วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:23:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  โดนชนท้ายมาครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนท้ายมาครับ  (อ่าน 1410 ครั้ง)
kook7093
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 พฤศจิกายน 2006 เวลา 11:47:26 »

ผมใช้ 405 GR โดยชนท้ายมา กันชนท้ายดุ้งครับ
อยากทราบว่าเคาะคืนรู้ได้หรือเปล่า เพราะผมลองเคราะดูสี่ดำมันหลุดเป็นแผ่นเลยครับ
-ถ้าต้องทำสีใหม่ (ที่ไหนครับแนะนำด้วยครับ)
-ถ้าใครมีมือ2ช่วยบอกราคาด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dr_com
ไม่ชัวร์ แต่ไม่มั่ว ไม่ปึก แต่รู้
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 พฤศจิกายน 2006 เวลา 12:06:59 »

เป็น ไฟเบอร์กลาส ครับ คุณ อยู่แถวไหน ล่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kook7093
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 พฤศจิกายน 2006 เวลา 18:47:55 »

ผมอยู่บางนาครับ
แล้วผมจะซ้อมได้ไหมครับ
dr_com
ไม่ชัวร์ แต่ไม่มั่ว ไม่ปึก แต่รู้

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 พฤศจิกายน 2006 เวลา 19:09:33 »

ใกล้ๆ ครับ ซอยตรงข้าม lotus ศรีนครินทร์ จะเป็น ชื่อ fiber club ผมไปเห็นงานแล้ว ก็  ok ราคา เด็กซิ่ง ติด flim ก็ถูก  ผม 405GR ไปติด flim ปรอด ทั้งคัน 2000 เอง  บานหน้าเต็มด้วย  เดี๋ยวผม หา เบอร์ ก่อน แล้ว กัน นะนะนะนะนะ

** ไปตีราคา ทำสีคิ้วรอบ คัน รวม กันชน  หน้า-หลัง  พันเดียว   5.5.5..... แต่มาเจอ  wax เข้าไป ไม่ต้องทำสีเลย ง่ะ  Afro Afro Afro
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 พฤศจิกายน 2006 เวลา 20:34:33 »

ใกล้ๆ ครับ ซอยตรงข้าม lotus ศรีนครินทร์ จะเป็น ชื่อ fiber club ผมไปเห็นงานแล้ว ก็  ok ราคา เด็กซิ่ง ติด flim ก็ถูก  ผม 405GR ไปติด flim ปรอด ทั้งคัน 2000 เอง  บานหน้าเต็มด้วย  เดี๋ยวผม หา เบอร์ ก่อน แล้ว กัน นะนะนะนะนะ

** ไปตีราคา ทำสีคิ้วรอบ คัน รวม กันชน  หน้า-หลัง  พันเดียว   5.5.5..... แต่มาเจอ  wax เข้าไป ไม่ต้องทำสีเลย ง่ะ  Afro Afro Afro

ร้านไหนบอกด้วยนะครับ อยากรู้

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 พฤศจิกายน 2006 เวลา 03:32:41 »

wax นี่มันรัยกันครับ  Embarassed

อยากรุ้ๆๆๆ เผื่อทำเองมั่ง
dr_com

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 พฤศจิกายน 2006 เวลา 11:17:34 »

wax นี่มันรัยกันครับ  Embarassed

อยากรู้ๆๆๆ เผื่อทำเองมั่ง

อ้อ ๆ ๆ ๆ    waxy ที่ใช้เช็ด หนัง/คอนโซล  นะครับ ผม ทา 2 ครั้ง เอง  ห่างกัน 2-3 วัน ตอนนี้ ไม่ต้องไปทำสีเลย ที่เคยเป็น สีซีดๆ ด่าง ๆ ๆ หายเลยครับ   แล้ว ใช้หยอด ยางขอบกระจกประตูด้านใน ก้ดีครับ กระจก ขึ้นลง ลื่นดี ครับ สัก 2-3 ครั้งเหมือนกัน  แต่ก่อน พอกดกระจกขึ้น มันสีกับยาง ดัง อี้ดด ดด  ๆ
พอเจอ waxy เข้าไปหายยยย  ครับ ลองดู ได้ ครับ

** ตอนนี้ไม่ได้ล้างรถมา อาทิตย์แล้ว

* MVC-003S.JPG (35.42 KB, 640x480 - ดู 156 ครั้ง.)
dr_com

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 พฤศจิกายน 2006 เวลา 11:55:56 »

อ่ะเจอแล้ว เบอร์ โทร 0863754417   ซอยสุภาพงษ์ 1 ตรงไป ร้านซ้ายมือ  จะเขียนว่า ล้างรถ-ติดfilm  แล้ว ติดกัน จะเป็น Fiber club 
** ถ้าไปติด file ปรอก รอบคันบานหน้า เต็ม 1800   บอกว่า 405 สีแดง ทรง MI16 แนะนำมาครับ
     เขามี ตัวเทส flim ไปลองดู ก็ได้นะครับ   Afro Afro
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์