วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 04:32:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  กันชนหน้ากับกันชนหลัง 306 ถอดกันยังไงอ่าครับ
0 สมาชิก และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนหน้ากับกันชนหลัง 306 ถอดกันยังไงอ่าครับ  (อ่าน 1691 ครั้ง)
boomberman
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2012 เวลา 18:49:41 »

กะว่าจะถอดมาทำสีเองอ่าครับ ทั้งหน้าทั้งหลังเลย ก้มๆเงยอยู่ไม่รู้มันถอดยังไง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รับทำ พรบ. ต่อภาษีรถยนต์ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1, 2+, 3+, 3 ราคาถูก
รับสมัครฟรีแฟรนไชส์ทำ พรบ.-ต่อภาษีรถ ไม่มีค่าใช้จ่าย สอนงานฟรี
หรือซื้อใช้เองราคาทุน ขายต่อได้กำไร ไม่บังคับยอดขาย
โทร 086-๓๑9-๗๖77  ,Line : phanupong_s
www.mittare4car.com
https://www.facebook.com/Mittare4car
watdiy
หูตะกั่ว @ ดีบุก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2012 เวลา 23:13:55 »

เอาถอดกันชนหน้าก่อนแล้วกัน 
.ขึ้นแม่แรงให้ล้อลอย ๆ ถอดกันขี้โคลนยางออก  แล้วจกเข้าไปข้าในค่อนไปทางด้านหน้าจะเห็นน็อตข้างละ 2 ตัว (ด้านข้างไม่เกี่ยว)  ด้านขวาคนขับจะดินกระปุกน้ำฉีดกระจก ถอดออกก็ได้เกะกะเวลาถอดน็อต..แค่นั้นเองครับ

กันชนหลังไม่รู้ครับยังไม่เคยถอดแต่คิดว่าไม่น่ายากเท่ากันชนหน้า.. Ho Ho
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/
boomberman

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2012 เวลา 10:05:47 »

ขอบคุณครับคุณ watdiy ผมลองถอดหน้ากากด้านหน้าออกดูลองมองหาน๊อตที่จะถอดมันออกไม่เจอเลยซักตัว เลยไม่รู้ว่าตำแหน่งน๊อตมันอยู่ตรงใหนบ้าง ก้มๆเงยๆหาแบบงงๆอยู่ 555 รถผมเป็น SR เฟสแรกอ่ะครับ

รับทำ พรบ. ต่อภาษีรถยนต์ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1, 2+, 3+, 3 ราคาถูก
รับสมัครฟรีแฟรนไชส์ทำ พรบ.-ต่อภาษีรถ ไม่มีค่าใช้จ่าย สอนงานฟรี
หรือซื้อใช้เองราคาทุน ขายต่อได้กำไร ไม่บังคับยอดขาย
โทร 086-๓๑9-๗๖77  ,Line : phanupong_s
https://www.facebook.com/Mittare4car
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2012 เวลา 10:23:42 »

ขอบคุณครับคุณ watdiy ผมลองถอดหน้ากากด้านหน้าออกดูลองมองหาน๊อตที่จะถอดมันออกไม่เจอเลยซักตัว เลยไม่รู้ว่าตำแหน่งน๊อตมันอยู่ตรงใหนบ้าง ก้มๆเงยๆหาแบบงงๆอยู่ 555 รถผมเป็น SR เฟสแรกอ่ะครับ

น็อตยึดกันชนมี 6 ตัว อยู่ข้างหลังกันชนครับ วิธีเอาออกตามที่คุณ watdiy บอกเลยครับ ด้ายขวาถอดถังพักน้ำออกง่ายที่สุดครับ ส่วนจุดยึดตัวที่อยู่ตรงบริเวณปลายกันชนซ้ายขวาเป็นตัวประคอง ไม่ต้องไม่ยุ่งกับมันนะ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
hank
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2012 เวลา 10:38:09 »

:correct:กันชนหลัง เปิดฝาท้ายขึ้นมา เอาศรีษะเข้าไปรถ แล้วมองย้อนกลับมาที่กันชน จะเห็นน๊อตยึดกันชนอยู่ตรงกลาง 2ตัว ส่วนด้าน ซ้ายกับขวาจะมีฝาสีดำปิดอยู่ งัดฝาออกมาก็จะเห็นน๊อตข้างละตัวครับ ชิวๆ ชิวๆ
boomberman

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2012 เวลา 14:17:34 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองกลับไปดูอีกรอบ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์