วันจันทร์ที่ 28 ตุลาคม 2024 เวลา 00:24:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  โรงรถ........
0 สมาชิก และ 21 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงรถ........  (อ่าน 4408 ครั้ง)
chai rcz
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 10:57:05 »

หวัดดีเพื่อนๆทุกท่าน เช้าวันนี้ก่อนไปทำงาน เดินผ่านเจ้า

RCZ ในโรงรถ เห็นว่ายังมีเวลาเหลือก่อนเข้างาน ก็เลยอดที่

จะหยิบกล้องมาถ่ายรูปโชว์ให้เพื่อนๆได้ชมกันซะ...

ถือได้ว่าเป็นเฟอร์นิเจอร์ประดับบ้านสวยๆชิ้นนึงได้เลย.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chai rcz
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 10:58:46 »

การจอดรถไว้ในบ้าน มีข้อดีคือ จะกันสัตว์ต่างๆที่ไม่ได้รับเชิญ

มานั่งๆนอนๆบนหลังคา หรือ ฝากระโปรงรถ ฝากรอยอันไม่พึง

ปราถนาไว้ให้เจ้าของรถหงุดหงิดใจเล่นๆอีกด้วยละ.....

แรงบันดาลใจในการทำโรงรถในตัวบ้าน ได้มาจากการอ่าน

หนังสือ Garage Life ก็เลยได้ความคิดว่า รถคันนึงที่เราชอบ

ทำไมจะต้องอยู่แต่ในโรงรถที่ห่างจากสายตาของเราเท่านั้น

. ที่สำคัญ การจอดรถไว้ในบ้าน จะช่วยให้รถไม่เลอะฝุ่น

อีกด้วย      วันว่าง ก็มานั่งเล่นบนโซฟาชมรถคันโปรดซะ.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 11:13:31 »

โอ้ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 11:16:45 »

สุด !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 11:21:37 »

ว้าว...แล้วอย่างนี้ผมจะไปขโมยรถอย่างไงหละ.....อิๆ
ปล.ขออนุญาติแนะนำหน่อยนะว่าการที่เอาตูดรถเข้าจอดในบ้านอาจก่อให้เกิดอันตรายแบบเงียบๆได้เพราะเวลาที่เราถอยรถเข้าจอดไอเสียจากท่อรถจะถูกปล่อยออกมาแล้วมันจะไม่ไปไหนจะยังคงอยู่ภายในบ้านบางทีเราอาจได้กลิ่นแต่บางที่เราก็อาจไม่ได้กลิ่นมันจะเข้าสะสมในร่างกายของคนที่เข้าไปในที่จอดรถเพราะมันเป็นที่ปิดไม่มีลมหรืออากาศถ่ายเทพอสมควรและอีกอย่างบางครั้งขเหม่าจากท่อไอเสียบางทีพ่นสีดำออกมาติดฝาบ้านหรือสิ่งของต่างภายในบ้านทำให้หมดสวยเลย..ถ้าเป็นไปได้ดับเครื่องแล้วออกกำลังกายเข็นเข้าบ้านนะถ้าอยาดเอาตูดรถเข้าบ้าน......5555555

ปล.บรรยายกาศบ้านคุณน่าจะซุมหัวคำนวณเลขกันนะ...อิๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 11:25:49 »

คุณพี่โจ ... เค้ามีประตูกระจกกันจร้า...!! ขับแต่ จีอาร์ไอ ปลอมก็งี้แห๊ละ คิคิ..!!! จะเข็นตลอด
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 11:29:39 »

คุณพี่โจ ... เขามีประตูกระจกกันจร้า...!! ขับแต่ จีอาร์ไอ ปลอมก็งี้แห๊ละ คิคิ..!!! จะเข็นตลอด

นี่แหละตัวดีเลยอากาศเป็นพิษโดยไม่รู้ตัว..อีกอย่างการเข็นเป็นการออกกำลังกาย....ว่าแต่ป๋าอิฉาเข้าหละสิเพราะป๋าต้องจอดตากแดดตากลม....อิๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 12:00:12 »

สิงห์บ้านนี้น่าอิจฉา นอนห้องแอร์  สิงห์บ้านผม นี่ตากแดดตากฝนนอนยุงกัด แม้แต่สิงห์ยังเลือกเกิดไม่ได้เลย 555
foreva
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 14:08:56 »

ขอชม รถสวย บ้านสวย หรู น่าอยู่ครับ
ผมตระเวนดูบ้านมาหลายโครงการ ขนาดบ้านตัวอย่างของหมู่บ้านแพงๆ ยังเทียบกับท่าน Chai-RCZ ไม่ได้เลยครับ
นับถือ นับถือ
Thanja
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 14:22:19 »

คุณชัย ใช่คุณชัยเดียวกับSportmag100ลาดพร้าวรึเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยนะครับผม 
wood3181
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 15:04:06 »

:โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว:
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 15:29:21 »

:อะหา อะหา: ตาดำๆ
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 16:06:05 »

ให้ตายเถอะ โรบิ้น...
ทำไม ถึงได้ เริ้ด สแมนแตน อย่างน้านนน
      :เอิ๊กๆๆๆ:
bluestee
ธี...สุพรรณฯ
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 16:20:48 »

หวัดดีเพื่อนๆทุกท่าน เช้าวันนี้ก่อนไปทำงาน เดินผ่านเจ้า

RCZ ในโรงรถ เห็นว่ายังมีเวลาเหลือก่อนเข้างาน ก็เลยอดที่

จะหยิบกล้องมาถ่ายรูปโชว์ให้เพื่อนๆได้ชมกันซะ...

รถสวย บ้านก็สวย...อืม...ผมว่าสุมหัวเปิดก๊วนฉลองเลยครับ ซัก 1 ลังเป็นไง  แต่ท้ายที่สุดก็ยินดีด้วยครับ.เห็นแล้วมีความสุขเลยนะเนี้ยะ

ถือได้ว่าเป็นเฟอร์นิเจอร์ประดับบ้านสวยๆชิ้นนึงได้เลย.....
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 16:47:05 »

รถผมเวลาเช้ามาเช็ดรถจะต้องเจอรอยแมวขึ้นไปนอนบนฝากระโปรง และหลังคา เป็นประจำทุกวันบางวันกันขโมยร้องกลางคึกก็มี

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
SUPHAT
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 16:55:38 »

ที่บ้านผมสถานที่ไม่เอื้ออำนวย เลยต้องจอดตากแดดตากฝน  :เครียดดูดบุหรี่:
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 17:02:30 »

บร๊ะเจ้า

XU9JA/Z+NGV
chai rcz
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 17:19:27 »

คุณชัย ใช่คุณชัยเดียวกับSportmag100ลาดพร้าวรึเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยนะครับผม 

ใช่แล้วคับ       ผม ชัย  สปอร์ตแม็กซ์ 100      นั่นเอง     

มีเรื่องใดสงสัยเกี่ยวกับ  ล้อ  กะ  ยาง   ก็สอบถามได้ครับ      ยินดีให้ความรู้ที่ถูกต้อง

เพราะรถ Peugeot  เอง    เป็นรถที่มีรูล้อสเปคพิเศษ    ไม่เหมือนรถอื่นๆ      โดยเฉพาะ

ค่า offset  ความลึกของล้อ          ก็ไม่เหมือนของใครๆอีกด้วยคับ   

แล้วนี่ก็เป็นรถ  Peugeot   คันแรกในชีวิตเหมือนกันนิ........อิอิอิ
chai rcz
สิงห์มัธยม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 17:21:56 »

ขอชม รถสวย บ้านสวย หรู น่าอยู่ครับ
ผมตระเวนดูบ้านมาหลายโครงการ ขนาดบ้านตัวอย่างของหมู่บ้านแพงๆ ยังเทียบกับท่าน Chai-RCZ ไม่ได้เลยครับ
นับถือ นับถือ

แหม    กล่าวชมซะตัวแทบลอย      จริงๆ    ก็ไม่ได้งามเลิศหรอกคับ   

รถมันสวย     ก็เลยทำให้รอบๆข้าง      พลอยดูดีไปด้วยซะ.......อิอิอิ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 19:51:53 »

love love love :อะหา อะหา: :โอ้ววววววววววว:
                                          โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ พระเจ้าจอร์ท Like :ยินดี อุอุอุ: Devil
                                                                                  โชคดี :มอบดอกไม้:
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 21:13:23 »

...เป็นเฟอร์นิเจอร์เคลื่อนที่ ที่สวยงามมากๆครับ...!!!
   ปล.ผมเคยดูรายการๆนึง โหน่ง ชะชะช่า ก็เอาบีเอ็มฯสปอร์ต จอดในโรงรถที่เป็นกระจก มีแอร์ เขาบอกว่า บางคืนมาถึงบ้านง่วงมาก ดับเครื่องเสร็จก็ล้มลงนอนข้างรถเลย 55555

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 21:50:26 »

คันนี้ มีบุญแฮะ
ได้เจ้าของ ที่ รัก และ ดูแล ดีขนาดนี้ อย่างอแง นะ รู้มั้ย
darkvirus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2012 เวลา 15:16:00 »

สุดยอด ลงตัวสวยมากครับ อิจฉาๆ อิอิ

มาจอยกันใน facebook ได้แล้วนะคร๊าบ
seach หา ได้เลย VlovePEUGEOT มาคุยกันสด ๆ ได้เลยครับ
หรือคลิ๊ก ที่ >> http://www.facebook.com/?ref=home#!/home.php?sk=group_149563268450461
pongpang307cc
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2012 เวลา 17:06:19 »

:like:สวยมากครับพี่ชัย ผมอยากได้ล้อ18ใส่307cc อะครับ มีให้เลือกมั๊ยครับ ขอบคุณครับ ตาดำๆ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์