วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 10:16:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  แค่นี้ก็สวยแล้ว....คอนเซ็ปต์แต่งเปอร์โยต์...คือล้ออย่างเดียว....
0 สมาชิก และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แค่นี้ก็สวยแล้ว....คอนเซ็ปต์แต่งเปอร์โยต์...คือล้ออย่างเดียว....  (อ่าน 21957 ครั้ง)
พญาขาว505
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:31:57 »

คันนี้ V2 ยังไม่ได้ติดแก็ส เลยจอดซะส่วนใหญ๋ 555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พญาขาว505

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:36:48 »

ต่อไปจะเปรียบเทียบความสูงต่ำให้ดูนะครับ ขอบ 17 สวย แต่กระด้างนิดหนึ่ง ยอมรับได้...555 ส่ว่นขอบ 15 ยาง 195/65/15 นิ่มสุดๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พญาขาว505

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:39:36 »

ดูบั้นท้ายมั้ง ขอบ 15 ยังดูสูงกว่านิดหน่อยนะครับ
พญาขาว505

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:41:43 »

มุมมองด้านหน้าพอๆกันครับ
สนอง,
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:51:22 »

สวยๆทุกคันเลยครับ
พญาขาว505

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 21:56:50 »

ยังมี 406 D8 สีดำอีกคันครับ ตอนนี้เก็บงานช่วงล่างอยู่ แมกซ์ ขอบ 16 คันนี้พิเศษหน่อย เจ้าของเดิมแต่งมาเยอะหลายรายการ
เช่น กันชนหน้า.คิ้วรอบคันเป็นของ V6 ตัวนอก (มีที่ฉีดน้ำไฟหน้า) เบาะคู่หน้าไฟฟ้ามีเมมโมรี่ 2 จุด แอร์ดิจิตอล พวงมาลัยรุ่นดีเก้า
จอเรือนไมล์ของนอก ปลายท่อของ davil ช่วงล่างโช๊คกะสปริงของมอนโร และอีกหลายรายการ เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาโชว์นะครับ...
พญาขาว505

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 22:11:56 »

มีรถหลายคัน ตอนนี้ขับคนเดียวครับ เตรียมใว้ให้คุณลูกทั้งสอง ที่บ้านผมไม่มีมอไซค์นะครับ ไม่อยากให้ลูกขี่ แต่ก็ขี่ได้นะครับ
เตรียมรถแบบนี้ให้่ลูกขับดีกว่า ปลอดภัยกว่าขับมอไซค์ เสียมาพ่อก็ซ่อมให้ อีโก้คาร์อย่าได้คิด 555...
มีอะไรติชมได้นะครับ ใครอาจจะว่าผมบ้าที่ใช้รถยี้ห้อนี้..แต่ผมว่าผมมีความสุขที่ได้ขับเปอร์โยต์ครับ...ยี้ห้ออื่นผมก็ไช้แต่ผมไม่ภูมิใจเท่า..
ทั้งโฟล์คคาราเวล.วีโก้สี่ประตู นิสสันกระบะ....พวกนี้ใช้งานตามหน้าที่่ครับ...อย่างทีเคยบอก เบนซ์ บีเอ็ม ผมจะขับก็ได้ แต่ผมไม่อยากหาข้อมูลต่อ ขับเปอร์โยต์ เข้ามาหา้ข้อมูลในนี้ง่ายกว่าครับ รู้จักพี่ๆน้องๆในนี้ สบายใจกว่าครับ...
ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาเข้ามาอ่านเรื่องจริงผ่านจอของผมนะครับ...อิอิ
jarb20
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 22:20:02 »

สุดยอดเลย  ชอบมากๆ ถูกใจ กด like ให้เลย
y2kgeol
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #32 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 22:30:34 »

มีรถหลายคัน ตอนนี้ขับคนเดียวครับ เตรียมใว้ให้คุณลูกทั้งสอง ที่บ้านผมไม่มีมอไซค์นะครับ ไม่อยากให้ลูกขี่ แต่ก็ขี่ได้นะครับ
เตรียมรถแบบนี้ให้่ลูกขับดีกว่า ปลอดภัยกว่าขับมอไซค์ เสียมาพ่อก็ซ่อมให้ อีโก้คาร์อย่าได้คิด 555...
มีอะไรติชมได้นะครับ ใครอาจจะว่าผมบ้าที่ใช้รถยี้ห้อนี้..แต่ผมว่าผมมีความสุขที่ได้ขับเปอร์โยต์ครับ...ยี้ห้ออื่นผมก็ไช้แต่ผมไม่ภูมิใจเท่า..
ทั้งโฟล์คคาราเวล.วีโก้สี่ประตู นิสสันกระบะ....พวกนี้ใช้งานตามหน้าที่่ครับ...อย่างทีเคยบอก เบนซ์ บีเอ็ม ผมจะขับก็ได้ แต่ผมไม่อยากหาข้อมูลต่อ ขับเปอร์โยต์ เข้ามาหา้ข้อมูลในนี้ง่ายกว่าครับ รู้จักพี่ๆน้องๆในนี้ สบายใจกว่าครับ...
ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาเข้ามาอ่านเรื่องจริงผ่านจอของผมนะครับ...อิอิ

ชอบ  มากครับ   สิงห์  ผมมี  3 ตัวครับ

สิงห์อีสาน
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 22:51:49 »

ต่อไปเป็นรุ่นที่ชอบใช้ทีสุด ทึก บึกบีน ลุย โลด 505 รุ่นสีเกียร์ แต่เปลี่ยนเป็นห้าเกียร์แล้ว ล้อเดิมๆ ขอบ 14 หาล้อแต่งยากครับรุ่นนี้ คันนี้หลานชายเอาไปใช้ต่อแล้วครับ
ทำสีเป็นสีขาวคัมรี่...เลยเป็นที่มาของชื่อ พญาขาว 505 ครับ อิอิ
ถ้าจำไม่ผิดเหมือนเคยนั่งมาแล้วคันนี้ นุ่มจริงๆ
Custom-Man
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #34 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2013 เวลา 23:46:13 »

ได้ 406 เมื่อไหร่ ขอปันล้อสวยๆบ้างสักชุดนะครับป๋า ! เอ..หรือจะซื้อต่อป๋าสักคันดี ?!?
y2kgeol

« ตอบ #35 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 01:00:50 »

ขับเปอร์โยต์มาก็ลากหลายรุ่น ที่เสริมให้สวยดูดีสำหรับผมคือเปลี่ยนล้ออย่างเดียว แค่นี้ก็สวยแล้ว
เริ่มจากเปอร์โยต์คันแรก...ล้อขนมครกเล็ก ขอบ 14

ท่าน เจ้าผะยา ขอ่แบ่งขนมครก ซัก 4 ถาดเตอะ  จะเอามาใส่  แดงต้อย  ได้ก่อครับ
mixkeymouse
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 07:29:26 »

พระเจ้าจอร์ท รอชม D8 สีดำครับ

ยิ้มให้คนที่เรารัก และสร้างรอยยิ้มให้แก่คนที่เรารักและรักเราทุกวัน ก่อนจะไม่มียิ้มนั้นบนโลกใบนี้
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 08:35:53 »

หล่อ สวย ทุกคันเลยครับ

ปอลอ...แบบนี้ต้องซื้อล้อแม็กซ์...(แถม)รถ..ช่ายไหมครับ...^_^
chai rcz
สิงห์มัธยม

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 08:43:13 »

เห็นด้วยเลย     รถสวยอยู่แล้ว     ใส่แม็กซ์สวยๆ        ยิ่งเพิ่มความสวยเด่นให้ทวีคูณซะ.........อิอิอิ
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 12:00:24 »

รถสวยๆ น่าใช้ทั้งนั้นเลย ตาดำๆ

ใครโชคดีอย่างนี้บ้าง เนี้ย มีฝูงสิงห์ ให้ดูแลตั้งหลายตัว Ho Ho

เราแค่ตัวเดียว ตอนนี้ยังหาประจำการไม่ได้เลย ร้อนจัง

สู้ต่อไป ทาเคชิ พระเจ้าจอร์ท

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
ku
สิงห์มัธยม

« ตอบ #40 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 12:56:15 »

มีเยอะอย่างนี้(โดยเฉพาะเปอร์โยต์) แล้วเมียไม่ว่าหรือครับ ผมเก็บได้ 3 คันเจอบ่นทุกวันจะครบปีอยู่แล้ว เนี่ยถูกบังคับขายออกอีก 1 คัน เพื่อคุณภรรเมียจะไปซื้อ 4 weels แทน
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 15:51:45 »

เห็นด้วยเลย     รถสวยอยู่แล้ว     ใส่แม็กซ์สวยๆ        ยิ่งเพิ่มความสวยเด่นให้ทวีคูณซะ.........อิอิอิ

:correct:สามคันบน สวยๆๆๆมากๆเขาทำบุญมาดี  เอาไว้ชาติหน้าตอนบ่ายๆๆจะมีกะเขาสากคัน โหไม่นะ โชคดี :มอบดอกไม้:
pattarathon
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 16:19:59 »

ษท 8782 สีน้ำเงิน สวยจริงๆครับป๋า V2 ในฝัน เลยครับ

ผ่านมาแถวคลองสาม ยินดีรับใช้ 24 ชั่วโมง
chai rcz
สิงห์มัธยม

« ตอบ #43 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 16:48:39 »

เห็นด้วยเลย     รถสวยอยู่แล้ว     ใส่แม็กซ์สวยๆ        ยิ่งเพิ่มความสวยเด่นให้ทวีคูณซะ.........อิอิอิ

:correct:สามคันบน สวยๆๆๆมากๆเขาทำบุญมาดี  เอาไว้ชาติหน้าตอนบ่ายๆๆจะมีกะเขาสากคัน โหไม่นะ โชคดี :มอบดอกไม้:

แหม......กะเอาตอนชาติหน้าบ่ายๆเลยรึ........อิอิอิ

เป้าหมายมีไว้   พุ่งชน.......อุ๊บ......ม่ายช่าย       เป้าหมายมีไว้    เพื่อให้เราเดินทางไปให้ถึง

ตั้งเป้าหมายให้สูง        จะได้มีแรงใจที่จะทำให้สำเร็จ     เหมือนผมไง       ตั้งไว้ตั้งแต่ตอนหนุ่มๆ

ผ่านมาเกือบ 30  ปี      ก็เลยบรรลุเป้าที่วางไว้     จะช้า/จะเร็ว      ขอให้ไม่วอกแวก     ตั้งใจไว้ให้มั่น

ยังไงๆก็ต้องเดินไปถึงจนได้      ตั้งเป้าหมายไว้ที่    Ferrari    อาจจบที่ Porsche  ก็ได้ครับ   ...........อิอิอิ
กล้วย แฮปปี้แลนด์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 18:48:26 »

แค่ขอบ 14 แบบโบราณๆ รมดำด้วยฝุ่นเบรค
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 19:26:57 »

เห็นด้วยเลย     รถสวยอยู่แล้ว     ใส่แม็กซ์สวยๆ        ยิ่งเพิ่มความสวยเด่นให้ทวีคูณซะ.........อิอิอิ

:correct:สามคันบน สวยๆๆๆมากๆเขาทำบุญมาดี  เอาไว้ชาติหน้าตอนบ่ายๆๆจะมีกะเขาสากคัน โหไม่นะ โชคดี :มอบดอกไม้:

แหม......กะเอาตอนชาติหน้าบ่ายๆเลยรึ........อิอิอิ

เป้าหมายมีไว้   พุ่งชน.......อุ๊บ......ไม่ช่าย       เป้าหมายมีไว้    เพื่อให้เราเดินทางไปให้ถึง

ตั้งเป้าหมายให้สูง        จะได้มีแรงใจที่จะทำให้สำเร็จ     เหมือนผมไง       ตั้งไว้ตั้งแต่ตอนหนุ่มๆ

ผ่านมาเกือบ 30  ปี      ก็เลยบรรลุเป้าที่วางไว้     จะช้า/จะเร็ว      ขอให้ไม่วอกแวก     ตั้งใจไว้ให้มั่น

ยังไงๆก็ต้องเดินไปถึงจนได้      ตั้งเป้าหมายไว้ที่    Ferrari    อาจจบที่ Porsche  ก็ได้ครับ   ...........อิอิอิ
             :correct:แข่งเรือแข่งพาย แข่งรถแข่งลา แข่งกันได้ แต่แข่งบุญแข่งวาสนาแข่งกันไม่ได้"กัมมุนา วัตตะตีโลโก=สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"กรรมกำหนด :เหนื่อยร้อน: ไม่นะ ไม่นะ :มอบดอกไม้:
future
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กรกฎาคม 2013 เวลา 20:06:06 »

8781  8782 เลขทะเบียนต่อกันพอดีเลยครับ ทำยังไงครับ
เยีย่มมากครับหาคนเลี้ยงสิงเป็นฝูงได้ไม่มากครับ ชอบครับ
สิงห์ นครเชียงราย
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #47 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 กรกฎาคม 2013 เวลา 11:29:32 »

ไม่เอาคันนี้ลงด้วยล่ะครับที่ขายให้น้อง

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ขึ้นบน พิมพ์