วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:41:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ปีใหม่ท่านใดขับเจ้าสิงห์ยกขาไปเที่ยวไหนกันบ้าง
0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่ท่านใดขับเจ้าสิงห์ยกขาไปเที่ยวไหนกันบ้าง  (อ่าน 3711 ครั้ง)
tevamit
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 08:52:56 »

เพิ่งจะเอา L5 ไปเกาะลันตามาครับ...ไป-กลับ 2,000 กม.  สายใต้ตอนนี้ถนนไม่ค่อยดีเลยครับ...ตั้งแต่ปราณบุรีจนถึงสุราษฎฯ แต่เส้นสุราษฎฯ - กระบี่ ถนนดีมากเลยครับ...ใครมีเท่าไหร่รับได้หมดครับ...ไป-กลับ  ไม่เจอเพื่อนสิงห์เลยซักคันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Tako405
ครูบ้านนอก
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 13:35:12 »

เพิ่งจะเอา L5 ไปเกาะลันตามาครับ...ไป-กลับ 2,000 กม.  สายใต้ตอนนี้ถนนไม่ค่อยดีเลยครับ...ตั้งแต่ปราณบุรีจนถึงสุราษฎฯ แต่เส้นสุราษฎฯ - กระบี่ ถนนดีมากเลยครับ...ใครมีเท่าไหร่รับได้หมดครับ...ไป-กลับ  ไม่เจอเพื่อนสิงห์เลยซักคันครับ

ผ่านทางชุมพร  ไม่กริ๊งกร๊างทักทาย สอง สิงห์บ้างล่ะครับ  ยินดีต้อนรับเสมอ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชีวิต คือ การเดินทาง ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ผิดหวังบ้าง  เป็นสิ่งที่คอยย้ำเตือนตัวเราว่า " ยังมีลมหายใจ "
suthsarn
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มกราคม 2013 เวลา 22:12:08 »

ทางใต้ผมไปถึงบันนังสตา เขตจังหวัดยะลาครับ  ปัตตานีก็ไปเมื่อปีใหม่ปีที่แล้ว (2555) เพราะคนที่นั่งข้าง ๆ ผมใน 405 เขาเป็นคนยะลา  การสัญจรของผมจึงต่างกับของคุณเฟืองสิงห์ มากทีเดียว
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 08:40:18 »

ปีนี้ได้ 406D9 ไป ชัฎป่าหวาย - สวนผึ้ง - เพชรบุรี - แก่งกระจาน รวมระยะทาง 600 กม. เติมไป 680 บาท
gas เฉลี่ย 1.13 บ/km  มีรถติดบ้างบางช่วง แต่ขับแบบสุภาพๆ 100-120 กม/ชม

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
TiTLe

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 09:08:26 »

ก่อนปีใหม่ไปมาครับ ปาย - ภูชี้ฟ้า
ออกจากบ้าน หนองคาย แวะ พิจิตร ตรงดิ่งขึ้นเชียงใหม่ มุ่งสู่ปาย
เสร็จจากปาย กลับเข้าเชียงใหม่ เดินทางเข้า เชียงราย มุ่งสู่ ภูชี้ฟ้า
ระยะทางไม่ได้จับ หมดค่าน้ำมันตั้งแต่ออกจากบ้าน จนกลับถึงบ้าน 7900 บ.

* ปาย.jpg (53.73 KB, 400x300 - ดู 158 ครั้ง.)

* ภูชี้ฟ้า.jpg (67.75 KB, 400x300 - ดู 162 ครั้ง.)
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 10:58:17 »

ทางใต้ผมไปถึงบันนังสตา เขตจังหวัดยะลาครับ  ปัตตานีก็ไปเมื่อปีใหม่ปีที่แล้ว (2555) เพราะคนที่นั่งข้าง ๆ ผมใน 405 เขาเป็นคนยะลา  การสัญจรของผมจึงต่างกับของคุณเฟืองสิงห์ มากทีเดียว
   ที่จริงผมก็แซวในกระทู้ของผมไปอย่างนั้นครับ   เพราะตัวผมจริงไปเรียนที่ยะลาตั้ง 3 ปี   เมื่อตอนฝึกงานร้านเครื่องเย็น และขายออกซิเจน   เขาให้หัดขับรถเพื่อไปส่งตู้แช่  รถบรรทุก ขนาดกลาง 4 ล้อใหญ่  ตั้งแต่ยะลายันไปสุไหโกลก  นราธิวาส    ที่น่าเสียวสุดคือ ตอนไปเบตง ไปส่งออกซิเจนที่โรงพยาบาลเบตง  บรรทุกมาเต็มคันรถ  น้ำหนักเยอะมากและเส้นทางไปเบตงทั้งเขาและชัน โค้งคดเคี้ยว มาก  ลงเขามาผมไม่ได้ปลดเป็นเกียร์ต่ำ  คิดว่าเขาไม่สูงมาก ต้องย้ำเบรกสุด ๆ รถเริ่มจะส่ายแล้ว  แต่เพราะความโชคดี เอาอยู่ครับ   มาถึงตอนนี้ถ้าโค้งอย่างนั้นนึกถึงเปอร์โยต์เลย   ประสบการณ์เลยครับ  ผมจึงเป็นรถมาตั้งแต่นั้นมาจนชำนาญ  ผมเริ่มหัดขับรถก็เป็นรถบรรทุกแล้ว   4 ล้อบ้าง   ขับ  6 ล้อบ้าง    เวลามาขับรถเก๋งเป็นเรื่องง่าย  ๆ  สบายไปเลย
suthsarn

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 21:21:56 »

ทางใต้ผมไปถึงบันนังสตา เขตจังหวัดยะลาครับ  ปัตตานีก็ไปเมื่อปีใหม่ปีที่แล้ว (2555) เพราะคนที่นั่งข้าง ๆ ผมใน 405 เขาเป็นคนยะลา  การสัญจรของผมจึงต่างกับของคุณเฟืองสิงห์ มากทีเดียว
    ที่จริงผมก็แซวในกระทู้ของผมไปอย่างนั้นครับ   เพราะตัวผมจริงไปเรียนที่ยะลาตั้ง 3 ปี   เมื่อตอนฝึกงานร้านเครื่องเย็น และขายออกซิเจน   เขาให้หัดขับรถเพื่อไปส่งตู้แช่  รถบรรทุก ขนาดกลาง 4 ล้อใหญ่  ตั้งแต่ยะลายันไปสุไหโกลก  นราธิวาส    ที่น่าเสียวสุดคือ ตอนไปเบตง ไปส่งออกซิเจนที่โรงพยาบาลเบตง  บรรทุกมาเต็มคันรถ  น้ำหนักเยอะมากและเส้นทางไปเบตงทั้งเขาและชัน โค้งคดเคี้ยว มาก  ลงเขามาผมไม่ได้ปลดเป็นเกียร์ต่ำ  คิดว่าเขาไม่สูงมาก ต้องย้ำเบรกสุด ๆ รถเริ่มจะส่ายแล้ว  แต่เพราะความโชคดี เอาอยู่ครับ   มาถึงตอนนี้ถ้าโค้งอย่างนั้นนึกถึงเปอร์โยต์เลย   ประสบการณ์เลยครับ  ผมจึงเป็นรถมาตั้งแต่นั้นมาจนชำนาญ  ผมเริ่มหัดขับรถก็เป็นรถบรรทุกแล้ว   4 ล้อบ้าง   ขับ  6 ล้อบ้าง    เวลามาขับรถเก๋งเป็นเรื่องง่าย  ๆ  สบายไปเลย
ตามสบายครับ เป็นการเล่าสู่กันฟังระหว่างผองเพื่อนชาว Peugeot  ซึ่งผมอยากให้พวกเราคงความอบอุ่นและมิตรภาพไว้ให้ยั่งยืนครับ
num406EA9
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 01:39:12 »

ก่อนปีใหม่ไปมาครับ ปาย - ภูชี้ฟ้า
ออกจากบ้าน หนองคาย แวะ พิจิตร ตรงดิ่งขึ้นเชียงใหม่ มุ่งสู่ปาย
เสร็จจากปาย กลับเข้าเชียงใหม่ เดินทางเข้า เชียงราย มุ่งสู่ ภูชี้ฟ้า
ระยะทางไม่ได้จับ หมดค่าน้ำมันตั้งแต่ออกจากบ้าน จนกลับถึงบ้าน 7900 บ.
เป็นการเดินทางที่สุดยอดเลยครับ มีปัญหาเกี่ยวกับรถระหว่างเดินทางบ้างไหม เล่าสู่กันฟัง
suthsarn

« ตอบ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 07:31:47 »

ถ้า LPG ล่ะก็  ค่าน้ำมันจะเท่ากับ 7900 ลบด้วยหลายกะตังค์อยู่ครับ  รวมทั้งปีซื้อทองได้หลายบาท นะครับ
tuy
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 09:05:55 »

ปางอุ้งแม่ฮ่องสอน

* Untitled.jpg (101.12 KB, 819x460 - ดู 118 ครั้ง.)

* Untitled.jpg (101.12 KB, 819x460 - ดู 132 ครั้ง.)
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 13:15:35 »

เมื่อวานขึ้นไปเชียงใหม่คิดถึง 405 มาก อยากเอาไปสาดโค้งขึ้น-ลง ดอย น่าจะมันส์ อิๆ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 16:54:56 »

เมื่อวานขึ้นไปเชียงใหม่คิดถึง 405 มาก อยากเอาไปสาดโค้งขึ้น-ลง ดอย น่าจะมันส์ อิๆ

กลับมากทม.แล้วหรือ..แล้วเอาฉาวๆมาฝากหรือป่าว...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Custom-Man

« ตอบ #36 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มกราคม 2013 เวลา 00:03:36 »

เอา 405 Sri MT ไปเชียงรายวนเวียนแถวๆแม่ฟ้าหลวง 3 วันครับ ไปกลับ-BKKเฉลี่ยรอบละ 7-8 ชั่วโมง ยิงยาวๆพักเติมแก็สอย่างเดียว รถไม่มีงอแงเลย ถือว่าสอบผ่านสำหรับมือใหม่ 405 ความจริงเคล็ดลับอยู่ที่การเข้าโค้งนี่เอง ชอบมาก !!!
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์