วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:52:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เกี่ยวกับประวัติรถที่ศูนย์
0 สมาชิก และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับประวัติรถที่ศูนย์  (อ่าน 2137 ครั้ง)
happies
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 17:35:05 »

ทำลังจะซื้อรถ406v2  อยากจะถามว่า เลขของรถที่อยู่ตรงประตูข้างคนขับ(ที่คุณold-bigบอก)ถ้าจะโทรไปถามที่ศูนย์ ข้อมูลมันออนไลน์กันหรือเปล่าครับ เผื่อรถคันที่ซื้อไม่ได้เข้าศูนย์ที่สุริวงศ์ กลัวจะไม่รู้ประวัติการการเข้าใช้บริการและการเข้าซ่อมของรถและหลังจากซื้อมาครั้งแรกนอกจะเปลี่ยนพวกของเหลวในรถและสายพานแล้ว ควรจะเช็คอะไรเพิ่มครับ และฝากถามคุณปอนด์นิด บัตรลดเปอร์เซ็นต์ยังมีเหลือหรือเปล่าครับ ยังไงเผื่อจะได้รบกวนขอมาให้ หรือถ้าใครมีและไม่ใช้ขอความกรุณาให้ผมยืมด้วยนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความรัก ความชอบ เป็นเรื่องส่วนตัว ไม่มีใครถูกผิด เพราะทางชิวิตต้องเลือกเอง
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:02:58 »

เลขที่ข้างประตูที่ผมบอกมันเป็น เบอร์ BSI ไม่ใช่เลขตัวถังครับ เลขตังถังจะอยู่ที่ห้องเครื่อง เป็นแถบแผ่นเหล็กครับ เอาเลขตัวถังไปลองถามดูว่าผิดเดือนปีไหนแน่ เขาน่าจะเช็คได้ แต่จะทำให้หรือเปล่าอีกเรื่อง

จะดูประวัติรถ ถ้าดูจากระบบ Diag2000 และ PPS มันควร on-line แต่ด้วยเหตุใดไม่ทราบ ประวัติรถที่ยนต์กิต ไม่ on-line ต้องถามเจ้าของเก่าว่าเข้าซ่อมที่ไหนบ้าง แต่ละศูนย์เก็บประวัติเก่าไม่เกิน 2 ปีครับ ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงนะ เมื่อก่อนเป้นอย่างนี้

ไม่รู้นะครับ รถเก่าเข้าเช็คใหญ่ไปเลยก่อนตกลงซื้อขาย ค่าเช็คเราจ่ายเอง ก็รู้แล้วครับว่าต้องจ่ายค่าอะไรบ้าง ถ้าเจ้าของเก่ามั่นใจว่ารถตัวเองดีไม่อิดออดอยู่แล้วครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 07 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:33:57 »

คุณold-big ครับ รถที่ผมจะซื้อพอดีมันเป็นรถเต้นท์ มันคงไม่ให้รายละเอียดมากเท่าไหร่หรอกขายได้ก็ขาย ตามจรรยาบรรณของคนขาย(ทำไงให้ขายได้ไว้ก่อน) แล้วราคาถ้าซื้อเงินสดมันน่าจะลดได้อีกเท่าไหร่ของราคาขายครับ

ความรัก ความชอบ เป็นเรื่องส่วนตัว ไม่มีใครถูกผิด เพราะทางชิวิตต้องเลือกเอง
intra
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 11:09:26 »

ที่รถจะมีป้ายเหล็ก รหัสรถเปอโยต์ จะขึ้นต้นด้วยตัว อักษร VF ต่อจากนั้น จะเป็นเลข บอดี้ 3 หลักรุ่น ต่างๆ ตามด้วยเลขตัวรถ

เช่น 405 GR จเป็น VF315BD220......... หรือ VF315BD240.........

405 GRI หรือ SRI เป็น VF34BRF............

ลองไปดูมาแล้วโพสบอก จะดูให้ ว่ารถซื้อไปเมื่อไหร่

happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:34:18 »

ขอขอบคุณมากครับ ประมาณเดือนปลายมีนาคมผมจะไปซื้อรถยนต์ครับ ที่ดูเอาไว้ก็เป็น406v2 มันเป็นรถเต๊นท์ก็เลยกลัวที่มันจะมีปัญหามากหน่อยเพราะผมดูรถไม่ค่อยเป็น เลยอดเป็นห่วงไม่ได้ว่าหลังจากซื้อมาแล้วจะต้องมาตามเก็บงานอีกเยอะ(ผมเผื่อเงินเก็บงานอีก3-45000) ถ้ามากกว่านี้ก็ไม่ไหวอ่ะ

intra

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:39:28 »

406 L5 ของเจ้าธรรม สีเงิน ก็น่าสนนะ 670,000 บาท ลองต่อราคาดู 500,000 บาทน่าจะได้ ส่วนขันที่ดูไว้น่ะ อยู่ที่เต๊นท์ไหนเหรอ?
happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:39:17 »

ขอโทครับที่มาตอบช้า พอดีเมื่อวาน(วันที่10)อินเตอร์เน็ตของTOTมันมีปัญหาเข้าเว๊บไซต์ไม่ได้
ผมเอาลิ้งค์มาให้ดูแล้วครับดูได้ห้ามแย่งผมซื้อนะไม่งั้นโกรธกันตายเลย และถ้าซื้อเงินสดนี้น่าจะลดได้จากราคานี้อีกเท่าไหร่เหรอครับ
http://www.thaicar.com/showroom1.asp?GID=15480&Customer_id=Tent358&band=&model=&searchtype=&bn=&idcar=&type=

โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:27:08 »

ผมไม่มีเงินแย่งอยู๋แล้วครับ ไม่ต้องห่วง
intra

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 16:31:05 »

เต้นท์นี้ก็ของเจ้าธรรมนี่นา ถามธรรมตรงๆเลย
happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 16:00:13 »

คุณธรรมคือใครเหรอครับ ผมไม่รู้จักครับ เขาใช้ชื่อชื่ออะไรในเว๊บบอร์ดนี้เหรอ ยังไงถ้าคุณธรรมแวะเข้ามาอ่านกระทู้นี้ยังไงรบกวนช่วยบอกรายละเอียดของรถคันที่อยู่ในลิ้งค์เพิ่มด้วยก็จะดีมากครับ และเงินสดลดได้เท่าไหร่ รายละเอียดในการปรับปรุงรถเพิ่มมีอะไรบ้าง ช่วยกรุณาบอกด้วยนะครับ คุณINTRAยังไงช่วยรบกวนถามคุณธรรมให้หน่อย หรือให้คุณธรรมแวะเข้ามาอ่านด้วยก็ดีนะครับ

vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 19:55:01 »

www.taladrod.com   
happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 22:47:45 »

ไม่ทราบเอาเว๊บมาทำไมเหรอครับ ถ้าเอามาเพื่อเป็นทางเลือกก็ขอบคุณมากครับ เอาเว๊บมาโพสต์ไว้เฉยๆไม่บอกอะไรเลย งงครับ

old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 08:38:55 »

รถคันที่คุณ happies ทำ Link ไว้ เป้น 406 EA9 V2 แน่นอนครับ เพราะสีนี้เป็นสีทองเดอร์ก้า ซึ่งมีเฉพาะรุ่น V2 เท่านั้น ตอนผมซื้อ 406 ผมก็จองสีนี้แหละ แต่มาเปลี่ยนเป็นสีเงินเอาอาทิตย์สุดท้ายก่อนออกรถ ทำให้รับรถช้าไปอีกเป้นเดือน เพราะต้องรอล๊อตใหม่ สีทองนี้ดูแปลกดีครับ อยู่กลางแดด สีจะออกทอง แต่ถ้าในร่มจะดูออกสีทองดำๆ BMW ก็มีทำสีเบอร์นี้เหมือนกัน 

แต่เห็นราคาแล้วอนาจใจครับ รถ 4 ปีราคาหายไป 60% รถผม 5 ปีสงสัยหายไป 70% คงต้องใช้จนปลูกสาระแหน่ได้

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 11:04:37 »

ทะเบียนสวยมากครับ 9ก 406 สวยมากทั้งรถทั้งทะเบียน

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 18:10:19 »

ผมก็ชอบคันนี้ละครับ ทั้งรถทั้งทะเบียน เห็นมีคนบอกว่าเต๊นท์นี้เป็นของคนในบอร์ดด้วยชื่อธรรมครับ แต่ผมยังไม่เห็นคุณธรรมเข้ามาเลย ว่าจะคุยเรื่องรายละเอียดรถเพิ่มอีกหน่อย ปลายมีนาคมจะได้ไปเอารถเลยถ้าไม่มีปัญหาอะไรหนักเกินไปเกี่ยวกับรถคันนี้

intra

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 13:22:29 »

เบอร์โทร ธรรม: 089-8119011,086-9775497 โทรไปคุยเลย
happies
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 21:21:55 »

ขอบคุณมากครับ คุณINTRA

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์