วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 12:36:55

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ  (อ่าน 1382 ครั้ง)
Poppy Flower
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 15:31:06 »

ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ
1.ถ้าเอารถไปทำสีทั้งคัน พอเราจะขายรถ เค้าจะคิดว่ารถเราโดนชน หรือไปชนคนอื่นมาหนัก จริงรึป่าวคะ?
2.ถ้าเราทำสีเฉพาะจุดที่เป็นรอย ไม่ทำทั้งคัน สีจะด่างๆ ไม่เท่ากันจริง มั้ยคะ?
3.ทำสีรถเปอร์โย ควรไปอู่เปอร์โยโดยเฉพาะ ถ้าเป็นอู่ทำสีทั่วไป เค้าจะไม่คุ้นกับถอดประกอบเปอร์โยใช่มั้ยคะ?
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tawan kansorn
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 15:58:30 »

ผมก็รอคิวทำสีทั้งคันอยู่ครับ อู่ทั่วไปแถวพระประแดง ไม่รู้จะออกมาแบบไหน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 16:31:21 »

ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ
1.ถ้าเอารถไปทำสีทั้งคัน พอเราจะขายรถ เขาจะคิดว่ารถเราโดนชน หรือไปชนคนอื่นมาหนัก จริงรึป่าวคะ?
2.ถ้าเราทำสีเฉพาะจุดที่เป็นรอย ไม่ทำทั้งคัน สีจะด่างๆ ไม่เท่ากันจริง มั้ยคะ?
3.ทำสีรถเปอร์โย ควรไปอู่เปอร์โยโดยเฉพาะ ถ้าเป็นอู่ทำสีทั่วไป เขาจะไม่คุ้นกับถอดประกอบเปอร์โยใช่มั้ยคะ?
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ขออนุญาติมั่วหน่อยนะครับ...
 ข้อ 1. อันนี้แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ...
 ข้อ 2. จริงครับแต่จะด่างมากด่างน้อยขึ้นอยู่กับเวลาและการจอดรถครับ(จริงๆเค้าไม่เรียกว่าด่างนะเค้าเรียกว่าสีดมากสีน้อย)
 ข้อ 3. ไม่จำเป็นครับ..เอาอู่ที่น่าเชื่อถือ (วัดดวงเอาครับ),ห้องอบสีมารตราฐาน,มีการรับประกันผลงาน...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
tokyo_nurses
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 16:55:50 »

เรื่องทำสีทั้งคัน กับ การ ชนมา เค้าน่าจะดูที่ร่องรอยการชนมาครับ ไม่น่าดูเรื่องสี อีกอย่าง รถอายุไม่ใช้น้อยๆ แล้ว จะ ทำสีใหม่ ทั้งคันก็ไม่ใช้เรื่องแปลกอะไรนิครับ...
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 23:27:11 »

เรื่องทำสีทั้งคัน กับ การ ชนมา เขาน่าจะดูที่ร่องรอยการชนมาครับ ไม่น่าดูเรื่องสี อีกอย่าง รถอายุไม่ใช้น้อยๆ แล้ว จะ ทำสีใหม่ ทั้งคันก็ไม่ใช้เรื่องแปลกอะไรนิครับ...

...เห็นด้วยทุกประการครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 09:46:22 »

ทำสีรถ ก็ต้องทำใจด้วยครับ การที่จะให้ได้ดี 100% ไม่มีแน่นอนครับ ช่างคนเดียวกัน พ่นสีแต่ละครั้งก็ไม่เหมือนกันครับ ถ้าทำราคาสองสามหมื่น ได้สองปีก็โอเค แล้วครับ
สำหรับอู่สี แนะนำที่เรารู้จัก หรือรู้จัก กับคนที่เราสนิท พูดคุยกันง่ายดีกว่าครับ สบายใจดีครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์