วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:31:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  รบกวนถามเรื่องอู่ทำสีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องอู่ทำสีครับ  (อ่าน 2566 ครั้ง)
Kaiza
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:35:31 »

พอดี่คุณน้องสาวที่เคารพเอารถไปขูดกะเสาลานจอดรถมาน่ะครับ บุบ+สีลอกเห็นเหล็กเลย ไม่ทราบว่ามีอู่ทำสีดี ๆ แนะนำไหมครับ บ้านอยู่ตรงสะพานปิ่นเกล้าน่ะครับ ใช้ 406 EA9 สีเขียวอ่อนอยู่ครับ

ปล. เห็นตรงสะพานพระราม 8 มีอู่สีอยู่ ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บริการไหมครับ เป็นอย่างไรบอกกันด้วยครับ

รบกวนพวกพี่ ๆ ด้วยครับ Wink

Grin อยากไป Meeting จังเลย จัดกันเร็ว ๆ นะคร๊าบบบบ Grin
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

- - -
neogod_d8cbu
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:53:03 »

ตรงซอยทางเข้าไปสวนผัก วัดชัยพฤกษ์ อุ่ tn การาจ ก้เวิคดีนะคับ ทำสีได้ใกล้เคียงคับ ส่วนใหย่รถที่มาจะมีแต่โซนยุโรปอ่าคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 00:13:14 »

ในซอยบางกรวยจะมีอู่สีอยู่หลายอู่ครับ วิ่งเข้าซอยที่ไปบางกรวยตรงทางที่ไปตั้งฮั่วเส่ง (ซอยข้าง de Thonburi) ถึงสี่แยกเลี้ยวขวาไปการไฟฟ้า เลี้ยวซ้ายไปรพ.บางกรวย เราก็เลี้ยวซ้ายไปทางร.พ.วิ่งไปเส้นนั้นจะมีอู่สีหลายอู่ครับ คัน405SRIผมส่งไปที่อู่เจน วิ่งข้ามสะพานหน้าร.พ.อยู่ทางด้านขวามือครับ แต่ตอนนี้406ผมส่งไปอู่ พี.ดี การาจ อยู่ในนซอยจรัญฯ 35 เข้าจากต้นซอยถนนจรัญฯประมาณ 500 เมตร ผมว่าโอเคทั้งสองที่ แต่โดยรวมผมว่าอู่เจนเก็บงานเรียบร้อยกว่า พอดีตรงซอย 35 มันใกล้บ้านผมมากกว่านะครับ
Kaiza
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:19:58 »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากครับ ถ้าใครมีอู่สีดี ๆ ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ ไม่จำเป็นต้องอยู่แถวปิ่นเกล้าก็ได้ จะได้เก็บไว้เป็นความรู้น่ะครับ เผื่อจะได้ไปใช้บริการ

- - -
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์