วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:34:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ที่ Showroom สุรวงศ์ มี 206 แต่งสวยๆ ขายด่วยครับ รถสวยมากๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ Showroom สุรวงศ์ มี 206 แต่งสวยๆ ขายด่วยครับ รถสวยมากๆ  (อ่าน 1851 ครั้ง)
พีท 306
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2006 เวลา 21:35:59 »

Grin พอดีแอบหนีงานไปดูรถ 207 แต่ยังไม่มา (เมื่อวันพุธที่แล้ว) 
แต่ไปเจอ 206 คันสุดท้าย (น้องเซลล์คนสวย แถมน่ารัก บอกมาจ๊ะ) เป็นรุ่นที่ตกแต่งแบบ racing
สวยมากๆ คือ เปลี่ยนกันชนหน้า ใส่ล้อแม็ก16" ภายในเป็นเบาะหนัง คอนโซลหน้าตีกรอบเข้ากับสีรถ
ที่สำคัญ หลังคาพ่นสีใหม่เป็นสีดำ มองไกลๆ เหมือนหลังคาแก้วของเบนซ์ เลย
น้องคนสวยบอกว่า ลูกค้าสั่งทำไว้ แต่กู้ไม่ผ่านไฟแนนซ์ทิสโก้ เลยต้องเอามาเลขาย
ราคาไม่แพงด้วย น่าจะอยู่ที่ เก้าแสนต้นๆ

นี่ถ้าผมยังไม่ได้พึ่งเปลี่ยนงาน สงสัยได้สอยมาโชว์แล้ว......ผมจำไม่ได้ว่าเป็นรุ่น 1.6L หรือเปล่า
พีปอนด์รูปหล่อช่วยเช็คราคาและรุ่นให้ด้วยซิครับ
เผื่อใครสนใจ รถ....นะ ......ไม่ใช่เซลล์คนสวย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2006 เวลา 23:44:26 »

พี่พีทช่วยแจงให้ละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ว่ารถสีอะไร เพราะเท่าที่ก้องทราบรถรุ่นนี้ที่แต่งพิเศษแบบเปลี่ยนกันชนหน้าเนี่ยในไทยมีแค่ 2 คัน แล้วก็มีเจ้าขอแบบเป็นตัวเป็นตนหมดแล้วครับ
คนแรกซื้อสด คนที่สองจัดไฟแนนซ์ ออกรถไปแล้วครับ

อ้อ อีกนิดนึงครับ 206XS ที่ประเทศเราไม่มี 1600cc นะครับ มีแค่1400ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
พีท 306
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2006 เวลา 21:35:22 »

Afro
ขออภัยที่ตอบกลับช้านะครับ ช่วงนี้เดินทางบ่อยครับ
เป็นรถสีเขียวบานเย็นประมาณตัวอย่างนี้ครับ
แต่ถ้าให้ชัวร์ ไปดูเองแบบจะจะ ดีกว่าครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2006 เวลา 20:40:05 »

206XS ที่บริษัทไม่สีนี้แน่นอนครับ เว้นแต่นำเข้ามาเองหรือทำสีใหม่ เพราะรถที่นำเข้ามาขายไม่มีสีนี้ครับ
ส่วนรถตอนนี้มีแต่สีดำครับเป็นคันสุดท้าย และมี206XS เดโมสีแดงเข้มอีกคัน วิ่งไปพันหน่อยๆ ครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2006 เวลา 07:01:44 »

ขอข้อมูลเกี่ยวกับ 206XS คันดำที่เหลืออยู่หน่อยได้ไหมครับคุณก้อง ยังเป็นรถใหม่ใช่ไหมครับ ขอรายละเอียดเพิ่มพร้อมราคาและโปรโมชั่นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2006 เวลา 22:41:06 »

ยังเป็นรถใหม่ครับ
ถ้าตัวเบาะหนังแม็ก14นิ้ว ราคา 930000 ครับ
ถ้าตัวแต่งเพิ่ม ราคา 985000 ครับ
- เป็นแม็ก 16 พ่นสีคอนโซลภายใน พ่นสีคิ้วรอบคันเป็นสีเดียวกับตัวรถ
- ใส่ฝาถังน้ำมันอลูมิเนียม ใส่สปอร์เลอร์หลัง

โปรโมชั่นช่วงนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจครับ
แต่ปกติ ผมจะแถมประกันภัยชั้น1 1ปีซ่อมห้าง, เคลือบสี, ฟิลม์, พรม ครับ
ถ้าจะผ่อนผมจะคุยกับไฟแนนซ์ขอลดดอกให้ครับ

ช่วงนี้ใกล้มอเตอร์โชว์ไม่แน่ว่าอาจจะมีขอแถมเพิ่มมาเดี๋ยวยังไงผมจะไปเช็คมาอีกทีครับ

ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2006 เวลา 08:05:32 »

ขอบคุณน้องก้องมากเลยนะครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2006 เวลา 09:41:20 »

ถามมาแล้วครับ
มีเท่าที่ลงไปเลยครับ
พวกส่วนลดเจ้านายเค้าว่าให้มาคุยกันที่ศูนย์ครับ
ขอโทษครับ ที่ช้วยได้เท่านี้ครับ

pongsatorn6404
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2006 เวลา 19:43:07 »

แล้วคันเดโมสีแดงขายเท่าไรครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2006 เวลา 09:25:24 »

เดโมแดง เค้าเปิดราคามาให้ผมตั้ง 830000 บาทครับ
สนใจอยากให้ลองมาต่อรองราคาดูนะครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์