วันอาทิตย์ที่ 08 กันยายน 2024 เวลา 08:15:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  การหาอะไหล่ 505
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การหาอะไหล่ 505  (อ่าน 1962 ครั้ง)
KonG_S16
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 14:20:55 »

ขอสอบถามหน่อยครับว่า 505 ผมกำลังดูว่าจะหารถอะไรมาติดแก้สใช้งานประจำ เลยอยากถามว่าตอนนี้ :ทำงานจนเวียนหัว:

-การหาอะไหล่ตัวถังทั้งหลายเป็นอย่างไรบ้าง หายากไหมครับ

-แล้วอะไหล่เครื่อง ช่่วงล่าง เบรก เพลา ยังหาได้ไหมครับ

-ภายในถ้าเน่าสนิทมา จะยังหาอะไหล่มาแทนได้ไหม

เพราะว่าเห็นเซียงกงไม่ค่อยมีอะไหล่รุ่นนี้เข้ามาเลย อือๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 16:08:41 »

ที่คุณก้องถามมามีทั้งหมดครับ หาไม่ยาก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 16:33:10 »

ที่คุณก้องถามมามีทั้งหมดครับ หาไม่ยาก

อธิบายให้หน่อยก็ดีนะครับ แบบนี้มันกำกวมไปอ่ะ ผมไม่เห็นภาพ

ผมอยากหารถที่ทนทานกว่า 306 405 มาใช้ มองไปมองมา รถใหม่ๆ ก็มีแต่ไฟฟ้าให้ปวดหัว ก็เลยมามอง 305 505 แต่ 305 มันเล็กไป เลยมาลองดู 505 ก่อนจะไปปันใจให้ยี่ห้ออื่นน่ะครับ

ผมกลัวเืรื่องอะไหล่ตัวถังมากเพราะกลัวเรื่องของอุบัติเหตุแล้วจะหาของใส่ไม่ได้ครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 19:47:15 »

จะแนะนำไปก็เกรงว่าจะเป็นการขายมะพร้าวห้าวให้เจ้าของสวนน่ะสิ..
คุณก้องมีชื่อเสียงระดับชั้นเซียน ทำรถมาก็เยอะ - - อยู่ในวงการมาไม่น้อย คงหาได้ไม่ลำบากกระมังครับ..

เรียนตามตรงอย่าเคืองกันล่ะ เพราะชื่อเสียงชั้นนี้ ผมเลยไม่ค่อยกล้าแนะนำน่ะครับ..
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 21:52:30 »

จะแนะนำไปก็เกรงว่าจะเป็นการขายมะพร้าวห้าวให้เจ้าของสวนน่ะสิ..
คุณก้องมีชื่อเสียงระดับชั้นเซียน ทำรถมาก็เยอะ - - อยู่ในวงการมาไม่น้อย คงหาได้ไม่ลำบากกระมังครับ..

เรียนตามตรงอย่าเคืองกันล่ะ เพราะชื่อเสียงชั้นนี้ ผมเลยไม่ค่อยกล้าแนะนำน่ะครับ..

เรื่องที่ไม่ทราบก็คือไม่ทราบนั้นแหละครับ เพราะไม่รู้ถึงต้องอาศัยถามคนที่รู้ไงครับ

ผมทำรถมาก็มีแต่ 306 405 ผมเคยจะเข้ามายุ่งกับรุ่นเก่าๆ เลย เพื่อนๆ ผมก็บอกให้หา E-car หรือ 92 (โตโยต้า โดเรมอน) มาใ้ช้ e-car ผมคงผ่าน แต่ 92 นี่ไม่แน่ เพราะว่าสมัยก่อนมาเล่นเปอโยต์ตอนนั้นรื้อ 101 (สามห่วง) ได้ทั้งคัน เว้นแต่เครื่อง ช่วงล่าง ภาพในรื้อได้หมด (รถมันง่าย)

อย่าคิดว่าเป็นคนที่อยู่มานานเลยครับ ไม่มีใครรู้เรื่องทุกอย่างหรอกครับ

pok_33
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 23:51:35 »

อย่างของผม 505 ก็หาได้ครบทุกชิ้นนะครับ ถ้าของแท้ไม่มี ของเทียบก็มี

ส่วนพวกอะไหล่ตัวถังก็มีจากพวกรถที่ตัดเยอะแยะครับ
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 มีนาคม 2012 เวลา 22:42:15 »

อะไหล่ต่างๆ ที่เป็นอะไหล่สิ้นเปลือง หาได้จากร้านอะไหล่ Peugeot
อะไหล่ที่เป็นของที่พังยาก นานๆจะพังสักที เช่นชุดคอยล์ทั้งชุด คงต้องมองหาของมือสอง ก็ยังพอมีเหลือ ไม่ยากเกิน 3 วันหา
อะไหล่ตกแต่ง ถ้าไม่ลงขันกันทำก็ไม่มีขายครับ นอกจากเก่งเรื่องเสาะแสวงหา หรือ คารมดี ได้จากคนที่มีแล้วปล่อยของ

505 เป็นรถที่เอามาทำแล้วจบง่าย ขับขี่สบาย ยังอยู่บนถนนเราอีกนาน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์