วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 12:22:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  เอารูป 306 สวยๆมาฝากครับ
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูป 306 สวยๆมาฝากครับ  (อ่าน 7783 ครั้ง)
leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 18:41:45 »

ขอบคุณทั้ง2ท่านนะครับ ผมขอคำแนะนำด้วยนะครับเนื่องจากไม่มีความรู้เรื่อง peuggeot เลย ของผมใช้โช๊คและสปริงแสตนด์ดาร์ทส่วนตัวรู้สึกว่ามันสูงไปอยากให้เตี้ยลงสัก 2นิ้ว แต่กลัวเรื่องปัญหาที่จะตามมาเช่นเลี้ยวแล้วติดซุ้มหรือกระแทกแล้วติดรวมถึงเรื่องความกระด้างซึ่งไม่ทราบว่าจะกระด้างมากหรือไม่(อายุเกินหลัก4และมีพุงกลัวจุก)ล้อผม16ลายgti9ก้านของpgครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monthon
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #25 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 ธันวาคม 2008 เวลา 11:00:01 »

ของผมใส่ 17 นิ้วครับ ใช้โช้คและสปิงเดิมครับตัดสปิงหน้าและทำโช้คเป็นสตัดปรับเกลียว หลังใช้โช้คเดิมไม่ต้องทำอะไรแล้วปรับทอชั่นบร้าลงมาหลายนิ้ว ล้อ17 ต้องลองสเปเซอร์ หน้าและหลัง ยางใส่ได้ไม่เกิน ซีรี่35-40 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 ธันวาคม 2008 เวลา 20:23:46 »

ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่ายางขอบประตูของ 306ccหาซื้อได้ที่ไหนครับของผมวิ่งแล้วเสียงลมเข้าดังมากครับ สังเกตุด้วยตาเมื่อปิดประตูแล้ว จะมีช่องว่างตรงมุมกระจกด้านบน เคยถามที่ศูนย์รองเมืองบอกว่าต้องสั่งครับ แล้วอยากจะขัดพลาสติกที่ประทุนให้ใสไม่ทราบว่าจะใช้น้ำยาอะไรหาซื้อได้ที่ไหนครับขอบคุณครับ
monthon

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2008 เวลา 11:17:12 »

ใช้ยางขอบประตูของ306  4ประตูมาใส่ได้เลยครับรับประกันว่าใส่ได้เลยไม่มีข้อเสียอะไรเลยเคยใส่มาแล้วครับ

leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2008 เวลา 15:08:46 »

ถามพี่มณฑลเพิ่มอีกหน่อยครับว่าที่ใช้ของ4ประตูได้นี่ต้องแปลงหรือเปล่าครับ แล้วไม่ทราบว่าใช้เฉพาะคู่หน้าได้เลยหรือครับ พี่พอจะแนะนำร้านที่ซ่อมประทุนได้มั้ยครับของผมมันขึ้นลงได้บ้างไม่ได้บ้างนะครับขอบคุณครับพี่
monthon

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2008 เวลา 17:26:01 »

เรื่องหลังคาเปิดประทุน มาที่ร้านผมก็ได้ครับ ผมคิดว่าผมซ่อมได้ครับ ทำมาหลายคันแล้วครับ

jamesmith
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2008 เวลา 20:05:07 »

เรื่องหลังคาเปิดประทุน มาที่ร้านผมก็ได้ครับ ผมคิดว่าผมซ่อมได้ครับ ทำมาหลายคันแล้วครับ

ไหนบอกทำแต่แอร์....อิอิ...มิน่าถึงจะถอย 207....ออกมาเมื่อไหร่บอกด้วยนะป๋า...จะจัดโคโยตี้รอป๋ามณฑล
leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2008 เวลา 21:10:37 »

ดีเลยครับพี่ แล้วร้านพี่อยู่ที่ไหนครับผมอยู่แถวสนามบินน้ำครับ รบกวนขอเบอร์ที่ติดต่อพี่ได้ด้วยครับขอบคุณครับ
monthon

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 17:44:13 »

ไหนบอกทำแต่แอร์....อิอิ...มิน่าถึงจะถอย 207....ออกมาเมื่อไหร่บอกด้วยนะป๋า...จะจัดโคโยตี้รอป๋ามณฑล
ยังไม่มี เปิดประทุน  แต่ขอโคโยตี้ก่อนได้ไหมครับ  555 
ปล... ส่วนเบอร์มือถือผมนะครับ 083-9990967 (อยู่แถวพุทธมณฑลสาย สี่ ครับ)
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 18:12:49 »

คุณมณฑลซ่อมตัวยางยืดหลังคาได้ป่าวครับ ของผมมันยืดแล้วไม่กลับยืดยาวเลยครับ.....มันเลยไม่ค่อยดึงผ้าลงมาเวลาพับลงเลยปิดแล้วจะไม่สนิทครับ
monthon

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 12:37:09 »

คุณมณฑลซ่อมตัวยางยืดหลังคาได้ป่าวครับ ของผมมันยืดแล้วไม่กลับยืดยาวเลยครับ.....มันเลยไม่ค่อยดึงผ้าลงมาเวลาพับลงเลยปิดแล้วจะไม่สนิทครับ
นั่นละครับอาการประจำตัวของ 306cc ครับ มันมีผลตอนจะเปิดหลังคา พอเปิดมาได้70 เปอร์เซ้น หลังคาจะไม่ยอมลงไปในหลุมเก็บจะค้างอยู่แถวๆนั้น ต้องจอดรถให้หน้ารถเชิดขึ้นมันถึงจะลง ผมแก้อยู่นานในที่สุดก็มาเจอว่ามันเป็นเพราะ ยางยึดในโครงหลังคามันหย่อนหมดแล้วมันเลยไม่ดึงกลับ  ถ้าเข้าศูนย์จะต้องเปลี่ยนทั้งหลังคาครับไม่มียางยึดขายแยก ผมแก้โดยขมวดปม(ยางยึด)นั้นให้มันตึงขึ้น คราวนี้เวิร์คเลยครับไม่มีปัญหานั้นแล้ว  ลองทำดูนะครับ ถ้าทำไม่ได้แวะมาทำให้ฟรีครับใช้เวลา10 นาที ของคุณleo star ก็น่าจะเป็นจากสาเหตุตรงนี้มั้งครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์