วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 05:55:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อ้างจากกระทู้ใครสนใจไปเที่ยวต่างจังหวัด
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อ้างจากกระทู้ใครสนใจไปเที่ยวต่างจังหวัด  (อ่าน 2342 ครั้ง)
mars
สิงห์ปริญญาโท

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 17:21:56 »

เรียน คุณปอนด์และสมาชิกทุกๆท่าน

ขออ้างอิงจากกระทู้คุณปอนด์ที่ถามว่า"ใครอยากไปต่างจังหวัดบ้าง "นั้น นัทมีความคิดอยากเชิญชวนพี่น้อง ผองเพื่อนชาวสิงห์ทั้งหลายว่า จากระยอง ย้ายไปเยี่ยมเยียนเพื่อนๆ ชาวเมืองย่าโมกันดีกว่ามั๊ยคะ  ไออย๋า

อันนี้ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆพี่น้องชาวเมืองโคราชด้วย ว่ายินดีที่จะต้อนรับและมาแจมกับสมาชิกที่จะมาจากกรุงเทพหรือไม่  ( ตาดำๆ)

ระยะทางหากวัดตั้งต้นจากอโศก (อ้างอิงข้อมูลการคิดค่าน้ำมันของบริษัทนัทเอง) ไปถึงอ.เมืองโคราช จะอยู่ที่ประมาณ 285 Km. 

หากตั้งต้นจากอโศก ไปยัง อ. ปลวกแดง, อ.เมือง, บ้านค่าย จ. ระยอง ระยะทางจะอยู่ที่ประมาณ 240 Km.

ต่างกันเพียง 40 กว่ากิโลเมตร แต่สิ่งที่ได้จากการไปโคราชคือ ได้เยี่ยมเยียนทักทายชาวเปอร์โยต์ที่โคราช และโคราชก็ยังมีที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจหลายที่ด้วยค่ะ (อันนี้อยากให้ชาวโคราชมาโฆษณาชวนเชื่อกันหน่อย มาเร้ววว)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลูกแม่นัทสีเขียว ชื่อน้องมากาเร็ต 

บ้านเพลงเก่า  www.oldsonghome.com
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 17:39:04 »

ยินดีครับ รอตั้งนานแล้ว

จะไปทัวร์แบบไหนครับ หาอะไรอร่อยๆกิน หรือจะไปเที่ยวพวกเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ครับ
หรือจะไปแบบธรรมชาติครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 17:59:57 »

ใครอยู่โคราชบ้างอะ จะได้พาเที่ยวกันนะครับ

พี่ว่าน่าสนใจดีนะนัท

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 18:00:18 »

น่าสนใจ คร้า บบ บ บ บ บ บ    น้องนัท Afro
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 18:21:31 »

อ้างถึง
ใครอยู่โคราชบ้างอะ จะได้พาเที่ยวกันนะครับ

พี่ว่าน่าสนใจดีนะนัท

ผมคร้าบ ผมคร้าบ ผมเด็กโคราช หลานย่าโมครับ
ก้อนกรวด
GRI GOLD
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 23:04:21 »

Grin สวัสดีครับผม   ก่อนจะมาโคราชก็แวะสักการะบูชาหลวงพ่อโตพรหมรังษี ที่อำเภอ สีคิ้วก่อนน่ะครับ  และเพื่อนสมาชิกที่อยู่ในโคราชมีใครแสดงความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เพราะเราไม่ค่อยได้รวมตัวกันเลย
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 05:12:48 »

เห็นด้วยครับ นมัสการหลวงพ่อโตก่อน

วันอาทิตย์ขับรถผ่าน ผมเห็นยอดโบสถ์ตกแต่งเรียบร้อยแล้วนะครับ สวยมากครับ ตอนนี้เหลือแต่หลังคากับที่เหลือครับ

ที่วัดมีโรงทานด้วยนะครับ บางทีวันไหนผมอยากพักผ่อนจิตใจ ก็ไปวัดนี้ครับ
ราดหน้าอร่อยครับ

ขอทำโพล์ครับ
ชาวโคราชผู้ใด๋ เห็นด้วย โปรดแจ้งกันด้วยเด้อครับ
pitsack
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 08:50:40 »

เห็นด้วยมาเลย โคราชบ้านเรา เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน จะได้ไปดูทุกอย่างเลย
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 09:41:10 »

อ้างถึง
เห็นด้วยมาเลย โคราชบ้านเรา เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน จะได้ไปดูทุกอย่างเลย

สงสัยต้อง 2 วันครับ ถึงจะสนุกครับ
niranam

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 10:34:21 »

จาไป เกาะไทรงาม แล้ว กินหมี่โคราช ด้วย
ภณ(PON)
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 11:48:39 »

คนโคราชช่วยกันคิดหน่อยครับ มีแผนที่ด้วยก็ไม่เลวนะครับ

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
mars
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:53:55 »

ชาวโคราชออกมาต้อนรับอย่างนี้แล้ว ชาวกรุงเทพว่าอย่างไรกันมั่งคะ Grin
 ระหว่างทางก็มีจุดแวะพักน่าสนใจหลายแห่งไม่ว่าจะเป็นเขื่อน แถมขากลับยังสามารถแวะซื้อไอศกรีม อื้ม มิล์ค ที่ฟาร์มโชคชัยได้อีกเน้อ Afro

ลูกแม่นัทสีเขียว ชื่อน้องมากาเร็ต 

บ้านเพลงเก่า  www.oldsonghome.com
niranam

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 13:25:43 »

Afro Afro Afro
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:14:58 »

อ้างถึง
ซื้อไอศกรีม อื้ม มิล์ค ที่ฟาร์มโชคชัยได้อีกเน้อ

อร่อยครับ แต่พอพ้น 9 โมงไปแล้ว คนเยอะมากเลย หาที่จอดยากครับ

แต่ปัญหานี้มีทางแก้ครับ

จอดรถไว้ริมทางครับ แล้วเขียนใบสั่งของให้คนลงไปหิ้วมาจะเร็วกว่าครับ

ขอบอกว่า ไอศกรีม รส นมสดอร่อยมากครับ หาที่อื่นไม่ค่อยมีนะครับ รสนมสดเนี่ยครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:16:09 »

แผนที่คร่าวๆครับ จะได้ดูว่า อะไรมันไกลกว่ากันเท่าไหร่ครับ

* Resize of Resize of mapkorat.jpg (37.06 KB, 490x455 - ดู 143 ครั้ง.)
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:24:30 »

นี่คือระยะทาง จากอำเภอ เมือง ไป อำเภอต่างๆครับ

ระยะทางจากอำเภอเมืองไปยังอำเภอต่างๆ

อำเภอเมือง --    กิโลเมตร 
 อำเภอเฉลิมพระเกียรติ 18    กิโลเมตร 
 อำเภอขามทะเลสอ 22    กิโลเมตร 
 อำเภอโนนไทย 29    กิโลเมตร 
 อำเภอโนนแดง 30    กิโลเมตร 
 อำเภอโชคชัย 31    กิโลเมตร 
 อำเภอปักธงชัย 34    กิโลเมตร 
 อำเภอสูงเนิน 36    กิโลเมตร 
 อำเภอโนนสูง 37    กิโลเมตร 
 อำเภอพระทองคำ 37    กิโลเมตร 
 อำเภอจักราช  40    กิโลเมตร 
 อำเภอสีคิ้ว 45    กิโลเมตร 
 อำเภอขามสะแกแสง 50    กิโลเมตร 
 อำเภอหนองบุนนาก 52    กิโลเมตร 
 อำเภอครบุรี 58    กิโลเมตร 
 อำเภอพิมาย 60    กิโลเมตร 
 อำเภอห้วยแถลง 65    กิโลเมตร 
 อำเภอวังน้ำเขียว 70    กิโลเมตร 
 อำเภอคง 79    กิโลเมตร 
 อำเภอด่านขุนทด 84    กิโลเมตร 
 อำเภอบ้านเหลื่อม 85    กิโลเมตร 
 อำเภอปากช่อง  85    กิโลเมตร 
 อำเภอสีดา 85    กิโลเมตร 
 อำเภอเสิงสาง 88    กิโลเมตร 
 อำเภอเทพารักษ์ 90    กิโลเมตร 
 อำเภอประทาย 97    กิโลเมตร 
 อำเภอชุมพวง 98    กิโลเมตร 
 อำเภอบัวใหญ่ 101    กิโลเมตร 
 อำเภอบัวลาย 106    กิโลเมตร 
 อำเภอเมืองยาง 110    กิโลเมตร 
 อำเภอแก้งสนามนาง 130    กิโลเมตร 
 อำเภอลำทะเมนชัย 130    กิโลเมตร 
HyperKid
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 15:08:08 »

อ่า....ผมสนใจอยากร่วมวงด้วยอ่ะฮับ Undecided
อยากทราบวัน เวลา และสถานที่ๆแน่นอน ล่วงหน้าหน่อยอ่ะฮับ ( สงกรานต์หรือหลัง )
จะได้กลับไปทันอ่ะ ช่วงนี้งานชุมมาก ไม่ค่อยว่างเข้าบอร์ด ( ข้ออ้างๆ ) Grin

More points to hide.
สิงห์ซุ่ม
niranam

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 15:59:15 »

ก็ว่างั้น แหละ  Evil Evil
ภณ(PON)
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 16:16:59 »

ต้องถามคนกรุงเทพฯ ด้วยนะสิ ว่าอย่างไรครับ
จะให้ตั้งสอบถามความคิดเห็นไหม
ผมสนับสนุนครับ

เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 21:56:37 »

จัดโพลครับ ง่ายสุด
HyperKid
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:05:47 »

อ้าว....ท่านประธาน ( Webmaster ) เชิญทําโพลคร้าบบ.... Grin

More points to hide.
สิงห์ซุ่ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์