปุ่มตัวเลือกเพิ่มเติมด้านล่างซ้ายครับ สีน้ำเงิน

พอกดเลือกเสร็จ ก็ browse รูปเราครับ ถ้ามีหลายรูปก็กดปุ่ม "แนบไฟล์เพิ่ม " อยู่ข้างๆกันครับ

หลังจากนั้นก็กดตั้งกระทู้ครับ

แต่รูปต้องมีขนาดไม่เกินกำหนดนะครับ ไม่งั้นลงรูปไม่ได้ครับ

วิธีการย่อขนาดรูปภาพ โดยใช้ ACDsee ครับ

double click ที่รูปครับ จะมีโปรแกรม ACDsee ขึ้นมาให้ครับ
โดยไปเลือกที่ save as ก่อนครับ เพราะบางทีรูปที่ถ่ายมา save เป็นไฟล์ของ TIF ครับ ซึ่งละเอียดแต่ก็กินพื้นที่มาก
แล้วค่อยกด save เป็นนามสกุลของ JPEG ครับ

แต่ถ้ามันยังใหญ่ไปอีก
ไปที่แถบเครื่องมือ ด้านบนของโปรแกรมครับ เลือก Tools นะครับ แล้วไล่มาที่ resize ครับ
(แนะนำว่าให้ใช้ระบบ pixel จะดีกว่าครับ และควรลดมันในอัตราที่เท่ากันทั้งกว้างและยาวนะครับ

เช่น 640 x 480 เป็น 615 x 455 ครับ (ลดที 25)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 เมษายน 2007 เวลา 09:31:35 »

ของผมก็ติดแล้วครับ
ไปซื้อมาจากแถวบ้านหม้อ เป็นแท่งยาวมี12หลอด ราคา100เดียว
 เอาแปะไว้ขอบบนสุดของกระจกหลังเลย
pong_rungsit
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 04 เมษายน 2007 เวลา 20:09:34 »

ขอบคุณ คุณโอ๊ต มากครับ จะเอารูปมาให้กันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์