วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:49:59

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  จากเชียงรายสู่อ่างทองอยุธยา กับ306SR
0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จากเชียงรายสู่อ่างทองอยุธยา กับ306SR  (อ่าน 4340 ครั้ง)
สิงห์ นครเชียงราย
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 13:15:44 »

หลังจากที่ผมไปปาย-แม่ฮ่องสอนมา วันนี้ได้มีโอกาสเอารถไปทดสอบไปบ้านยายผมที่อ่างทองครับ
เริ่มต้นแวะเที่ยวที่คุ้มเจ้าหลวงเมืองแพร่ครับ

ที่คุ้มเจ้าหลวงมี 306 จอดอยู่คัน มีโอกาสได้จอดคู่กับสิงห์เมืองแพร่ครับ

แฟนผมครับที่คุ้มเจ้าหลวง

ไปพระธาตุช่อแฮครับ

พระธาตุประจำปีขาล

ก๋วยเตี๋่ยวต้มยำหมูเด้ง ที่ อ.เด่นชัย แพร่ครับ

เพื่อนเดินทางที่แสนดี

ขอข้ามช็อตให้ถึงเลยนะครับ จริงๆถึงตอนกลางคืน อันนี้เช้าอีกวันครับ

บ้านยายผมครับ

ตลาดศาลเจ้าโรงทอง

วัดไร่ แถวบ้านยายครับ

วัดม่วงครับ

อยุธยาครับ

วัดใหญ่ชัยมงคลครับ

วัดพนัญเชิง

ที่ทุ่งมะขามหย่องครับ

ขากลับเชียงใหม่วิ่งเส้นทางหลวงหมายเลขหนึ่งครับ ตัดเข้าทางสามชุก ชัยนาท นครสวรรค์ครับ

ขอ preview ไว้แค่นี้ก่อนนะครับ โดยรวมสมรรถนะของรถดีมากครับ ความร้อนประมาณ 85 องศา เฉลี่ยทางไกลประมาณ 13 กม./ลิตร ครับ ขอบคุณครับสำหรับการรับชม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 13:18:34 »

หลังจากกลับมาได้สักพักครับ ปรากฏว่าคอลย์คอมแอร์ไหม้ครับ หมดไป 700 บาท อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 13:39:38 »

ขับรถ กลับบ้าน (ระยอง-น่าน มาหลายสิบรอบ )

มีความคิด ที่ขับกลับบ้านไป แวะเที่ยวไป อยุธยา-อ่างทอง-สิงห์บุรี-ชัยนาท -อุทัยธานี

ประมาณนี้ เข้าไปใหว้พระ  / พาลูกเที่ยวดูสถานที่ท่องเทียวต่างๆ

เดินทางกลับทีไร ไม่เคยได้ทำแบบนั้นซักที

รถมันจะมุ่งหน้า ตรง ไป บ้านอย่างเดียวเลยอะ

อยากไปแบบนี้มากๆ  สงสัย ธันวารอบนี้ คงต้องลองแวะเที่ยวดูซักหน่อย

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 13:59:32 »

ลุยโลดครับพี่ อย่าปล่อยให้เป็นแค่ทางผ่าน ผมแวะหมดครับ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก สิ้นปีนี้มีกำหนดอยากไป บ่อเกลืออยู่เหมือนกันครับ อิอิ
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 16:15:05 »

ตาดำๆ เยี่ยมเลยครับ

รถสวย+แฟนสวย+ถ่ายภาพสวย

ความสุขที่สัมผัสได้จริงๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับการเพิ่มสีสันให้กับพวกเรา ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 16:51:39 »

ขอบคุณสำหรับการเพิ่มสีสันให้กับพวกเรา ครับ

ขอบคุณและยินดีครับ มีโอกาสจะเอาลงไปชุมพรครับ อิอิ ตาดำๆ
SUPHAT
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 19:17:22 »

มาวัดใหญ่อยุธยาทั้งที ไม่ทราบว่าได้ลองทานก๋วยเตี๋ยวเรือหน้าวัดใหญ่หรือยังครับ อร่อยนะแต่คนเยอะมาก  Lier

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 19:23:16 »

มาวัดใหญ่อยุธยาทั้งที ไม่ทราบว่าได้ลองทานก๋วยเตี๋ยวเรือหน้าวัดใหญ่หรือยังครับ อร่อยนะแต่คนเยอะมาก  Lier

ทานแล้วครับติดซอยที่จะเลี้ยวซ้ายเข้าวัดเลยใช่ป่าวครับ คนเยอะมากขนาดต้องยืนรอ แต่อร่อยครับ  เห็นมีอีกร้านนึงถัดเข้าไปก่อนถึงป้ายวัด ชื่อร้านมหาดไทยอะไรนี่แหละครับ ที่มีผัดไทด้วย แต่เห็นคนน้อยเลยไม่กล้ากิน อิอิ สงสัยเจอเจ้าถิ่นสิงห์อยุธยาแล้ว อิอิ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 20:29:43 »

love love love :อะหา อะหา: พระเจ้าจอร์ท
                 ลูกอ่างทอง   เมื่อผ่านอ่างทอง  ช่วนเชิญไหว้พระ  
                 ๑.  พระวัดไชโยบวรวิหาร อ.ไชโย(ทั่วประเทศรู้จักเรียกวัด เกษไชโยหรือ"พระสมเด็จเกษไชโย") เมื่อก่อนเป็นพระนั่งที่ใหญ่ทีสุดในประเทศ ไทย มีอุโบสถครอบสูงเห็นแต่ไกลๆๆริบๆๆ อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา สร้างโดยสมเด็จ"โต" เพราะท่านมานั่งได้ที่นี่ Like มีของกินมากมายขนมกง หรือขนมสามเกออร่อย   :ยินดี อุอุอุ:
                 ๒.พระนอนยาวที่สุดในประเทศไทย หลวงพ่อวัดขุนอินทร์ประมูล นอนตากแดดฝนมาตลอด สมัยก่อนเป็นวัดร้างอยู่บนโคก อ.โพธิ์ทอง วัดนี้อยู่กลางทุ่งระหว่าง อ.ไชโยกับ อ.โพธิ์ทอง ห้างกันไม่กี่กิโลกับวัดไชโย พระเจ้าจอร์ท
                 ๓.พระนอนวัดป่าโมก  วัดนี้มีวิหารครอบ อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา อ.ป่าโมก :หวัดดีค่ะ:              
                 ๔.พระนั่งใหญ่สร้างใหม่กลางทุ่ง นั่งตากแดดฝนเหมือนกัน พระอุโบสถสวย  มีนรกด้วย Devil Evil Diablo  วัดม่วง อ.วิเศษชัยชาญ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
                                                                           โชคดี :มอบดอกไม้:

valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 21:39:22 »

ขอบคุณและยินดีครับ มีโอกาสจะเอาลงไปชุมพรครับ อิอิ ตาดำๆ

ตาดำๆ ยินดีต้อนรับครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2012 เวลา 22:19:37 »

love love love :อะหา อะหา: พระเจ้าจอร์ท
                 ลูกอ่างทอง   เมื่อผ่านอ่างทอง  ช่วนเชิญไหว้พระ 
                 ๑.  พระวัดไชโยบวรวิหาร อ.ไชโย(ทั่วประเทศรู้จักเรียกวัด เกษไชโยหรือ"พระสมเด็จเกษไชโย") เมื่อก่อนเป็นพระนั่งที่ใหญ่ทีสุดในประเทศ ไทย มีอุโบสถครอบสูงเห็นแต่ไกลๆๆริบๆๆ อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา สร้างโดยสมเด็จ"โต" เพราะท่านมานั่งได้ที่นี่ Like มีของกินมากมายขนมกง หรือขนมสามเกออร่อย   :ยินดี อุอุอุ:
                 ๒.พระนอนยาวที่สุดในประเทศไทย หลวงพ่อวัดขุนอินทร์ประมูล นอนตากแดดฝนมาตลอด สมัยก่อนเป็นวัดร้างอยู่บนโคก อ.โพธิ์ทอง วัดนี้อยู่กลางทุ่งระหว่าง อ.ไชโยกับ อ.โพธิ์ทอง ห้างกันไม่กี่กิโลกับวัดไชโย พระเจ้าจอร์ท
                 ๓.พระนอนวัดป่าโมก  วัดนี้มีวิหารครอบ อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา อ.ป่าโมก :หวัดดีค่ะ:             
                 ๔.พระนั่งใหญ่สร้างใหม่กลางทุ่ง นั่งตากแดดฝนเหมือนกัน พระอุโบสถสวย  มีนรกด้วย Devil Evil Diablo  วัดม่วง อ.วิเศษชัยชาญ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
                                                                           โชคดี :มอบดอกไม้:

เดี๋่ยวกลับไปอีกทีจะเอาให้ครบทุกวัดเลยครับ  love love love

ตาดำๆ ยินดีต้อนรับครับ
ขอบคุณครับ  love love love love love love
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์