วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 05:40:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  405 GRI วางเครื่อง D8 ชนเกียร์เดิมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 GRI วางเครื่อง D8 ชนเกียร์เดิมครับ  (อ่าน 21155 ครั้ง)
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 14:41:28 »

มีเรื่องหนึ่งพี่ทำงานทักว่าทำไมใช้ยาง Maxxis ผมบอกว่ามันถูกดีและอีกอย่างผมใช้มา 3ชุดแล้วไม่เคยเจอบวม แก้มแตกอย่างที่เขาบอกกันเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mang_zaab405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 มีนาคม 2012 เวลา 18:05:22 »

ขอสอบถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับว่าต้องทำอะไรเพิ่มหรือเปล่าเพราะน้ำหนักเครื่องแตกต่างกันกับของเดิมไหม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #50 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 มีนาคม 2012 เวลา 21:39:43 »

ขอสอบถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับว่าต้องทำอะไรเพิ่มหรือเปล่าเพราะน้ำหนักเครื่องแตกต่างกันกับของเดิมไหม

ช่วงล่างก็แค่เอาโช๊คพร้อมสปริงของ306 ตัว16 valve มาใส่แค่นี้พอแล้วครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 มีนาคม 2012 เวลา 08:11:15 »

ถ้าเปลี่ยนโช๊คหน้าแล้วโช๊คเก่าขายป่าว....ขอราคามิตรภาพนะ...อิๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #52 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2012 เวลา 22:27:14 »

ใส่ไฟ Projector ใหม่ครับแสงดีมากครับขับกลางคืนสบายตาดีครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #53 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2012 เวลา 22:28:03 »

แสงสาดดีมากครับ นี่ไฟต่ำนะครับไฟสูงยิ่งกว่านี้ครับ อันนี้เอาแบบBi xenon ยัดไปนะครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #54 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2012 เวลา 22:33:40 »

แล้วก็เปลี่ยนจาก Drum เป็น Dis. SRI ไปเลย
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #55 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 05:21:42 »

อยากทราบรายละเอียดไฟหน้า Projector ครับ ทำที่ไหน งบประมาณเท่าไร ใช้เวลานานแค่ไหนครับ

ต้น 0917213141(TruemoveH)  [email protected] ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #56 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 09:38:56 »

คุณจตุภูมิเอาโคมรุ่นไหนยัดเข้าครับ  แสงสว่างสุดยอดเลย  ของผมยังไม่ได้เท่านี้เลย
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #57 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 10:14:52 »

คุณจตุภูมิเอาโคมรุ่นไหนยัดเข้าครับ  แสงสว่างสุดยอดเลย  ของผมยังไม่ได้เท่านี้เลย

เมื่อวานเย็นช่วง 5 โมง เจอ SRI. สีเทา วิ่งสวน ช่วง สุขุมวิท แถว ๆโลตัส ระยอง ไม่แน่ใจว่า รถ อ. เฟืองทองใช่อะปล่าว Driver สวมเสื้อ Pink 

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #58 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 11:17:15 »

ใช่เลยครับ  หาข้าวปักษ์ใต้กิน ละแวกที่ผมอยู่ไม่มีเลย  ผ่านมาเจอที่ตลาดสาโรจน์ ก็แวะที่นั่น  หลังจากนั้นไปดูคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค ที่สตาร์
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #59 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 11:50:05 »

ใช่เลยครับ  หาข้าวปักษ์ใต้กิน ละแวกที่ผมอยู่ไม่มีเลย  ผ่านมาเจอที่ตลาดสาโรจน์ ก็แวะที่นั่น  หลังจากนั้นไปดูคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค ที่สตาร์

กลายเป็นคนระยองไปแระ อาจารย์
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #60 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 12:25:49 »

อยากทราบรายละเอียดไฟหน้า Projector ครับ ทำที่ไหน งบประมาณเท่าไร ใช้เวลานานแค่ไหนครับ
คุณจตุภูมิเอาโคมรุ่นไหนยัดเข้าครับ  แสงสว่างสุดยอดเลย  ของผมยังไม่ได้เท่านี้เลย
คนที่ขายมาเขาบอกเป็นของ Z4 /และใน BMW X5  ครับ
การทำใช้เวลา2วัน(ผมไม่ใช่มืออาชีพ)
เอาโคมไฟ Projector ที่เราสั่งรุ่นแรกมาทำครับโดยเอาไฟต่ำออกแล้วเอา Projectorที่ได้มาใส่ไปแทนครับ
ต้องมีการดัดแปลงจุดยึดใหม่หมดครับทำยากมากครับ
-หลอดใช้ของ Philip แท้ครับ 4300K
-บัลลาสต์ของ Matsushita  มือ2 ครับ
งานนี้ทุนสูงครับ 10K Up ครับ
ที่สำคัญคือมันไม่แยงตาคันที่สวนมาแน่นอนครับ

เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #61 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2012 เวลา 13:36:38 »

อ้อ   จะเป็นตัวเดียวกับ e 55
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #62 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 00:46:32 »

คุณจตุภูมิเอาโคมรุ่นไหนยัดเข้าครับ  แสงสว่างสุดยอดเลย  ของผมยังไม่ได้เท่านี้เลย
คนที่ขายมาเขาบอกเป็นของ Z4 /และใน BMW X5  ครับ
การทำใช้เวลา2วัน(ผมไม่ใช่มืออาชีพ)
เอาโคมไฟ Projector ที่เราสั่งรุ่นแรกมาทำครับโดยเอาไฟต่ำออกแล้วเอา Projectorที่ได้มาใส่ไปแทนครับ
ต้องมีการดัดแปลงจุดยึดใหม่หมดครับทำยากมากครับ
-หลอดใช้ของ Philip แท้ครับ 4300K
-บัลลาสต์ของ Matsushita  มือ2 ครับ
ที่สำคัญคือมันไม่แยงตาคันที่สวนมาแน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ^^
ตอนนี้รถผมไฟหน้าขวา OSRAM Nightbreaker หลอดขาดพอดี กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อหลอดแบบเดิมมาเปลี่ยนหรือเปลี่ยนเป็นไฟ Projector ดีครับ ^^

ต้น 0917213141(TruemoveH)  [email protected] ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #63 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 04:27:26 »

คนที่ขายมาเขาบอกเป็นของ Z4 /และใน BMW X5  ครับ
-บัลลาสต์ของ Matsushita  มือ2 ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ^^
ตอนนี้รถผมไฟหน้าขวา OSRAM Nightbreaker หลอดขาดพอดี กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อหลอดแบบเดิมมาเปลี่ยนหรือเปลี่ยนเป็นไฟ Projector ดีครับ ^^
ถ้ามองในแง่ความปลอดภัยอย่างเดียวก็คุ้มแล้วครับ
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #64 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 07:49:26 »

วันอาทิตย์ไปเอาคันสีฟ้าจากปากน้ำประแส มีปัญหาเรื่องแอร์  วิ่งกลับมาทางแกลง-บ้านบึง 
ช่วงบ่าย 4 โมง เจอกลุ่มเปอร์โยต์ จอดรถอยู่ข้างทางเป็นแถวเลย
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #65 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 08:40:01 »

วันอาทิตย์ไปเอาคันสีฟ้าจากปากน้ำประแส มีปัญหาเรื่องแอร์  วิ่งกลับมาทางแกลง-บ้านบึง 
ช่วงบ่าย 4 โมง เจอกลุ่มเปอร์โยต์ จอดรถอยู่ข้างทางเป็นแถวเลย
  เขาไปเที่ยวจันทบุรี กันมาครับ  พอดีคุณเปี๊ยกชวนผมแล้วด้วย แต่วันอาทิตย์ผมสอนทั้งวัน เลยขอตัวไม่ไป
sumpart
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 13:51:03 »

เครื่อง D8 ที่ติด Logo Citroen  กับ D8 ที่ติด Logo Peugeot   ไม่ทราบว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกันหรือเปล่า
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #67 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 16:17:17 »

เขาไปเที่ยวจันทบุรี กันมาครับ  พอดีคุณเปี๊ยกชวนผมแล้วด้วย แต่วันอาทิตย์ผมสอนทั้งวัน เลยขอตัวไม่ไป

ผมก็ว่าเห็นคล้ายๆคุณเปี๊ยกมองมาที่รถผมตอนวิ่งผ่าน  ตอนผ่านผมยังบีบแตรเลย
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #68 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2012 เวลา 17:48:58 »

เครื่อง D8 ที่ติด Logo Citroen  กับ D8 ที่ติด Logo Peugeot   ไม่ทราบว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกันหรือเปล่า

ตัวเดียวกันครับ  Citroen ที่ผมเคยคุนด้วยเขายังเอาเกียร์ Peugeot AL4 ได้เลยครับ
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #69 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 กันยายน 2012 เวลา 14:15:41 »

ที่ภาคใต้มีอู่เปลี่ยนเครื่อง ดี 8 ฝีมือดีๆ บ้างไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ผมอยู่นครฯ อยากเปล่ยนเจ้า จีอาร์ไอ บ้าง///
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #70 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 กันยายน 2012 เวลา 16:52:18 »

ผมก็ว่าเห็นคล้ายๆคุณเปี๊ยกมองมาที่รถผมตอนวิ่งผ่าน  ตอนผ่านผมยังบีบแตรเลย
ผมก็ว่าอยู่น่าจะเป็นพักพวกเดียวกัน เพราะผ่านแล้วให้บีบแตร แต่จำรถ อ.ไม่ได้จริงๆ 
วันนั้นมี 306cabio น้ำมันเกียร์รั่วระหว่างอัดไล่กัน เลยต้องจอดดูอาการ

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #71 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 กันยายน 2012 เวลา 19:58:33 »

ใช่เลยครับ  หาข้าวปักษ์ใต้กิน ละแวกที่ผมอยู่ไม่มีเลย  ผ่านมาเจอที่ตลาดสาโรจน์ ก็แวะที่นั่น  หลังจากนั้นไปดูคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค ที่สตาร์

มาบตาพุด ซอยโสภณ มีอยู่ร้านนึง ตรงข้ามกับร้านกาแฟ "สุมหัว"  แต่เผ็ดสุดๆเลยครับ

If you want peace. Prepare for war.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ขึ้นบน พิมพ์