วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 16:23:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  306xr เปรียบเสมือนสาวสวยในมุมมองของผม
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306xr เปรียบเสมือนสาวสวยในมุมมองของผม  (อ่าน 18243 ครั้ง)
pee306
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 14:53:46 »

ผมเป็นคนนึงที่หลงไหลกับ 306xr มานานมาก ซึ่งในสมัยก่อนคิดว่าคงไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ แล้วมาวันนึงเมื่อ 9 ปีที่แล้วผมก็มีโอกาสได้ครอบครองมััน
และเริ่มหลงรักมันมากขึ้นทุกวัน ผมเคยใช้รถหลายรุ่นหลายยี่ห้อมาแล้ว แต่ก็ยังไม่โดนเหมือนสาวสวยสีแดงคันนี้ ไว้ผมจะเล่าไปเรื่อยๆ

สองภาพนี้ขอยกเครดิตให้ อวิ๋น แก็งค์ 505 ถ่ายภาพให้ผมได้สวยถูกใจมาก ถ่ายที่สนามกีฬาในรายการกูรูเทคคาร์โดยเปอโยฟอร์ยู
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pee306

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:07:51 »

เพราะอะไรผมจึงคิดว่า 306 เหมือนสาวสวยคนนึง เหตุเพราะว่ารถรุ่นนี้มีสัดส่วน ที่มีความโค้ง ความเว้า มนกลม จะหามุมเหลี่ยมๆ มองแทบไม่เห็น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pee306

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:11:27 »

และเครื่องยนต์ขนาด 2000CC ได้มาพร้อมกับความดุดัน ไม่ต่างอะไรกับ ผู้หญิงที่สวยดุ

boomberman
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:14:24 »

คุณพีชอบหญิงสวยดุ 555
รถสวยมากครับ

รับทำ พรบ. ต่อภาษีรถยนต์ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1, 2+, 3+, 3 ราคาถูก
รับสมัครฟรีแฟรนไชส์ทำ พรบ.-ต่อภาษีรถ ไม่มีค่าใช้จ่าย สอนงานฟรี
หรือซื้อใช้เองราคาทุน ขายต่อได้กำไร ไม่บังคับยอดขาย
โทร 086-๓๑9-๗๖77  ,Line : phanupong_s
www.mittare4car.com
https://www.facebook.com/Mittare4car
pee306

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:18:05 »

ขอบคุณครับ อิอิ
นู๋แดงคันนี้ผมไม่ขอเรียกว่าเป็นรถเฟท 3 เพราะผมเสาะหาของ ตามที่มุมมองของผมถูกใจแค่นั้นครับ
เพราะผมกล้าที่จะบอกเลยว่า ไม่มีทางที่ใครจะทำเป็นเฟท3 แบบครบๆ ได้แน่นอน

pee306

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:24:28 »

เอาล่ะ จะขอโชว์ของหายากสำหรับรถรุ่นนี้ก่อน
-ยางบันได จะหาสภาพดีๆ ก็ยากแสนยากบางเอิญไปนั่งเรื้อๆ ค้นๆ ที่เต้นท์ตาธรรมช่วงที่ตาธรรมจะทิ้งของลดราคาแลกเหล้า ผมเลยได้มา
-อีกอันก็เป็นกรอบวิทยุ ผมว่าบางคนที่ใช้ 306 ยังไม่รู้เลยว่ามันมีกรอบอันนี้ อิอิ
ทั้งสองอย่างได้รับความอนุเคราะห์จากตาธรรมแห่ง เต้นท์สตารด์ ในราคาที่ยุติธรรม

pee306

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:35:06 »

สปอย์เลอร์หลังสำหรับฝาเฟท3 ซึ่งจะมีรูสำหรับฉีดน้ำมาให้ด้วย มองจะคล้ายเฟท 1
แต่น้ำหนักเบาและใหญ่กว่า

pee306

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:41:20 »

ค้ำโช๊ค ตัวนี้เป็นผลงานของ อ.สถาพร แห่งเทคนิคดอนเมืองนะครับ
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นค้ำโช๊คตัวต้นแบบรึเปล่า แต่ได้มาเป็นตัวแรกเลย
เอารถเข้าไปให้อาจารย์ลองวัด ลองใส่ แต่เช้าเลย
ขอบคุณ อ.สถาพรครับ

Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:45:36 »

เอาล่ะ จะขอโชว์ของหายากสำหรับรถรุ่นนี้ก่อน
-ยางบันได จะหาสภาพดีๆ ก็ยากแสนยากบางเอิญไปนั่งเรื้อๆ ค้นๆ ที่เต้นท์ตาธรรมช่วงที่ตาธรรมจะทิ้งของลดราคาแลกเหล้า ผมเลยได้มา
-อีกอันก็เป็นกรอบวิทยุ ผมว่าบางคนที่ใช้ 306 ยังไม่รู้เลยว่ามันมีกรอบอันนี้ อิอิ
ทั้งสองอย่างได้รับความอนุเคราะห์จากตาธรรมแห่ง เต้นท์สตารด์ ในราคาที่ซื้อเบียร์ได้สามขวดประมาณนั้น

ดีนะที่พี่ธรรมศักดิ์คิดแค่เบียร์สามขวด  ถ้าพี่แกเปลี่ยนเป็นเหล้าสามขวดคุณพีคงจะได้ของดีๆ มากกว่านี้อีก..

รอดูสาวสวยต่อครับ..

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
pee306

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 15:50:08 »

ฝาปิดกระจกข้างปรับไฟฟ้า แบบฝั่งลำโพงทวิตเตอร์มาด้วย ตัวนี้ผมคิดว่าน่าจะติดมากับตัวแวน เคยถามช่างหลายคนก็ยังไม่รู้แน่นอน
ตอนนี้ที่มีแบบนี้ก็เป็นรถผมและรถของพ่อเลี้ยงไพรินทร์ พ่อเลี่ยงเขามีเก็บไว้ผมเลยไปขอแกมา
ใต้เกะเก็บของเป็นที่เก็บพลุ บ้านเราไม่ใช้กัน ผมเลยเอาเป็นที่เก็บไฟฉาย เท่ห์ไปอีกแบบ

pee306

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 16:31:58 »

ที่ทำงานเน็ตหลุดทำให้ขาดช่วง ตอนนี้ผมลืมเลยไปต่อไม่เป็น 5555 !!!
จุดประสงค์ที่เอามาลง เพียงอยากแนะนำเพื่อนสมาชิกที่ใช้ 306 อยู่
จะได้พอรู้เกี่ยวกับของเล่นในรถรุ่นนี้ สำหรับเปลี่ยนโฉมเปลี่ยนอะไหล่หรือชุดแต่ง
เพราะรถรุ่นนี้มีชุดแต่งหลากหลาย แล้วแต่ใครชมชอบแบบไหนจะได้เสาะหากัน
ตาม ebay มีให้เลือกกันเยอะแยะ อย่างของผมก็ขาดไปหลายอย่างที่กำลังมองหาอยู่ อิอิ

pee306

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 16:36:38 »

ทั้งสองอย่างได้รับความอนุเคราะห์จากตาธรรมแห่ง เต้นท์สตารด์ ในราคาที่ซื้อเบียร์ได้สามขวดประมาณนั้น

ดีนะที่พี่ธรรมศักดิ์คิดแค่เบียร์สามขวด  ถ้าพี่แกเปลี่ยนเป็นเหล้าสามขวดคุณพีคงจะได้ของดีๆ มากกว่านี้อีก..

รอดูสาวสวยต่อครับ..

ป๋า wech ครับ บางเอิญเป็นจังหวะที่ป๋าธรรมศักดิ์ กำลังได้ที่ ไม่งั้นแกคงไม่ยอมให้ผมมาหรอกครับ 5555 ผมไปนั่งรื้อมาได้ แกยัง งง เลยว่ามันเป็นของแกเหรอ ถ้าแกจำได้ว่ามีพวกนี้ แกเก็บไว้ขายแล้ว ไม่เอามากองทิ้งอย่างนี้หรอก 555

pee306

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 16:45:23 »

กันชนตัวนี้เป็นของเฟท2 นะครับ ส่วนที่ต่างกันจะมีสเกิร์ตอีกชั้น ซึ่งเฟท3 จะไม่มีตัวนี้
ความพิเศษของกันชนนี้เป็นของตัว gti ซึ่งจะมีที่ฉีดน้ำไล่หิมะ แต่ในบ้านเราวิ่งทางไกล
กลางคืนจะมีแมลงเยอะ เราใช้ที่ฉีดน้ำไล่แมลงแทนได้ ไม่ได้ติดไว้เท่ห์ๆ แบบบางคนเข้าใจ

pee306

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 16:52:12 »

ส่วนแผงลำโพงเป็นเฟท3 จะซ่อนไม่เห็นหน้าลำโพง แต่ลำโพงที่ติดมาเสียงไม่ถูกใจ
จับเปลี่ยนเป็น MTX ยกชุด ทั้งหน้าและหลัง จะทำให้สร้างมิติเสียงได้
วิธีใส่ด้านหลังโดยการปาดช่องเก็บลำโพงเฉพาะตูด ก็ใส่ลำโพงรุ่นใหม่ๆ ได้

Yew
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 17:01:51 »

ชอบที่ใส่แบตมากเลย ทำให้ห้องเครื่งแลดูเรียบร้อยเยอะเลย
pee306

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 17:06:33 »

ช่องที่เขี่ยบุหรี่ และช่องเสียบที่จุดบุหรี่ ต้องมีไฟสีส้มๆ ด้วยนะครับ ผมเคยแอบดูหลายๆ คัน
ส่วนใหญ่จะไม่มีไฟนี้ ก็คงแค่หลอดขาดแค่นั้นเอง ช่องเขี่ยบุหรี่ผมก็ดัดแปลงทำเป็นที่เก็บเศษสตางค์

pee306

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 17:41:39 »

วันนี้หมดแค่นี้ก่อน ปกติผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว ไม่ปาดซ้ายปาดขวา ไม่ขับกวนเมือง หากบังเอิญท่านใดเห็นรถผมขับไม่สุภาพ
ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ อาจเป็นการบังเอิญหรือเป็นจังหวะไม่ดีก็ได้ เราใช้ถนนร่วมกันอภัยให้กัน ใครปาดหน้าปาดซ้าย
ปาดขวาก็อภัยให้เขานะครับ เขาอาจมีธุระรีบด่วน เมียคลอด แม่ป่วย ปวดหนัก ปวดเบา คิดในแง่ดีไว้ อุบัติเหตุจะได้ไม่เกิด
ยิงกันแทงกันเพราะไม่สบอารมณ์บนท้องถนนจะได้ไม่มี ขอบคุณครับ

pee306

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 18:09:16 »

ชอบที่ใส่แบตมากเลย ทำให้ห้องเครื่งแลดูเรียบร้อยเยอะเลย

ที่ใส่แบตพร้อมฝาปิด มันก็ดีอย่างเสียอย่างครับ มันดีมองดูแล้วเรียบร้อย
ข้อเสียที่ผมเจอมากะตัวเองกับแบตลูกล่าสุดใช้มา 2 ปี ทั้งน้ำกรดหยดขี้เกลือไหลเย้มในกล่องเลยทั้งที่มีสายระบายลงข้างล่าง
จะมองเห็นตอนที่จะเปลี่ยนแบตนี่แหละ 555 ผมใช้แบบไม่เติมน้ำกลั่นเลยไม่ค่อยเปิดฝามาดูเองครับ

KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 18:22:40 »

ที่ใส่แบตพร้อมฝาปิด มันก็ดีอย่างเสียอย่างครับ มันดีมองดูแล้วเรียบร้อย
ข้อเสียที่ผมเจอมากะตัวเองกับแบตลูกล่าสุดใช้มา 2 ปี ทั้งน้ำกรดหยดขี้เกลือไหลเย้มในกล่องเลยทั้งที่มีสายระบายลงข้างล่าง
จะมองเห็นตอนที่จะเปลี่ยนแบตนี่แหละ 555 ผมใช้แบบไม่เติมน้ำกลั่นเลยไม่ค่อยเปิดฝามาดูเองครับ

กล่องใส่แบตเตอรรี่ ปกติจะมีท่อต่อมาข้างหน้ารถบริเวณพัดลมระบายความร้อนครับ เข้าใจว่าเพื่อเอาลมเจ้าไปเป่าให้แบตเตอรรี่ไม่ร้อนเกินไปครับ แต่ถ้าไม่คิดจะไปเปิดโชว์หน้าเครื่องบ่อยๆ ผมแนะนำว่าให้เปิดฝากล่องแบตไว้ดีกว่าครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 20:28:35 »

ใช่ครับพี่พี เธอสวยจริงๆ ผมยังแอบปิ๊งเลย  :มอบดอกไม้:

รถไม่ดี...แรงก็ไม่มี...ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
teei
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2012 เวลา 22:03:10 »

306 ไม่เห็นจะแรงอะไรเลย ขับทีไร เชื่องเท้ายังกับแมวเหงา
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 01:13:04 »

...รถพี่พีสวยครับ มีมิติและรู้สึกได้เลยว่าพี่รักรถคันนี้มาก...!!! คำว่า"สวยในมุมมองของผม" มันตอบโจทย์ได้ทุกอย่าง และทำให้การทำรถ(ของเรา)ให้สวย มันจึงไม่มีแรงกดดันใดๆ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
che
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 14:00:25 »

สวย และมีของเล่นเยอะมากครับ สวดยวดครับลวดเพ่
darkvirus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 14:52:28 »

เห็นแล้วอิจฉาเลยครับ สวยมากกกกกกก อยากไปนั่งจังคับ อิอิ พระเจ้าจอร์ท Like

มาจอยกันใน facebook ได้แล้วนะคร๊าบ
seach หา ได้เลย VlovePEUGEOT มาคุยกันสด ๆ ได้เลยครับ
หรือคลิ๊ก ที่ >> http://www.facebook.com/?ref=home#!/home.php?sk=group_149563268450461
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์