วันจันทร์ที่ 28 ตุลาคม 2024 เวลา 04:29:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  405 GR ไดร์สตาร์ทพัง ใครมีขายบ้างครับ
0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 GR ไดร์สตาร์ทพัง ใครมีขายบ้างครับ  (อ่าน 1343 ครั้ง)
มาร์กซ์
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 18:05:01 »

405 GR ของผมเครื่องเดิม ช่างบอกว่าเฟืองไดร์สตาร์ทพัง เวลาสตาร์ทจะเป็นเสียง ฟิ้วๆๆ โดยเครื่องยนต์ไม่หมุน บิดกุญแจจะดัง ฟิ้วๆๆ
ต้องใช้วิธีเข็ญกระตุกเอาถึงติดเครื่องได้ ท่านใดพอจะมีแบ่งปันบ้างครับ หากของใหม่จะแพงไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความจริงชีวิตย่อมเสมอภาคกัน  โดยเฉพาะขณะอยู่ต่อหน้าความตายทุกคนต่างยิ่งเสมอภาคกัน 
 แต่มีบางคนกลับต้องรอจนถึงวาระสุดท้ายของชีวิตจึงสามารถเข้าใจเหตุผลข้อนี้ได้
pom30
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 18:41:08 »

เพิ่งซื้อมาครับ  1800 บาทครับ..ติดต่อต้อยเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มาร์กซ์
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 19:32:10 »

ซื้อจากไหนครับ ของใหม่หรือมือสองครับ
 และขอเบอร์ต้อยด้วยครับ

ความจริงชีวิตย่อมเสมอภาคกัน  โดยเฉพาะขณะอยู่ต่อหน้าความตายทุกคนต่างยิ่งเสมอภาคกัน 
 แต่มีบางคนกลับต้องรอจนถึงวาระสุดท้ายของชีวิตจึงสามารถเข้าใจเหตุผลข้อนี้ได้
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 19:51:34 »

ผูักองเอาตัวเก่าไปเทียบขากับของนิสันก็ได้แล้วเปลี่ยน พลู่เลย์เก่าใส่ ของนิสันไม่แพง

มาร์กซ์
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 20:35:14 »

ผูักองเอาตัวเก่าไปเทียบขากับของนิสันก็ได้แล้วเปลี่ยน พลู่เลย์เก่าใส่ ของนิสันไม่แพง
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ได้เลื่อนเป็นสารวัตรแล้วครับพี่

เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 20:39:13 »

ของผมเคยเป็น เกียร์ออโต้ด้วย ต้องลากเลยครับ

ที่เมธีบางบ่อ มีหลายตัว
สา นนทบุรี
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 22:42:00 »

ระบบการทำงานของไดร์สตาร์ท พวกนี้ จะเป็นลักษณะคล้ายกับลูกปืน รีเวิร์ท หัวตัวเฟืองจริงๆ สามารถ หมุนได้ เพื่อลดการสึกหลอ ตอน ออโตเมติก ยิง เพื่อให้เฟืองยื่นเข้าไปใน พู่เร่ เครื่องยนต์ ผมเคยลอง อ๊อคเชื่อมเฟืองกับหัวเฟืองเข้าด้วยกันเลย เวลาสตาร์ท จะให้เสียงดังในครั้งแรก เพราะออโตเมติก มันดันเฟืองไปกระแทกเฟืองพู่เร่ โดยตรง พอเข้าล็อคเฟือง เครื่องก็หมุน แต่ปัญหาคือ การสึกหลอของเฟือง ที่ติดกับตัว ไดร์ทสตาร์ท เฟืองจะหมดฟันเร็ว และอีกอย่างเสี่ยงต่อ พู่เร่ฟันหลอด้วย แต่ก็ใช้เป็น ครึ่งปีนะ ถ้าทนกับเสียงดังเพิ่มขึ้นตอนสตาร์ท

ปล. ลองถามเชียงกง น่าจะมีชุดหัวเฟืองขาย นะครับ เฉพาะเฟืองมะน่าแพงมาก แต่ของเก่ามาแล้ว จะใช้ได้ทนหรือปล่าวมะแน่ใจนะครับ

ปล1.ผิดถูกประการใดขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 23:08:01 »

ตามนี้เลยครับพร้อมส่ง
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,29121.new.html#new
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์