วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 19:42:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  รบกวนเรื่องเครื่องครับ
0 สมาชิก และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องเครื่องครับ  (อ่าน 1608 ครั้ง)
ทิด 309
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพุธที่ 28 มีนาคม 2007 เวลา 17:41:20 »

PG 309 ลง เครื่อง ญีปุ่น  ตัวไหนได้บ้างครับ
เบื่อ เครื่อง ร่วนจริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มีนาคม 2007 เวลา 09:23:50 »

ลองหาอู่ดีๆ  น่าจะแก้ได้นะครับ ถ้า ไม่เคยไปโดนยำ จากอู่เกาเหลา มาก่อน 

** ถ้าคุณพอรู้เรื่องเครื่องบ้าง ก็ เขาอู่ที่ขึ้นหน้าเวป แล้วคุณก็พิจารณา ว่า สถานที่ ช่าง คนที่มาซ่อม เครื่องมือที่ใช้
     แล้ว ก็ลองถามดูว่าอาการแบบนี้ เป็นที่อะไร ถ้า ใกล้เคียงที่คุณคิดไว้ ก็น่าจะลองซ่อมดู ลองดูครับ  โง่ต้องมาก่อนฉลาด  ฮิ ฮิ ฮิ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ทิด 309
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 มีนาคม 2007 เวลา 15:29:08 »

ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังปรับปรุงอยู่ครับ   
virachai_v
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 31 มีนาคม 2007 เวลา 00:28:57 »

คิดดีๆนะครับ เครื่องขับหน้าลงเครื่องร้อยทั้งร้อยมีปัญหาตามมาเยอะ

1. ระยะแท่นเครื่อง
2. การทำ wiring
3. แคร๊งน้ำมันเครื่อง หลบไม่ดีก็จบ
4. ความยาวของห้องเกียร์ อาจทำให้เกิดปัญหาการทรงตัวได้เนื่องจากเป็นรถขับหน้าถ้าห้องเกียร์ยาวกว่าที่ออกจากโรงงานนั้น
ทำให้มีผลด้านการกระจายน้ำหนัก

ถ้าไม่คิดอะไรมากก็พอมีตัวเลือกอยู่บ้าง จำรหัสไม่ได้เครื่องเล็กของตัว Soluna ตัวแรก เคยมี 309 ลงมาแล้ว ปัจจุบันยังมีปัญหาอยู่
งบปรมาณอยู่แถวๆ 2.5 หมื่น

ไม่แนะนำนะครับเครื่องข้ามสายพันธ์ ถ้าเป็นพันธ์ขับหลังไม่ต้องคิดมาก

ทิด 309
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 31 มีนาคม 2007 เวลา 16:56:59 »

สรุป ปัญหา ครับ อยู่ที่ แก็ช ครับ
1.ตอนไป ติดตั้ง พวก เอาหัวเทียนเก่าไปใส่ให้
2.สายหัวเทียน ชำรุดครับ ทำให้ จาม

ตอนนี้วิ่ง ดีแล้วครับ  แต่เปลี่ยน ท่อมา ดัง เสียงไม่เหมือนเดิม เสียง จะออก เป็น รถซิ่งครับ
แต่ก็พอทน
 ขอบคุณครับ
virachai_v
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 เมษายน 2007 เวลา 21:34:21 »

เร้าใจดีออกครับ ถ้าเปลี่ยนหม้อพักกับปลายท่อ ให้หาที่มีรูเยอะๆครับเสียงจะไม่ดังน่ารำคาญ
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 เมษายน 2007 เวลา 09:53:25 »

พอจะแนะนำ ท่อได้ไหม ครับ คิดว่ากำลังอยากเปลี่นย ให้ พุ่งอีกสักหน่อย เสียง ดังกว่ามาตราฐานนิดหน่อย
เช่น หม้อกลางตรง ขนาดเท่าไร
      ใบท้าย ตรง/ห้อย  ข้างในจำต้องบิดเป็นเกลียวไหม ท่อปลาย มีผลกับเสียงและ การปล่อยไอเสียไหม

ขอบคุณครับ

virachai_v
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 เมษายน 2007 เวลา 10:40:33 »

ท่อพวก 4 สูบเล่นสัก 2.5 นิ้วก้อพอมั้งครับ ถ้าจะเอาสูตรจิงๆต้องเล่นตั้งแต่เฮดเดอร์
แต่ตามหลักความจริง การระบายไอเสียนั้นทางโรงงานเค้าวิจัยมาเปนปีๆแล้ว

ดังนั้นถ้าเลือกเอาเสียงดังก้อง่ายๆ หาท่อวนที่มีการเจาะรูน้อยๆหน่อยก้อพอล่ะครับ

เหนหน้าเวปก้อมี ถ้าไม่โดนใจก้อร้านท่อทั่วไป (ที่มีรถจอดเยอะๆน่ะครับ)
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 เมษายน 2007 เวลา 13:36:27 »

อ้างถึง
ตอนนี้วิ่ง ดีแล้วครับ  แต่เปลี่ยน ท่อมา ดัง เสียงไม่เหมือนเดิม เสียง จะออก เป็น รถซิ่งครับ
แต่ก็พอทน
 ขอบคุณครับ

ลองใส่หม้อพัก เพิ่มอีกสักตัว จะทำให้เงียบขึ้นครับ

* ภาพ01212.jpg (57.3 KB, 480x360 - ดู 158 ครั้ง.)

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
ทิด 309
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 เมษายน 2007 เวลา 18:34:22 »

ขอบคุณครับ
virachai_v
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 เมษายน 2007 เวลา 20:31:58 »

อ้างถึง
แต่ก็พอทน
 ขอบคุณครับ

ลองใส่หม้อพัก เพิ่มอีกสักตัว จะทำให้เงียบขึ้นครับ
ใส่ได้เนียนมากเลยนะครับ เห็นก็พอรู้เลยว่าเงียบลงแน่ๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์