วันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2024 เวลา 05:33:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  คาร์บูร์ 305
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คาร์บูร์ 305  (อ่าน 2041 ครั้ง)
ตาวัน
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 มีนาคม 2012 เวลา 17:47:32 »

1. รถ เปอรืโยต์ 305 ปี 85 เครื่อง 1600 อาการ เบาดับ  ถอดคาร์บูร์ออกมาล้าง แล้ว หาประเก็นเปลื่ยนไม่ได้ เพราะ เป็นคาร์บูร  ญี่ปุ่น ยี่ห้อ AISAN

รบกวนท่านสมาชิกแนะนำด้วยครับว่า เป็นคาร์บูรถญี่ปุ่นยี่ห้อ อะไร รุ่นอะไร จะได้หาซื้อปะเก็นได้ถูก

2. เนื่องจากจอดที้งไว้นานหลายเดือน น้ำมันในคาร์บูแห้ง ทำให้ ท่อ และนมหนู เป็นขี้เกลือ กลัวว่าจะซ่อมไม่ได้ ถ้าจะเปลื่ยนคาร์บูรใหม่ กรุณาแนะนำ คาร์บูรให้ด้วยครับ

3. ระบบจุดระเบิดเป็นแบบอิเล็ตทรอนิกส์ กลัวเสียระหว่างทาง อยากหาซื้อสำรอง ไม่ทราบว่า จะหาของเดิมได้ยากใหมครับ หรือควรใช้คอลย ญี่ปุ่นรุ่นที่มีตัวจุดระเบิดอิเล็กทรอนิคส์ติดบนตัวคอลย์ได้หรือไม่

ขอบคุณทุกท่าน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
peugeotpg305gl
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 22 มีนาคม 2012 เวลา 15:52:54 »

ผมมีอยู่ลูกนึงขายไห้เอาไหมของโซเลก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 22 มีนาคม 2012 เวลา 16:16:40 »

ผมเคยเห็นร้านทำปะเก็นทุกขนาดไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่นะขอให้มีแบบพี่ไทยทำได้หมด..ร้านผมจำชื่อไม่ได้อยู่ตรง4แยกวรจัรเลยครับเป็นตึกแถวริมถนนครับ..เผื่อเป็นทางเลือก

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 22 มีนาคม 2012 เวลา 22:35:09 »

คาบู 4a ลงทุนประมาณสี่พัน (คาบูใหม่+ค่าแรง)  แปลงฐานนิดหน่อย
ไม่แรงเท่าของเดิมวิ่งได้แค่ร้อยสี่สิบ-ร้อยห้าสิบ แต่ประหยัดกว่า

If you want peace. Prepare for war.
ตาวัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 มีนาคม 2012 เวลา 21:00:08 »

- คุณpeugeotpg305gl  เครื่องรถผมแปลงคาร์บูร เป็นของญี่ปุ่นไปแล้วกลัวว่า ถ้ากลับมาใช้ของเดิมจะต้องแปลง สายคันเร่งและ สายโช้ตซึ่งปัจจุบันไม่มีแล้ว เพราะเป็นโช้คไฟฟ้า
- คุณโจ เทียนทะเล รถจอดอยู่สมุทรสงคราม อยากหาซื้อปะเก็นไกล้ๆ แต่ก็ขอบคุณครับ
- คุณ madmax  คารบูรเดิมน่าจะเป็นของโตโยต้าผมก็เคยอ่านมาว่า เป็นรุ่น 4เอ แต่ถามช่างบางคนบอกว่า 2อี เดือนหน้าจะกลับไปบ้านต่างจังหวัด
ลองรื้อมาล้างใหม่ ถ้าอาการเบาดับยังไม่หาย คงจะไปหาซื้อคาร์บูร 4เอมาเปลื่ยนแต่่่่่่ว่าจะใช้ฐานเดิม น่าจะลงตัว  ขอบคุณครับ
ปล ขอแค่วิ่งได้ร้อยยี่สิบก็พอใจแล้วครับ
BLACK-305
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 20:26:37 »

เปลี่ยน ดีกว่า ดรับ ใส่ 4 a ของ toyoya ครับ ผมใช้แล้วดีนะ ประหยัดกว่าด้วย
2000 บาท ต่าแรง 600 บาท เองครับ ลองดู 
pg305gl
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:03:51 »

1.ซื้อประเก็นแผ่นมาตัดเอาครับ ไม่ยากครับ ประกอบแล้วทากาวยางโตโยต้า บางๆ
2.ถอดล้างครับ
3.เป็นระบบ จุดระเบิดทรานซิสเตอร์ล้วน ใช้ขดลวดปิ๊กอัพ เป็นตัวส่งสัญญาณ ให้อิ๊กนิคชั่นโมดูลคอลโทรลคอยล์จุดระเบิด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์