วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:24:15

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ไฟไหม้405ที่ปทุมธานี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟไหม้405ที่ปทุมธานี  (อ่าน 1416 ครั้ง)
vopang
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันอังคารที่ 30 มกราคม 2007 เวลา 09:34:24 »

อ่านจากหนังสือพิมพ์หัวฉบับหนึ่งเห็นภาพไฟไหม้pg 405 โตะใจโมะเลย รายละเอียดสงสัยแค่ว่าไฟช็อตในห้องเครื่องเท่านั้น ใครพอทราบข้อมูลเพิ่มเติมบ้าง โปรดกรุณาเล่า เพือเป็นแน;ทางการป้องกันต่อไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 มกราคม 2007 เวลา 12:53:54 »

ส่วนใหญ่ชุดสายไฟเสื่อมครับ

เปลี่ยนยกชุด 3000 บาทครับ อะไหล่ศูนย์ สำหรับในห้องเครื่อง ในห้องโดยสารไม่ทราบราคาครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 มกราคม 2007 เวลา 23:06:04 »

เห็นข่าวแล้ว ไปเห็นที่อู่มาครับ ได้ข่าวว่าไหม้แต่พวกวัสดุทั้วๆ พวกเหล็กที่ใช้กับตัวถังไม่เป็นอะไรเลย

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 มกราคม 2007 เวลา 23:11:06 »

พี่ก้องช่วยลิงค์ให้ดูหน่อยครับ ผมไปเปิด web ไทยรัฐไม่เห็นจะเจอครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 มกราคม 2007 เวลา 23:52:52 »

ไปดูหนังสือพิมพ์มาอ่ะดิ ไม่รู้จะเปิดยังอ่ะ โอ๊ต โทษที

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มกราคม 2007 เวลา 07:59:04 »

ถ้าเป้น 405 Sri รางหัวฉีดก็เป้นจุดอ่อนครับ เพราะมันเป็นพลาสติค และ ชอบรั่วตรงปลายราง รถผมแค่ 2 ปีรั่วมาแล้วครับ น้ำมันหยดแหมะเลย ที่สำคัญตอนมันหยดจะลงตรงท่อร่วมไอเสียพอดีเลย โชคดีที่รถผมหยดไม่เยอะเพราะได้กลิ่นเลยตรวจพบก่อน ไม่งั้นหยดเยอะๆก็ติดไฟได้ครับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 31 มกราคม 2007 เวลา 08:01:12 »

ของผมเป็นตรงท่อยางก่อนเข้ารางหัวฉีดครับ เลยจัดการ ขันแน่นๆครับ  หายเลย
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:17:57 »

เกิดเหตุแบบนี้ ผมรีบเปิดกระโปรง(รถ)ดูเลยครับ ติดเครื่องแล้วดูว่าตรงท่อน้ำมันเบ็นซินมันรั่งมั่งไหม

มีอยู่ท่อหนึ่งครับ ตรงต่อเข้ารางหัวฉีดข้างขวามือ ตรงปลายท่อเหมือนมีน้ำมันเบ็นซินมันซึมออกมา แต่เป็นแบบ

ไอระเหยออกมาครับ ไม่มีตัวน้ำมันเบ็นซิน แต่เป็นแค่ไอออกมาเล็กๆ แล้วก็จางหายไป สักพักก็ไม่มีครับ

แต่ก็กังวนอยู่ ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนไหมครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 14:17:34 »

ผมไปเปลี่ยนท่อเบ็นซินมาแล้วครับ โดนไปเกือบ 3000 แต่ได้ความสบายใจกลับคืนมา ทางอู่เขาแนะนำว่า

ควรเปลี่ยนทุกๆ 5 ปี เพราะยางมันจะเริ่มหมดอายุการใช้งาน ถึงจะยังไม่รั่วไม่ซึมก็ควรเปลี่ยน เพราะถ้ารอ

ให้มันรั่วมันซึมก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน อันตรายมากครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์