วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:41:28

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  แนะนำที่ซ่อมโช๊คอัพคับ
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่ซ่อมโช๊คอัพคับ  (อ่าน 5268 ครั้ง)
ก้องภพ
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 21:20:58 »

ผมไปซ่อมโช๊คมาคับ 405 SRI ที่ 4 โรงงานสี่มณฑลอุตสาหกรรม ถนนพุทธมลฑลสาย 4 เป็นโรงงานทำโช๊คส่งให้กับรถหลายยี่ห้อ รวมทั้งเปอร์โยต์ครับ ทำได้ค่อนข้างดีมาก ผมไปทำมาเสียไป 2400 บาทครับ คู่หน้า 1600 คู่หลัง 800 ครับ รับประกัน 6 เดือน ลองดูนะคับ ใครมีปัญหาเรื่องโช๊ค
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 21:31:03 »

ไม่แน่ใจระบบโช้คภายในจะเหมือนกับรถญี่ปุนหรือเปล่า ของผมรถเป็นรถยีปุ่นซ่อมได้ครับ 800 บ.
รับประกัน 6 เดือน กำลังจะเอาโชคpg ไปซ่อมเหมือนกัน แต่ยังลังเล วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 09:59:32 »

โดยส่วนตัวลองซ่อมดูแล้วครับ ลองเพื่อเอาประสพการณ์ ถ้าซ่อมมาแล้ว และใช้ได้ถึง 6 เดือนถือว่าโชคดีมากๆ

ของผมซ่อมมาและใช้ได้แค่ 1 วันเท่านั้นน้ำมันรั่วทะลักออกมาเลย ไม่ใช่แค่ซึมๆค่าทำคู่ละพัน ร้านที่ทำเห้นลงโฆษณาหนังสือรถทุกเล่มทุกสไตล์ แต่ผลงานไม่ไหว

ทุกวันนี้ใช้ของใหม่อย่างเดียวครับ

รถที่ซ่อมและมีโปรแกรมที่ดูแลช๊อคได้เห็นมีแค่มอร์เตอร์ไซต์เท่านั้น ซ่อมช๊อคหน้าได้แน่นอน ช๊อคหลังถ้าเป็นรถแรงๆหรือรถที่ใช้งานหนักอย่างวิบากก็ซ่อมไม่ได้ รถตลาดซ่อมได้ทั้งข้างหน้าและข้างหลัง ผมซ่อมมาแล้วและใช้งานหนักหลังงานซ่อมช่วงปีใหม่ ใช้งานเฉลี่ย 500 กม./วัน วิ่งเฉลี่ย 5 ชัวโมงต่อเนื่องต่อวัน ดังนั้นยืนยันว่าถ้าเป้นรถมอร์เตอร์ไซต์ทำได้ครับ เพราะเขาออกแบบมาให้ทำได้ แต่ถ้าเป้นรถยนต์ไม่ยืนยัน

ท้ายที่สุดถ้าอยากลองก็ซ่อม ก็ลองทำดูครับ เผื่อปัจจุบันบ้านเราอาจจะมีเทคโนโลยี่ใหม่ๆก็ได้

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 16:06:06 »

ซ่อมโช๊คได้อย่าคิดว่าจะถูกนะครับ ถ้าต้องซ่อมบ่อยๆ ลองคิดดู ถอดโช๊คทีหนึ่ง ถ้าเป็นคู่หน้า ก็ต้องตั้งศูนย์

แล้วคิดดู ถอดเข้าถอดออก มันจะดีไหมครับ เปลี่ยนโช๊คใหม่ ใช้ยาวที่เดียวจบ และถ้ายิ่งต้องวิ่ง ตจว ด้วย

ลองคิดดู ถ้าไปเสียกลางทาง ต้องค่อยๆวิ่ง ในที่สุด ก็ต้องหาโช๊คใหม่มาใส่อยู่ดี ผมเคยเสียค่าซ่อมโช๊ค

เสียเวลา เสียค่าตั้งศูนย์ หลายตังแล้วครับ บอกตามตรง เข็ดแล้วครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
owen
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 18:45:02 »

แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ ใช้ได้อย่างต่ำๆ 5 ปี คุ้มกว่าคับ
Mai405
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 18:56:27 »

ตามมาเห็นด้วยด้วยว่า ซื้อใหม่ดีกว่าค่ะ หรือเอามือสองสภาพดีๆ หน่อย ก็ดีกว่าซ่อม
pinky
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 08:05:35 »

เห็นด้วยว่าซื้อใหม่ดีกว่า เพราะเคยซ่อมมาแล้วเหมือนกัน คัน405
ค่อนข้างแพง โชคดีแต่ว่าใช้ได้ตั้ง1เดือนก็ต้องมาถอดเปลี่ยนดูดี
เสียเงินทีเดียวดีกว่า เสีย2รอบแพงกว่าเปลี่ยนศูนย์อีกนะเนี่ย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์