วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:35:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากจะทำสี...405
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทำสี...405  (อ่าน 1283 ครั้ง)
jamesbonham
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2006 เวลา 02:31:20 »

ผมอยากทราบรายละเอียดการทำสีครับ!!!...405 GR ของผมสีเน่ามากเลย!!! ทั้งด่าง+ลักยิ้ม+รอยถูกชน(แล้วหนี)...รถผมสีแดงเปลือกมังคุด ผมอยากให้สวยเหมือนใหม่จึงอยากทราบว่าอู่สีที่ไหนดี!!!...แล้วถ้าเอาแบบดีๆราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ รวมพวกยางขอบประตูด้วย...แล้วใช้เวลาประมาณกี่วันครับ(ไม่ได้เร่ง!!!) กับสาดสีธรรมดาๆราคาเท่าไหร่ครับ...ผมจะได้กันงบประมาณไว้เพราะต้องเก็บภายในด้วย...งานนี้กะๆไว้ไม่รู้เกิน 50,000 หรือเปล่า? วานท่านผู้รู้ช่วยชี้ทางผมที!!!...ขอบคุณครับ!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ป่อง บรรลัยแมน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2006 เวลา 09:05:15 »

อ้างถึง
งานนี้กะๆไว้ไม่รู้เกิน 50,000 หรือเปล่า?
สาดอย่างเดียวเก็บนิดหน่อย ผมว่าเหลืองบฯเพียบ แต่ทางที่ดีก็ต้องอู่สีตีราคานะครับ ของผมตอนทำ 504 งบฯ 40,000 เหลือทอนนิดหน่อย ตอนนั้นอย่างเน่าเลย แบบว่าเจ้านายผมไม่กล้าเดินเฉียดรถ กลัวเป็นบาดทะยัก 5555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jamesbonham
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2006 เวลา 11:57:14 »

ขอบคุณครับ!!!...ผมอยากทราบว่ารูป405 สีแดงเปลือกมังคุดของคุณกลางคืนวัยทีนฯหรือเปล่าครับ?ของผมสีเดียวกันเลยครับ...แต่เน่ามากกกกก...เนี่ยผมอยากสวยอย่างนี้มั่ง...ผมคิดว่าคงทำสีกึ่งแห้งช้าเพราะลองถามราคาค่าทำแล้ว เขาบอกไม่เกิน35,000 บาท(เก็บรอยลักยิ้ม+ซ่อมสปอยเลอร์ชายล่างที่แตกให้ด้วย) ส่วนรถผมๆเช็คแล้วยังไม่มีสนิม...ถ้ามีราคาน่าจะเพิ่มแน่นอน ส่วนภายในผมจะบุแผงข้างประตูทั้ง4บานถามร้านแล้วประมาณ2,000 บาท ซ่อมเบาะนั่งอีกแต่ไม่รู้เท่าไหร่?...ก็คงวานให้ท่านผู้รู้ช่วยผมแนะนำที...ขอบคุณครับ!!!
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2006 เวลา 12:21:06 »

จะรู้ว่ารถผุบางทีมันมองไม่เห็นหรอกครับ ต้องรื้อออกมาก่อนถึงจะเห็น แต่ยังไงค่าทำสีใหม่ทั้งหมดก็ไม่น่าเกิน 50,000.- ครับ รวมเก็บแผงประตูและซ่อมเบาะแล้วนะครับ ถ้าเกินนี้ผมว่าโครตแพง เรื่องเวลาผมไม่ทราบว่านานแค่ไหนขึ้นอยู่กับงานของแต่ละอู่ ผมเอาLandroverไปทิ้งที่อู่เพื่อนไว้จะ 2 อาทิตย์แล้วยังไม่ได้เข้าไปดู รู้แต่ว่าประมาณ 2 เดือนเสร็จค่าใช้จ่ายยังไม่ทราบเพราะยังไม่ได้ถามว่าเท่าไร แต่ผมว่าที่อู่เพื่อนก็OKนะครับเพราะมีห้องอบสีมาตรฐานและมีรถมาให้ทำสีพอสมควร เพื่อนพึ่งเปิดอู่สีได้ไม่ถึงปีนะครับ ตอนนี้ก็เหลือเพียงแค่ฝีมือว่าช่างจะทำงานออกมาเป็นอย่างไร รออีก 2 เดือนครับถ้าทำดีต้องเชียร์ให้ไปทำสีที่อู่เพื่อน
jamesbonham
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2006 เวลา 12:44:45 »

ขอบคุณครับ...คุณต้อม!!!ถ้าแลนด์โรเวอร์เสร็จช่วยบอกผ่านทางเวปด้วนนะครับ!!!ผมเองบอดมากเรื่องสีไม่ค่อยมีความรู้เลย...ขอเพียงราคาไม่โหดจนเกินไป ระหวางนี้ผมจะหาข้อมูลอู่สี+ราคา+ชนิดของสี+ตัวอย่างรถที่ทำไปก่อนแล้ว...ไม่รู้ว่าผมเรื่องมากไปหรือเปล่า(เพราะผมต้องจัดสรรเงินให้ใกล้เคียงกับที่มี...อย่างน้อยให้เหลือเศษในแบงค์ไว้บ้าง...) ขอบคุณครับ!!!
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2006 เวลา 12:54:54 »

ยังอยู่ในกระเป๋าเราก็ต้องเป็นเงินเราครับ ดังนั้นถ้าจะจ่ายออกไปก็ต้องหาข้อมูลก่อนถูกต้องแล้วครับ ใครจะว่าอย่างไรมันก็ยังเป็นเราต้องเสียเงินอยู่ดี
เมื่อก่อนผมจะซื้ออะไรอยากได้จะไปซื้อเลยครับ พอซื้อมาใช้ไม่ได้อย่างที่อยากได้ก็ไปหาซื้อใหม่ พอรู้จักเวปvloveนิสัยผมก็เปลี่ยนไปเยอะหาข้อมูลก่อน ค่อยตัดสินใจ มาจากเพื่อนๆในนี้แนะนำนะครับ
405 GTI6
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 26 มิถุนายน 2006 เวลา 13:11:17 »

ก่อนอื่นต้องถามว่าตัวเราเองว่าจะทำขนาดไหน ใช้ไปอีกกี่ปี อย่างผมทำเพื่อจะใช้ไปอีกอย่างน้อย
ก็อีก 5 ปีขึ้น ก็เลยตัดสินใจทำที่ศูนย์สุรวงค์ ทำสีทั้งคันเปลี่ยนสีเลย พ่นทั้งภายนอก ภายใน
ไม่ได้รื้อคอนโซลอย่างเดียว ราคาอยู่ที่ 60,000 บาท เพิ่งไปรับรถมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ทำที่นี่เนื่องจาก
      ข้อดี
1.ฝีมือดีมาก เห็นรถพี่คนหนึ่งที่การบินไทย จอดตากแดดทุกวันยกเว้นวันอาทิตย์ เป็นเวลาก็ 6 ปีแล้วยังเหมือนเดิมทุกอย่าง
2.รับประกันงานทุกชิ้น 1 ปี
3.การถอดชิ้นส่วน และประกอบไม่มีปัญหา
      ข้อเสีย
1.ใช้ระยะเวลานานมากอย่างผมใช้เวลา 5 เดือนเลย

แต่ผมรับรถมาก็คุ้มค่ากับการรอ เป็นข้อมูลพิจารณาดูครับ  Shocked
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์