วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 12:31:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่ารถเป็นอะไร PG 306SR
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่ารถเป็นอะไร PG 306SR  (อ่าน 1508 ครั้ง)
birdie
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2006 เวลา 13:24:04 »

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่า รถเป็นอะไรค่ะ
306SR ตอนเช้าเวลาสตาร์ทรถ จะมีเสียงดังวี่ๆ....วี่.ๆๆ.....ตลอด
แต่พอใส่เกียร์ถอยหลังแล้วไม่ได้เร่งคันเร่ง ก้อจะมีเสียงดังเดิม
แต่เวลาเข้าเกียร์เดินหน้าแล้วเร่งคันเร่งเสียงก้อจะหายไป
ถ้าเข้าเกียร์ N แต่ไม่เร่งคันเร่งก้อมีเสียง แต่ถ้าเร่งจะไม่มีเสียงดัง
พอขับไปสักพัก เสียงก้อจะหายไปไม่ดังแล้ว
ถ้าจอดรถไว้ถึงตอนเย็น แล้วสตาร์ทก้อดังเหมือนเดิม

ช่วยบอกหน่อยได้ไหมค่ะว่า รถเป็นอะไร ควรไปเข้าศูนย์หรือว่าไปซ่อมอู่ที่ไหน
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ กลัวเครื่องจะพัง Sad
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2006 เวลา 13:28:53 »

คาดการณ์ว่า น้ำมันเกียร์ไปเลี้ยงไม่พอนะครับ
กรองน้ำมันเกียร์อาจจะตัน หรือน้ำมันเกียร์ไม่พอ

รบกวน Check น้ำมันเกียร์ก่อนครับ ว่าอยู่ระดับปกติไหม และสกปรกแค่ไหนด้วยครับ

ถ้าดูแล้วทุกอย่างปกติ ค่อยไปดู กรองน้ำเกียร์ครับ จะเปลี่ยนหรือล้างก็ว่าไปนะครับ
(ผมจำไม่ได้ว่าตัวนี้แกะจากด้านล่างได้เลยหรือเปล่า แต่คิดว่าแกะได้เลยครับ โดยไม่ต้องผ่าเกียร์ครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
dech
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2006 เวลา 13:42:10 »

สาธุด้วยครับ khun pon HuhHuhHuhHuh??
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 กันยายน 2006 เวลา 12:09:17 »

ผมว่าน่าจะเป็นที่สายพาน หรือ พูเลย์ครับ  ไม่น่าเกี่ยวกับเกียร์
ลองสตาร์ทแล้ว เร่งเครื่องหน่อยๆ (เกียร์อยู่ที่เดิม N หรือ P, ไม่ต้องเข้า D หรือ R)
ซักพักเสียงก็จะหายไปเหมือนกัน ใช่ไหม?
Hutchie
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 กันยายน 2006 เวลา 17:14:43 »

มู่เล่สายพานของ 306 จะเป็นแบบสองชั้นคือมายางสีดำขั้นอยู่ ไม่ได้เป็นพลาสติกชิ้นเดียวเหมือน 405
ถ้ายางเสื่อมจะเกิดเสียงดังตอนสตาร์ทเครื่องใหม่ๆแต่พอสายพานหมุนไปได้สักพักเสียงก็จะเงียบหาย
เปิดกระโปรงหน้า หันหน้าเข้าหารถ จะอยู่ทางด้านซ้ายมือ ลองตรวจสอบดูครับ
!! - - 306_SR- - !!
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 กันยายน 2006 เวลา 18:47:09 »

ตรวจสอบสายพานค่ะ  Smiley

สายพานแอร์กะไดชาร์ตนะคะ 

จะร้อนตัวไปเพื่ออะไร ถ้าใจยังดีอยู่จริง  ยิ่งมีอาการเท่าไร มันยิ่งทำให้ดูรู้เท่านั้น  ว่าฉันกำลังเข้าใจความจริงที่เธอ ปิดบังเอาไว้
[img width= height=]http://www.whenifallinlove.net/diary/images_line/line15/reply-00000027669.gif[/img]
birdie
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ตุลาคม 2006 เวลา 18:15:07 »

เอารถไปเช็คที่ศูนย์ PG
เขาบอกว่าพูเล่ขาด 3000
คอมแอร์รั่วต้องเปลี่ยน 20200
ยางกันฝุ่นเพลา 900
บู้ทยางปีกนก 3900*2
ยางแท่นรองเครื่องขาด 500
มอเตอร์ฉีดน้ำหน้าปัดน้ำฝน 600
น้ำยาแอร์ 1500
แล้วก้อมีอย่างอื่นอีกเยอะแยะเลย

ดาว์นรถใหม่ได้เลยเนี่ย
ทำงัยดีไม่รู้โดนหลอกป่าว อันไหนควรเปลี่ยนก่อนดีหรือเปลี่ยนทีหลัง
แนะนำหน่อยค่ะ จะหน้ามืด

Sad
prin306
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ตุลาคม 2006 เวลา 18:22:58 »

ไปอู่นอกดีกว่าครับ
prin306
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ตุลาคม 2006 เวลา 18:30:39 »

พูเลย์ชัวร์ครับ ไปเปลี่ยนเมื่อ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาครับ (NR ครับ ติดต่อพี่เรือง) ราคาพันกว่าบาทแต่แบบชั้นเดียวไมยางครับ ใส่แล้วจะดังกว่าเดิมนิดหน่อยแต่ใช้ยาว
Hutchie
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ตุลาคม 2006 เวลา 22:10:39 »

แนะนำว่าเอารายการทั้งหมดที่ศูนย์บอกมา ไปให้อู่นอกที่สมาชิกไปกัน (แถวๆเกษตร-นวมินทร์ ก็มีคนใช้บริการเยอะ) แล้วให้อู่ตรวจสอบอีกที รายคาจะถูกกว่าเยอะ ค่อยๆทำทีละรายการก็ได้ครับ ตามกำลังที่ไม่เดือดร้อน
ที่ดูหนักหน่อยก็คอมพ์แอร์ ลอง Serch หาข้อมูลเก่าๆดูนะครับ สมาชิกแก้ไขได้ถูกกว่านี้เยอะมากครับ
บูชยางปีกนก ถ้าทำที่ศูนย์ ศูนย์จะเปลี่ยนใหม่ทั้งปีกนกเลย ราคาศูนย์ฟันน่าดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์