วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 04:25:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  ...เล็กๆน้อยๆก่อนปีใหม่...!!!
0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...เล็กๆน้อยๆก่อนปีใหม่...!!!  (อ่าน 5012 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 12:13:05 »

...เดิมทีกระจกมองข้างมันเป็นสีดำอ่ะครับ(เอาของรุ่น sri มาใส่) ใจนึงรถสีแดง'จกมองข้างดำก็ดูดุดี แต่ใจนึงก็อยากให้มันสีเดียวกะตัวรถ เลยตัดสินใจเปลี่ยนสีดีกว่า อาจไม่เป๊ะกะสีรถ แต่ก็(น่าจะ)ใกล้เคียง อีกอย่างน่าจะเปลี่ยนบุคคลิกรถได้....!!!
    ...ว่าแล้วก็ลองทำดู เอาสีสเปรย์ที่ดูใกล้เคียง แล้วลุยเลย...!!!
    ...รูปก่อนทำครับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 13:19:42 »

...ขอโทษทีครับ พอดีใช้แท๊ปเลตตั้งกระทู้ แล้วดันลืมลดไฟล์รูป ยังไงค่ำนี้จะลงรายละเอียดให้ติ-ชมกัน...!!!
                                                           ......................ขออภัยครับ...!!!................
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 19:32:58 »

รอดูครับเผื่อจะทำให้หนูแดงบ้าง Ho Ho

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 20:12:55 »

...ต่อกันเลยนะครับ...!!!
   ...ก็เริ่มจากถอดมันออกมา แล้วขัดด้วยกระดาษทรายน้ำ(เบอร์ค่อนมาทางละเอียดๆหน่อย)ขัดเพื่อเอาแลคเกอร์เดิมออก ขัดเสร็จมันก็จะด้านๆอ่ะครับ ทำให้การยึดเกาะของสีที่พ่นดียิ่งขึ้น  ...ด้วยความที่เดิมมันเป็นสีดำ เลยต้องพ่นรองพื้นขาว(ผมไม่มีสีขาวสำหรับรองพื้น แต่ดันมีสีขาวมุก ก็เลยเอาอันนี้พ่นซะเลย ไม่ต้องเสียตังค์ไปซื้อสีรองพื้น)
   ...ขั้นตอนต่อมาผมก็พ่นให้สีขาวมันเห็นชัดขึ้น แต่ของผมๆใช้สีขาวมุก พอพ่นดันออกสีเทาๆซะงั๊น ก็หยวนๆไปครับ...!!!
   ...บังเอิญอีกเหมือนกัน ผมดันมีสีสเปรย์สีแดงสองกระป๋อง สองเฉดสี(อีกซะงั๊น) แดง'ป๋องนึงออกแป๊ดๆ แดง'ป๋องนึงออกครึ้มๆ...!!!
   ...ไม่ต้องไปซื้อหาอีก ผมก็เลยเอาสีแดงสองเฉดนี้พ่นให้มันผสมกันซะเลย...!!!
   ...รอจนแห้งก็พ่นแลคเกอร์ทับเข้าไปอีกสอง-สามรอบ...!!!
   ...เสร็จสรรพก็จับยัดมันเข้าที่เดิม.....เป็นอันเสร็จ...!!!  ..........ผมยืนดู หรี่ตาดู...อืมมมม...ผมให้ผ่าน...!!!
     ...สรุปว่า DIY ครั้งนี้เสียตังค์แค่ 30 บาทเป็นค่าเทปกาวสำหรับกันขอบ...!!!
       .....แดงแก้วของผมอายุอานามเข้า 23 ปีแล้ว ก็อยากให้คงความดูดีเท่าที่จะทำได้ครับ รถมันถูกออกแบบมาสวยอยู่แล้ว ผมก็แค่แต่งหน้าทาปากให้มันดูดีในสายตาผม.......ก็แค่นั้น...!!!
     ........................................................ติได้ - ชมได้นะครับ...................................................ขอบคุณครับ...!!!

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 20:18:31 »

...ประกอบกลับเข้าไปก็........ยังไม่ชินตาเท่าไหร่...!!!

เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 22:06:38 »

:like:แล่มเลยครับเดีวยต้องจัดบ้างแล้ว โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 22:28:51 »

เยี่ยมเลยพี่

405 ตัวกาบใหญ่ พยายามรักษาให้มันอยู่ในสภาพเดิมที่สุด มันจะดูลงตัวที่สุดแล้วครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 ธันวาคม 2014 เวลา 23:54:30 »

:like:แล่มเลยครับเดีวยต้องจัดบ้างแล้ว โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

...จัดแล้วเอามาให้ชมกันด้วยนะครับ...!!!
เยี่ยมเลยพี่

405 ตัวกาบใหญ่ พยายามรักษาให้มันอยู่ในสภาพเดิมที่สุด มันจะดูลงตัวที่สุดแล้วครับ

...ขอบคุณครับคุณแม็ค ผมก็พยายามรักษาให้ดีที่สุด นี่ถึงขนาดหามาเก็บไว้หนึ่งชุดเลยทีเดียวไอ้เจ้ากาบใหญ่เนี่ย...!!!

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 ธันวาคม 2014 เวลา 08:30:47 »

เห็นแล้วน่าขโมยจัง....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 ธันวาคม 2014 เวลา 08:57:29 »

ถูกต้องแล้วครับ  ดูแล้วก็สวยไปอีกแบบ แต่ถ้าเป็นใจผมใช้สติ๊กเกอร์ของ 3 Mสะท้อนแสงสีแดงแปะเลยไม่ต้องถอดมาทำน่าจะสบายกว่าหมัง Harp
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์