วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 22:28:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  แอร์เย็น แต่ลมไม่ค่อยแรงครับ
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์เย็น แต่ลมไม่ค่อยแรงครับ  (อ่าน 5250 ครั้ง)
หนุ่มเจี๊ยบ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 มิถุนายน 2006 เวลา 17:57:19 »

ต้องตรวจสอบหรือทำไงดีครับให้ลมแรงๆๆ เหมือนรถป้ายแดงน่ะครับ �ลมแรงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
406man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 มิถุนายน 2006 เวลา 20:17:04 »

ล้างตู้แอร์ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tuk
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 มิถุนายน 2006 เวลา 21:57:45 »

ล้างตู้แอร์ก็หนาวซิครับ  งานนี  อย่าไปล้างเลย  เปลี่ยนดีกว่ากันเยอะของ  ฟอร์มูลา  1750  บาท  สำหรับ  PG306
หนุ่มเจี๊ยบ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 22 มิถุนายน 2006 เวลา 19:30:48 »

up
หนุ่มเจี๊ยบ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 มิถุนายน 2006 เวลา 21:27:47 »

ตอนที่ซ่อมรถน่ะ ตอนนั้นเปลี่ยนบล๊อควาวแอร์ ช่างบอกว่า ยังไม่สกปรกเท่าไหร่ ไม่ต้องล้าง เป็นไปได้มั๊ยเป็นที่ โบว์เว่อร์แอร์หมุนไม่แรงครับ หรือมีสาเหตุอื่นมั๊ยครับ แล้วก็ ถ้าเปลี่ยนตู้แอร์จริงๆๆ MI 16 เนี่ย ตู้แอร์ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วค่ารื้อเท่าไหร่ไหร่ครับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 11:42:28 »

ผมก็เคยเจอครับปัญหานี้ 405 gri  ช่างเขาบอกว่าอะไหล่แท้ของ peugeot ประมาณ 10,000 บาท แต่เขาเอาของญี่ปุ่นมาแปลงให้ครับ เหลือ 1200 บาทเอง
hin
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 18:15:28 »

วันก่อนเพิ่งโดนไปเอง...คอมทำงาน แต่พัดลมแอร์ไม่ทำงาน .... เคยมีอาการมาก่อนคือ หากติดก็จะติดตลอด .... แต่หากวันใดสตาร์ทแล้วเปิดพัดลมแล้วไม่ติดก็จะเป็นทั้งวัน..... ก่อนหน้านี้ลมก็ไม่แรงเท่าที่ควรครับ ... ช่างรื้อมาเปลี่ยนทุ่นพัดลมครับ ..... หายดีแล้ว .... ลมแรงกว่าเดิมแบบเห็นๆเลย .... ลองตรวจดูราคาไม่แพงด้วย
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 20:41:03 »

ลองปรับพัดลมแอร์ไปที่แรงสุดซิครับ ถ้ามีแต่เสียงไม่มีลมก็ตู้ตัน แต่ถ้าไม่มีเสียงลมเลยก็พัดลมแอร์เสีย ก็ลองรือ้ซ่อมตามที่เพื่อนๆบอก
313
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 กรกฎาคม 2006 เวลา 08:06:16 »

ลองถอดมอเตอร์พัดลมแอร์มาดู ปรากฎว่า ทุ่นตรงที่สัมผัสกับถ่านสึกเข้าไปพอควร มันเป็นสาเหตุที่ทำให้ลมไม่แรงเหมือนเก่าหรือเปล่าครับ แล้วซ่อมได้หรือมีอะไหล่เปลี่ยนเฉพาะตัวนี้ไหมครับ ส่วนอื่นยังดีอยู่ (ส่วนความเย็นยังดีอยู่ครับ แต่ลมไม่แรงเหมือนกัน)
heng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 กรกฎาคม 2006 เวลา 08:29:19 »

ตรงหัวทุ่นใช่เปล่าครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อนเปลี่ยนใหม่ลูกเดียว แต่เดียวนี้สามารถเปลี่ยนซ่อมได้ เคยไปทำมาแล้วครับมันสึกมาก ลมจะค่อยปรับได้ไม่ทุกระดับหรือบางครั้งไม่หมุนเลยต้องสไลด์ไปๆ มาๆ ถึงจะทำงาน แต่ผมไม่รู้นะว่าร้านตรงไหนแต่อยู่แถวโชคชัย 4 ผมให้อาดำริห์จัดการให้ ว่าแต่ค่าทำมันแพงเอาเรื่องแต่ก็ต้องยอม ได้ของกลับมาเหมือนมอเตอร์ใหม่เลย ถ้าคิดจะทำก็ไปที่อูดำริห์สอบถามดูครับ
313
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 กรกฎาคม 2006 เวลา 09:00:04 »

ใช่ครับพี่เฮง ตรงหัวทุ่นนั่นแหละ มีโอกาสไปกทม. คงต้องไปทำครับ
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 กรกฎาคม 2006 เวลา 10:07:47 »

ลองถอดไปให้พวกร้านซ่อมไดนาโมดูซิครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์