วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 21:56:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากเปลี่ยนเครื่อง 205
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่อง 205  (อ่าน 1157 ครั้ง)
toey
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤษภาคม 2006 เวลา 20:27:57 »

205 วางเครื่องอะไรได้บ้างครับ ราคาเครื่องกับราคาวางเครื่องประมาณเท่าไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 พฤษภาคม 2006 เวลา 08:15:07 »

เป็นผม ผมจะเอาเครื่อง 405 Gri วางครับ ไม่แนะนำเครื่องที่ใหม่ สดกว่านั้น เนื่องจากอะไหล่อาจจะหายากและมีราคาสูง

ส่วนเครื่อง Gri จะเป็นพิกัดความจุ 1600 cc. 90 กว่าแรงม้า ผมว่าแค่นี้ก็ดึงบอดี้ 205 ปลิวแล้วครับ แถมอะไหล่ยังถูก และมีมากในบ้านเรา คุ้มกว่าเครื่องตัวใหม่ๆ ซึ่งถ้าอะไรพังที อาจจะเก็กซิมได้ครับ นอกจากนั้น เครื่องบล๊อคที่ว่ามานี้ยังสามารถโมดิฟายเพิ่มความแรงเป็นราวๆ 110 แรงม้าได้อีกด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
toey
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 พฤษภาคม 2006 เวลา 10:46:29 »

เปลี่ยนเป็นเครื่องของ โตโยต้าหรือนิสสันได้ไหมครับ
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 พฤษภาคม 2006 เวลา 11:45:14 »

เปลี่ยนเป็นเครื่องของ โตโยต้าหรือนิสสันได้ไหมครับ

ไอ้ได้ไหมน่ะได้ครับ แต่ว่ามีเหตุผลอะไรถึงต้องวางเครื่องญี่ปุ่นล่ะ  Huh งงจริงๆ ถ้าว่าอยากประหยัดเครื่องเดิมๆก็ประหยัดแล้วคุณไปเอาเครื่องโตโยต้าพวก ตระกูลE มาลงก็คงไม่ได้ประหยัดกว่ากันเท่าไหร่ ถ้าว่าจะอยากแรง จริงๆที่พี่อาร์ตพูดก็ถูกแล้วแค่เครื่อง XU 5 JPZ มันก็ปลิวแล้ว  แต่ถ้าเกิดอยากได้มากกว่านั้น ถึงขั้นต้องลงเครื่องญี่ปุ่นให้ได้ อันนี้ก็เรื่องเยอะไหนจะช่วงล่าง เบรค อะไรก็ต้องทำใหม่หมดน่ะ ผมว่ามันไม่คุ้มกับตัวรถน่ะ สู้ขายแล้วไปหารถแรงๆมาขับไม่ดีกว่ารึ ถ้าจะทำเช่นนั้นจริงๆ

ขอโทษที่พูดตรงๆ แต่ดูแล้วคุณใจเอนเอียงไปทางลงเครื่องญี่ปุ่นอยู่แล้ว ก็ทำอย่างที่ชอบเถอะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์