วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:09:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากทราบเบอร์ ร้านขายอะหลั่ย ลำลูกกา คลอง 2
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเบอร์ ร้านขายอะหลั่ย ลำลูกกา คลอง 2  (อ่าน 1295 ครั้ง)
WASANM
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 ธันวาคม 2006 เวลา 11:49:36 »

สวัสดีครับ...ผมเป็นสมาชิกใหม่พึ่งสมัคร ขอฝากตัวด้วยนะครับ
           คือว่ามีปัญหา อยากรบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ผมใช้ 306 sr อยู่ครับ แต่ว่าตัว เซ็นเซอร์ความเร็วเสียผมก็เอาไปเปลี่ยนมาแล้ว จากนั้นไม่นานก็เสียอีก ก็เลยเคลมศูนย์....เขาบอกว่า สายไมล์มันฝืด ทำให้ตัว เซ้นเซอร์พัง หากไม่เปลี่ยนสายไมล์ มันก็จะพังอีก
          แต่ว่าผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนสายไมล์สักที แต่หลังจากเปลี่ยนเซ็นเซอร์ที่ว่าแล้วก็ยังไม่ค่อยได้วิ่งเท่าไร แต่เข็มเริ่มสั่น ๆ แล้วก็เลยไปซื้ออะหลั่ยที่ร้านเอกชัย วรจักร....ทีนี้คนขายหยิบผิดให้รุ่น มันยาวกว่าของเดิม แต่ว่าผมให้อู่แถว ๆ บ้านใส่เข้าไปทดลองใช้ดูเผื่อใช้ได้ แต่ว่ามันฝืดกว่าเดิมอีกครับ ช่างคนใส่เขาต้องม้วนเก็บสาย ทำให้สายมันฝืดกว่าของเดิมและ สายมันเอาไปเปลี่ยนไม่ได้แล้ว ก็เลยจะหาซื้อตัวใหม่
             ผมเองอยู่แถวปทุม ครับ ได้ยินว่ามีร้านขายอะหลั่ยแบบร้านเอกชัยอยู่แถวลำลูกกา-รังสิต แถวคลอง 2 ไม่ทราบใครพอจะทราบ เบอร์โทร.ของร้านที่ว่าครับผม....จะโทร.เช็คของหน่อยครับ หากมีจะเข้าไปซื้อครับผม

ขอบคุณมาก  ๆนะครับ Smiley
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
komn
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 ธันวาคม 2006 เวลา 21:01:01 »

มารอฟังครับ Smiley
อยู่ปทุมฯเหมือนกัน Afro
เป็นมือใหม่ด้วย ยังไม่มีข้อมูลครับ Grin
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์