วันศุกร์ที่ 18 ตุลาคม 2024 เวลา 17:19:26

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  สวิทซ์เกียร์ สามารถเปลี่ยนเองได้ไหมครับ
0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวิทซ์เกียร์ สามารถเปลี่ยนเองได้ไหมครับ  (อ่าน 2990 ครั้ง)
Suphakrit
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มิถุนายน 2015 เวลา 14:57:10 »

ผมใช้ 306 เครื่อง D8 เกียร์ Al4 สวิทซ์เกียร์ สามารถเปลี่ยนเองได้ไหมครับ ถ้าได้รบกวนขอวิธีถอดกับการตั้งด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมอรถ...(มือใหม่)
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มิถุนายน 2015 เวลา 16:02:44 »

ถ้าหมายถึง multifunction switch ก็ทำตามคู่มือเลยครับ แต่เป็นของ 406 น๊ะครับ เข้าใจว่าไม่น่าจะแตกต่าง

* Gearbox - Autoadaptive Automatic Gearbox (AL4) - Multi Function Switch - Removal.pdf (109.92 KB - ดาวน์โหลด 221 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Line ID  :   chai.korat
หมอรถ...(มือใหม่)
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มิถุนายน 2015 เวลา 16:07:23 »

ปรับตั้งก็มีคู่มือเหมือนกัน ลองทำดูครับ ไม่ยาก แต่ต้องเสียเวลาบ้าง เท่าที่เคยลองทำ ค่ามันไม่ได้เป๊ะ แต่ถ้าอยู่ในช่วงก็ไม่ได้แตกต่างกันมาก จากเท่าที่ทดลองปรับเล่น  ชิวนะ

* Gearbox - Autoadaptive Automatic Gearbox (AL4) - Multi Function Switch - Adjustment.pdf (69.66 KB - ดาวน์โหลด 348 ครั้ง.)

Line ID  :   chai.korat
SRIKORAT
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 มิถุนายน 2015 เวลา 22:22:18 »

D-9 ผมเปลี่ยนเอง  2   คันแล้วไม่ยุ่งยากครับใชื้ได้ดี 
Suphakrit
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กรกฎาคม 2015 เวลา 11:36:04 »

ผมรบกวนขอวิธีด้วยครับ ไม่รู้หาจากไหน ขอบคุณครับ
tanu
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กรกฎาคม 2015 เวลา 12:51:13 »

ปัญหา ทีผมเคยแกะ คือ หลังจาก ถอด น็อตล็อคสองตัวแล้ว ถอด ขา ยึดสายออก สวิทช์น่ะแกะออกได้ครับ

แต่ที่สายไฟ ต่อที่ไปปลั๊กเกียร์ น่ะ เอาไม่ออกครับ ผม

ผลก้อเลย ยังเอาสวิทช์ ออกไม่ได้ ปัญหาของคุณ suprakit ไม่ทราบเหมือนผมไหม แนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์