วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 18:32:47

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมคับ [ตามรายการเลยคับผม]
0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมคับ [ตามรายการเลยคับผม]  (อ่าน 2710 ครั้ง)
olimpick
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:03:40 »

[1] เปลี่ยนไดร์สตาร์ท จากเดิมเป็น D9 [ของเดิมบิดกุญแจแล้วเงียบในบ้างครั้ง]
[2] เสริมดีเรเพิ่มให้สตาร์ทง่ายขึ้น
[3] เปลี่ยนบูทคานหลัง 2 ตัว *
[4] เปลี่ยนสายไมค์
[5] เปลี่ยนสายน้ำมันที่เข้ารางหัวฉีด [ของเก่ารั่วคับ]
[6] เปลี่ยนยางแท่นเกียร์ แถวๆหน้าเครื่อง 1 ตัว
[7] ทำรีโมทเอาไว้เปิดปิดรถ และเผื่อจอดแล้วเดินหาไม่เจอก็กดเรียกเอาคับ [ของเก่าระบบล็อกรวนประมาณว่าขับๆไปล็อกเองแบบนั้นคับ] *
[8] เปลี่ยนวาวล์น้ำหน้าเครื่องใหม่ [เจ้าของเก่าทำหัก]
[9] ทำไฟเกียร์ [ของเก่าไม่ติด]
[10] แก้ไขเวลาหักพ่วงมาลัยสุดๆ แล้วดัง [ดังกึกึกึ] เงียบแล้ว
[11] แก้ไขเวลารถวิ่งมีเสียงเสียดสีกันบริเวณล้อหน้าขวา เงียบแล้ว
[12] ใส่แค้มรัดน้ำมันตรงปั้มติก  2 ตัว [ของเก่าหาย]
[13] ทำเบ้ากุญแจประตู [ของเก่าหลุด]
สำหรับวันนี้ก็ประมาณเท่านี้ครับ เดียวพรุ่งนี้ไปเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่อีก
อยากให้ พี่ ๆ ในคลับลองประเมินราคารายการซ่อมตามนี้ให้หน่อยคับว่าประมาณเท่าไร [ไม่รวมหม้อน้ำที่จะไปพรุ่งนี้นะคับ]

ขอบคุณร่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบคับผม  :ยินดี อุอุอุ:  :หวัดดีค่ะ:  :ยินดี อุอุอุ:  :หวัดดีค่ะ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Email ผมคือ [email protected]
olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:10:24 »

ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:27:20 »

:ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ:

olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:30:58 »

พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท

olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:36:49 »

:โอ้ววววววววววว: Aah :โอ้ววววววววววว:

olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:43:50 »

ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:45:05 »

ยางรองคานหลังใหม่หาซื้อได้ที่ใหนครับ

ผมเช็คหลายร้าน เขาบอกว่าไม่มีของแล้วครับ

ถ้าได้มาขอคำแนะนำร้าน + ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:51:47 »

จบและคับวันนี้

olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 23:19:37 »

ยางลองคานหลังเป็นของใหม่ แต่ไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่านะคับ รวมเปลี่ยน ไม่เกิน 3500 บาทคับ
รายการที่ผมทำไปทั้งหมด ที่โพส์ ผมทำไป 12600 บาทคับ
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

Avenged 405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 07:29:46 »

โชคดี โชคดี
olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 13:08:00 »

วันนี้ไปเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ครับ 5000 บาท จบเลยคับผม
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ:

tawan kansorn 2010
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 13:20:29 »

ยางรองคานหลังซื้อที่ไหนครับช่วยบอกหน่อยอยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ
olimpick
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 13:21:33 »

ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

ชญภพ
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 10 พฤศจิกายน 2013 เวลา 10:33:20 »

ไปทำไำที่อู่ไหนครับ
ant123
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2013 เวลา 11:15:57 »

เปลี่ยนหม้อน้ำแล้วอย่าลืมให้เขาเช็คท่อยางต่างๆที่เชื่อมต่อกับตัวหม้อน้ำไปเสียด้วยเลยนะครับ

หากยังไม่เคยเปลี่ยนถ้ากำลังทรัพย์อำนวยก็ควรเปลี่ยนไปด้วยครับ

ป้องกันปัญหาที่อาจเกิดตามมา จากประสบการณ์เคยท่อน้ำหลังเครื่องรั่วหลังเปลี่ยนหม้อน้ำครับ

อย่าไปนึกถึงถูกแพงเลยครับ  ทำเองไม่ได้ก็ต้องเชื่อใจกัน รถเราเอง ทำเองใช้

ขอให้ออกมาดี เเล้วเราพอใจ  ถูกบ้างแพงบ้างปล่อยวางไป สบายใจกว่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์